Asante ndugu Nevo, Bwana kubariki. Endeleeni tu kusimama kidogo tunapoinamisha vichwa vyetu kwa ajili ya maombi. Baba wa mbinguni mwenye neema, tunakukaribia wewe tena asubuhi ya leo kwa ajili ya rehema na kwa ajili ya mwongozo wa Roho Mtakatifu leo kama ilivyotufunukia ya kwamba inatupasa kukutana pamoja asubuhi ya leo, na kufundisha neno lako, na ili tujue jinsi ya kuishi katika siku hii ya sasa na ni wakati gani wa siku tunaoishi. Tungeomba mwongozo wako mtakatifu kwa mawazo yetu, mioyo yetu leo, kwamba ungetuelekeza kwenye kila neno ambalo ni muhimu kwetu kujua, kwamba ungefungua vinywa vyetu wazi na mioyo yetu pia kupokea na yale ambayo ungesema nasi, na ungefunga vinywa vyetu kwa mambo ambayo si sawa, tukijua ya kwamba ni wewe tu unayeweza kulifunua neno la Mungu na sasa kwa kuwa inanibidi kuliacha hili kanisa dogo mara moja kwenda sehemu zingine za ulimwengu, ninawakabidhi kwako Bwana, ambao wao ni moyo, kitovu cha moyo wangu, tuseme wao ndio, ndio wamezaliwa kwako kwa roho na kwa neno la kweli nami naomba ya kwamba utawabariki Bwana na kuwaweka wameunganishwa pamoja kwa karibu na vifungo vya upendo wa Kristo. Mbariki mchungaji wetu mpendwa, mchunga kondoo. Tunaomba ya kwamba utamtia mafuta kwa Roho Mtakatifu wa neno lako, na kuwafunulia na kulilisha kundi. Na mara moja muda mfupi tuliopita, ulipoonyesha lile ono, hii maskani ndogo hapa karibu kwamba utakuja wakati ambapo haya yote yangehitajika. Tulipomwona ndugu Sosman na ndugu Wodi wakiwa tayari, eh, kuvuka kuingia nchi nyingine kwenda, lakini wewe ulisema weka chakula hiki akiba hapa kwa ajili ya huu wakati. Bwana, kwa heshima nimejaribu kufanya hivyo, na sasa asubuhi ya leo katika somo hili ambalo tumewazia, ninaomba ya kwamba utalifikisha lote kilele chake, Bwana, kuonyesha kwamba wewe ni Mungu na hili ni neno lako na kweli yako, lijalie Bwana watu wapate kula humo na kunenepa, tuseme katika neema ya Mungu, ili waweze kuona kwamba ni rehema kuu ya Mungu kwetu katika siku hii. Wabariki wote waliopo na wale ambao wangependa kuwepo, Baba, na ujitwalie mwenyewe utukufu, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Bwana ambariki kila mmoja wenu. Sasa na minaamini kabla tu hatujaanza tu, na mtoto mchanga hapa wa Collins, nilikutana na baba yake muda mfupi tu uliopita, na naye alikuwa na mtoto mchanga aliyetaka awekwe wakfu, na sio nataka kufanya hivyo sasa, endapo ndugu ama dada Collins, mmojawapo e, atamleta huyo mtoto mdogo mbele, tupate kuwa na ibada ya kuwekwa wakfu kwa mtoto huyo. Uh, uh, kuondoka mnajua mbona husababisha, kwa kuwa hawa ni washiriki waaminifu, ni wa mwili wa Kristo. Naona kamwe si kusema wa maskani hii, wa miili ya Kristo, ule mwili huu hapa, sehemu ya mwili wake. Nao wana jamaa mdogo hapa wanaitaka awekwe wakfu, na, na hii daima ni kazi. Nadhani mke wa wangu wananionea wivu kuwashika watoto <laughs> basi, ndugunevo kama utakuja mbele tafadhali Jina lako la, la kwanza ni nani, ndugu? Baba anasema Clyde. Huyu ni ndugu na dada Clyde Collins. Ni ndugu ya ndugu yetu mpendwa hapa, Kasisi Colin, Collins Willard. Nao wa wamepata nyongeza kwenye idadi ya akina Collins hapa. Naona na jamaa mdogo mzuri sana. Ana umri gani, dada Collins? Mama anasema karibu miezi minne. Karibu miezi minne. Na jina lake ni nani? Mark David. Mark David, hilo ni jina zuri sana anaonekana kama mvulana mzuri sana isee, kidogo ni mvulana mkubwa pia. Sasa najua akina mama hapa wanaweza kumthamini jamaa huyu mdogo hapa, huyo si ni kipenzi? Vema, tunapoinamisha vichwa vyetu sasa. Baba wa mbinguni, wakati baba na mama huyu wachanga wanapokuja na donge hili dogo la thamani la mwili wa mwanadamu ambalo limetolewa kwa ndoa yao, likawekwa mikononi mwao, lipate kuhifadhiwa kwa ajili ya Bwana Mungu. Kwa uchaji wanamleta mtoto huyu Mark David hapa kwa ajili ya kuwekwa wakfu kwa Mwenyezi, yeye aliyeweka maskini mvulana huyu wa thamani, afya njema na mvulana mzuri, chini ya uangalizi wao, akalelewe kwa utukufu wa Mungu. Bwana, wabariki baba na mama, jalia pipa kamwe lisiwe tupu nyumbani, wala chupa isiishe kamwe. Baba na awe mzima na mwenye uwezo Bwana, kufanya kazi na kupata chakula kwa ajili ya huyu jamaa mdogo. Jalia mama awe mzima na aweze kukitayarisha, na mioyo yao iwe tayari Bwana, kumfundisha maskini huyu jamaa kumlea katika maonyo ya Mungu. Lijalie Bwana, sasa kutoka mikononi mwao hadi kwa yangu anakuja mtoto huyu wa kupendeza maskini Mark David, nami ninamkabidhi pamoja na mzee wa kanisa hapa kwako katika jina la Yesu Kristo, kwa maisha ya utumishi Tujalie Bwana, pata utukufu kutoka kwa maisha yake. Jalia aishi maisha marefu, hata kufikia kuja huku kwa Bwana Yesu kama hilo linakupendeza, na ikiwa ni hivyo, jalia aje aubebe ujumbe wa Bwana Mungu katika wakati ujao. Lijalie mdumishe mwenye afya njema, mwenye furaha na moyo wake uwekwe daima kufanya mambo yaliyo sahihi mbele za Mungu. Katika jina la Yesu Kristo tunamtoa huyu mtoto kwako katika kuwekwa wakfu, amina. Mungu akubariki, Mungu akubariki dada Collins, na mvulana huyu mzuri, nawe ndugu Collins, Mungu awe pamoja nao. Waleteni sisi sote pamoja. Waleteni. Waleteni. Waleteni kutoka ring, maeneo ya dhambi Waleteni. Waleteni watoto wadogo kwa Yesu, like na upenda huo. Mnaona, waleteni kwa Kristo kabla ibilisi hata hajapata nafasi, tayari wamewasilishwa kwake. Basi kwa maisha ya utumishi. Je, kuna mtu yeyote anayejua kama familia ya Dauch yeyote ye wao ameshuka wa kuja huku leo ama la? Dada Dauch, ndugu Brown uko hapa ndugu Brown? Naam, nimefurahi. Nani ndugu Dauch bado yuko pamoja nasi? Mm, ajabu. Ndugu Tom Brown anatoa taarifa kuhusu hali ya ndugu William Dauch. Karibu atuache. Mnaona, hatuwezi kusema mengi mno wala kuuliza mengi mno. Tayari amepitisha miaka ishirini na moja ya wakati ambao Mungu alimwambia aishi. Huo ni wakati wa kawaida wa maisha kupita, wakati ambao Mungu alimwambia angeweza kuishi. Lakini tulipigiwa simu hivi majuzi asubuhi kwamba alikuwa alikuwa yuafa, nasi tukakimbilia kule, naye Bwana Mungu kweli alikuwa mwema, mwema kwake. Amemwepusha na mauti nini tu. Nadhani yuko tayari na, yu, yu na anangojea tukuja kwa Bwana. Lakini mnajua sote kushikana mmoja kwa mwingine, tuna nini tu. Huyo jamaa mzee ni kama ni kama baba kwangu, huku ninamkumbuka akiwa ameketi papa hapa chini kwenye maskani ya kale, ile sehemu ya kale, wakati yeye nuru ile ilipomulika huku kwenye ubatizo huo wa, wa maji katika jina la Yesu Kristo. Papo hapo akaja, na mwenye umri wa miaka themanini na saba au themanini na minane hivi, akiwa na fimbo, akaja papa hapa juu na kusema ninataka kuingia moja kwa moja Mle ndani na kubatizwa. Mtu fulani akaenda na kumletea nguo. Asingeweza kungojea hadi wakati mwingine, ilimbidi aje papo hapo papo hapo. Kwa hiyo napenda na hilo. Akasema hivi, majuzi nilikuwa nikizungumza naye akasema, unafikiri niko sawa sasa ndugu Branham? Nikasema, je, uliwahi kwenda kwa daktari kwa uchunguzi wa mwili? Akasema, naam bwana. Nilisema, daktari ataweka stethoscope masikioni mwake na kuiweka penye moyo wako, aone kama moyo wako unapiga vizuri, na kardiografu ya umeme na alafu shinikizo la damu uchunguzi wa mkojo na kadhalika, vyombo apate kujua hali ya mwili wako. Sasa jinsi anavyofanya hivyo, anaangalia nyuma kwenye kitabu hapa, ambapo wataalamu wa masuala haya mbalimbali huandika kama hili likitendeka tatizo ndo... ndio hili. Nami nikasema sasa, stethoskopu pekee niliyo nayo ni Bibilia. Unaona, kwa ajili ya nafsi nami nikasema nitakupima. Nikasema Yohana Mtakatifu tano ishirini na nne alisema, yeye ayasikiaye maneno yangu. Nikasema huko si kuketi tu na kulisikiliza, huko ni kulipokea. Unaona, kulipokea, unaliamini hilo kitu. Ndani yako kinakuambia hilo ni sawa, umelikubali unaliamini, ni lako. Yeye ayasikiaye, hilo tayari ni lako. Maneno yangu na kumwamini yeye aliyenituma, unaamini jambo hilo? Akasema, Ninaamini. Nikasema, basi nitakwambia kile Daktari Mkuu alisema, amepita toka mautini kuingia uzimani, wala hata ingia tena hukumuni wala kuhukumiwa. Nikasema, nijuavyo mimi kulingana na vile vitabu, umepita mtihani. Mzee huyo wa karibu umri wa miaka mia moja sio mfuasi wa kanisa hata kidogo, lakini mara ya kwanza tu nuru hiyo ilipumulika njiani mwake, aliipokea. Unaona, hiyo mbegu iliyochaguliwa tangu zamani ikilala hapo <laughs> Naam, bwana, unaona, mara tu nuru inapoipiga inapata uzima upesi sana. Sasa najua kuna joto leo nami, inaonekana kama ni vigumu kwangu kuwaita ninyi watu pamoja kwa ajili ya ibada ambamo nasongamana ndani namna hii, lakini hata hivyo ni, niliwazia kwa neema ya Mungu ya kwamba ningekuwa na ibada nyingine kabla sijawaacha ninyi nyote kwa msimu mfupi. Natumaini nami sina budi kwenda sasa, kesho usiku huko Chicago, eh, kuanzia Jumatano. Nilifikiri ningefika huko mapema kidogo, ikiwezekana, na kupumzika kidogo kabla ya kuanza mfululizo wa ibada. Nami ninaamini wamelipata hapa, nilikuwa nikilitazama papa hapa, limetangazwa huko juu. Eh, unaitwa Marengo, mtu fulani anasimama Marigold. Eneo naam, Marigold. Marigold, naam eneo, uwanja wa michezo, uwanja wa michezo wa Marigold ndipo itafanyika kuanzia Jumatano usiku hadi Jumapili. Nao wafanyabiashara wa Full Gospel wana kiamsha kinywa pia juu Jumamosi asubuhi, wala sijui ni wapi hasa walipotangazia hilo kwamba ni wapi. L -la. Kisha Jumamosi jioni ni uko Lane Take. Naona hapa imetangazwa. Now ikiwa huko karibu na eneo hili au au huko juu itakuwa ya, kuwa, ya kawaida ibada ya kawaida tu ya uinjilisti kama tulivyo nayo wakati wowote. Karibu jumbe zote zitakuwa hasa juu ya kitu ambacho kimefundishwa hapa, maana hapa ndipo tunapozitengenezea kanda zetu. Mnaona huko nje wanaweza kuzozana, lakini wakipata kanda zilizorekodiwa hapa, hiyo ni juu yao kama wanataka kusikiliza kanda yoyote, inatoka papa, hapa. Hii ni mimbara yetu wenyewe. Kwa hivyo huko nje, kwa kawaida mimi hujaribu kuchagua kitu kisicho na kilindi sana kwa sababu wengi wao wana ujuzi mdogo na kile kinachoingia lakini hapa nina hisi nina haki ya kusema chochote ambacho Mungu anaweka moyoni mwangu kukisema kutoka hapa hapa. Kwa hivyo kanda zetu zote zinatengenezwa kutoka hapa. Mnaona nao wako moja kwa moja chumbani mle, sasa naweza kuona vichwa vyao juu ya kioo chenye mawingu mle ndani ambamo wameketi na vinasa sauti vyao. Sasa na kama unataka kuja mkutanoni, tutafurahi sana kuwa pamoja nawe, nini tu ukifika pale usijue pa kwenda kamwe, mbona wasila na tuna yeyote wa Full Gospel ama ama ndugu Carlson naye ata, atakwambia hiyo ni anaweza kukushauri ama kanisa la Philadelphia, ama yeyote wao wanaweza kukuelezea vizuri jinsi ya kufika mahali hapo. Kisha nitarudi Jumatatu ijayo jioni, wakati fulani alasiri au jioni, na Jumanne tunarudi Arizona kwa kuwapeleka watoto shuleni na kadhalika na alafu, sijui linia, ni lini hasa nitarudi tena, kwa sababu Bwana nataka yeye aniongoze kuhusu jambo la kufanya. Jambo la ajabu sana lilitokea. Afadhali najua huu unarekodiwa na ninaweza hata kuliweka hapa. Basi wakati tu maono na miongozo ya Roho Mtakatifu inapotenda kazi, napenda na kugusa, hasa wakati anapotenda kazi hiyo ni sasa. Katika mwaka jana umekuwa mmoja mmoja kwa moja pamoja na mmoja wa wakati mkuu sana wa maono niliyowahi kupata katika huduma yangu yote imekuwa ni mwaka huu uliopita, juu ya mambo ambayo yamefanyika, ambapo ninyi watu mnajua ya kwamba lilitabiriwa kabla alijatukia na lilitukia jinsi tuli lilivyosema. Sasa tunarudi hapa na, na kuzuru hali ya hewa mahali hapa. Hakika siipendi kwa sababu nina nini unidhoofisha, mara tu ninapofika hapa ndipo nina nini tu, ninaweza kuvuka sehemu ya juu ya kilima huko juu na kushuka kwenda bonde hili, nami niko hapa kama dakika kumi na nina mabaka ngozini, nachefukwa hali ya hewa, kuona kizunguzungu, kila kitu kinaonekana mzuka, giza ndipo ila ni lazimu kutoka kwake. Mnaona, basi hivi majuzi nilikuwa nikizungumza na mke wangu, lakini kinachonileta huu kwanza, kinachonileta hapa ni ninyi watu. Mnaona kanisa hili ninawaambia, kati ya sehemu zote nilizowahi kwenda maishani mwangu, hapa ndipo mahali ninapopenda zaidi kuja kuhubiri Injili, na inaonekana kwamba tunaweza kutengeneza kanda kutoka hapa ambayo ni bora mara kumi kuliko mahali pengine popote. Mnaona. Mnaona, hiyo ndio sababu ninasema, mahali ambapo Mungu anafanya jambo fulani, basi dumu na hayo moja kwa moja. Lakini nafikiri ambapo jambo kuu lilipo, hilo lilikuwa ni mimi nikishindwa kutoka mara ya kwanza aliponiita na kwa hiyo kidogo analifanya gumu kwangu, ninapoingia kutidi bora kuliko kafara. Na ndipo nitakuwa nikija na kurudi wakati wote nikihubiri maskanini. Nanyi watu mnaotoka nje ya mji mtaarifiwa vilipo. Atakuwa hapa papa hapa ofisini na na inaweza kufikiwa wakati wowote kupitia kwake, nasi tutarudi hapa tufanye na ndipo zile baragumu saba zinakuja mara mmoja, Bwana akipenda, mapigo saba ya mwisho na vile vitasa na kadhalika, tuwezavyo tu, tukiipata hali ya hewa ya baridi kidogo, labda ama chochote kile, vyovyote Bwana aongozavyo. Na sasa hivi majuzi, nikiingia, kulikuwa na swali lililoletwa kuhusu jambo fulani, kuhusu mtu fulani aliyekuwa amenipa hundi oh, oh, nayo ilisema binafsi haswa kwangu tu na mimi pekee, ushuru umelipwa bure, chochote kile vyema. Tukaenda naye Bili alijua ya kwamba kwa namna fulani nilihitaji hiyo hundi. Sasa akaenda na kuwauliza mawakili kama tungeweza kutoa pesa, akasema mbona yeye ni raia wa Marekani, kwa nini asiweze kuzitoa hizo pesa? Mnaona, inasema ushuru umelipwa na mengine yote bure, raia yeyote anaweza kufanya hivyo. Kwa hiyo basi asingeweza kuridhika na hilo bili. Kwa hiyo, anamwendea mhasibu wa umma, akasema mbona bila shaka anaweza kutoa pesa hizo. Akasema yeye ni raia wa Marekani, kwa hivyo vema, asingeweza kuwazia mema juu ya hilo. Kwa hivyo akamwita Mel Mila, yule ndiye mkuu wa shirika la ushuru huko huko Indianapolis. Walikuwa mawakili wetu, na kwa hiyo Ice na Mila. Kwa hiyo hakika ni sawa, mnaona, hakika anaweza kuwa na hiyo hundi I, imeandikiwa yeye mwidhinishwa pekee ninaweza, ndimi pekee ninayeweza kuidhinisha kadhalika, wala nisingeweza kupigwa stampu. Kwa nini yetu? Mnaona sitoi pesa kwa undi. Hilo ndilo walilonishtakia wakati ule. Mwingine mtu analeta lundo la undi na kusema haya, ndugu Branham, mkutanoni. Ningesema William Branham, William Branham. Vema, serikali ilikuwa ikishughulikia hayo yote wakati wote, nami nilikuwa nikizisaini mwenyewe na nilikuwa nikilipa madeni huko nje, lakini walisema ninadaiwa deni ya kodi kwa hizo zote, hata hivyo, dola laki tatu hivyo hivyo. Basi hapo ndipo mzozo ulipotokea. Kwa hiyo basi, bara tu nilipoweka undi hii, masala le, huyu hapa, yule agent anarudi moja kwa moja, akasema tutamfungulia mashtaka tena sasa. Kwa hiyo kidogo lilitatiza, na ndugu Livel anayeketi hapa, nadhani ni sawa kulisema nini tu alikuwa ameshuka naye mbaptisti huyu, mzuri msomi hapa alikuwa, nilimbatiza katika jina la Yesu Kristo hapa kwenye dimbu hivi majuzi, ndugu Livel <laughs> na kwa hiyo yeye ni mtu mzuri sana, ndugu katika Kristo, ametuhubiria hapa awali na ni mwenye elimu ya juu sana kiakili na zaidi ya hayo, mtu anayeongozwa na roho. Nuru ilipomulika alisema, alijaribu kuondoka lakini asingeweza kamwe. Kwa hiyo nilimba papa hapa hivi majuzi, asubuhi. Asingeweza kuvumilia tena. Kwa hiyo tuliishuka tu hapa na kuvaa nguo zetu na kuingia ndani naye akabatizwa katika jina la Yesu Kristo. Vema, niliwazia kwa kuwa alikuwa amekula chakula hicho kizuri cha kiroho, labda kusudi tuongee kidogo, tungekula chakula asili. Kwa hiyo tukaenda kwenye Blue Bowl tukaketi, tulikuwa tukiongea, ndipo hiyo hoja ikatokea, unawaachaje watu waongee juu yako hivyo? Sasa ndugu Vel ni mmoja wa watu wazuri sana niliopata kujua, lakini yeye ni mwenye pupa sana siku zote. Nilimwambia, mwajua, na kwa hiyo yeye, kwa hiyo mimi nikasema, natumaini hilo ni sawa, ndugu Vel kwa hiyo yeye nikasema, usirukie mambo mara moja, tulia. Mungu ndiye anayelifanya akasema. Ah, inaweza kuwa sawa kwako. Akasema akasema, lakini yeye, yeye, na mimi naamini yeye, yeye ni mwerevu sana, hata hao ndio wamekuwa wa kimkabili, hao watu werevu wenye wa akili. Kwa hiyo anajua tu jinsi ya kui imimina hiyo hapo ndani, nao hawana mahali pa kusimamia hivyo tu. Kwa hiyo nikasema angalia, ndugu nduguven, tulikuwa tumeketi katika Blue Boa, nikasema Daudi siku moja baada ya kuondolewa mamlakani na mwanawe mwenyewe alitoroka kakiacha kiti cha enzi, maasi Israeli ikagawanyika, naye Daudi akaondolewa mamlakani na mwanawe mwenyewe. Basi alikuwa akitoka nje ya mji akilia ndipo jamaa ambaye hakupenda ujumbe wake wa siku za mwisho, mwajua hakumjali masikini, jamaa mdogo kidogo nikiweti ki akienda zake pale akimdhiake naye akamtemea mate Daudi. Ndipo yule mlinzi akauchomoa upanga ule akasema, ati ni kiache kichwa ki ki cha mbwa huyo kikae juu yake ambaye amemtemea mate mfalme wangu. Daudi akasema, mwacheni, Bwana alimwambia afanye hivyo, unaona kumtemea mate kumdhihaki, kisha the kumtemea mate. Kasema Bwana alimwambia afanye hivyo vema. the Tunaijua hiyo hadithi, jinsi ilivyoishia. Ndugu Vela aliwazia hilo, lilichukua neema nyingi sana kufanya hivyo. Basi mara tu aliporudi na kuingia ofisini, mwasibu wa uma alimpigia bili posimu na kumwambia kuhusu hili. Kwa hiyo ndugu Vela kapana nyumbani pamoja nami. Nilipoingia nilimwambia mke wangu, yapata wakati fulani mwendo wa alasiri, kuliingia chumbani, nikasema nina jambo la kukuambia mpenzi. Tulikuwa uh, tukiongea tu kabla sijaondoka. hey, akasema, Bili, najua ya kwamba Mungu alikutuma huko land. nje sote tunajua hilo, lakini kamwe hakukuambia haku you know, urudi <laughs> alisema. Sasa hapo ndipo pananitia wasiwasi. Nikasema, naam, nadhani ni kwa ajili yako that's that's na watoto waijalishe kwangu, nitamtumikia Bwana akipenda popote niendapo na kwa hiyo nikarudi, nami nikamwambia jambo hilo namna hiyo. Kwa hiyo nikageuka tu, nikaiweka kofia yangu juu, ndipo mtu fulani akasema kitu kuhusu lo, huyu mtoza ushuru, tunapaswa kutoka nje kwa namna fulani akashambulia kitu kama hicho, bila kufikiria yale niliyokuwa nimemwambia ndugu Vel. Nikasema, acha nene na yeye, labda Bwana alimwagiza afanye hivyo. Kabla sijamaliza kusema hivyo, nuru ikamulika ukutani na kuandika pale, ndugu Vel na mke wangu wameketi pale, rudi Arizona, huku herufi eh zimeandikwa ukutani, rudi Arizona. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mimi hapa naenda Amina, kurudi Arizona <laughs> Sasa juma hili limekuwa juma la baraka kuu. Tulikuwa na mahojiano ya faraga wiki hii ya watu waliokuwa wakingoja tangu ile mihuri saba, nami sina shaka, ila baadhi yao bila shaka waliitwa kutoka nje ya mji kote nchini. Lakini ile asubuhi kabla ya hayo mahojiano kuanza, nikiwa nimeketi chumbani, Roho Mtakatifu alinijia kuandika kila kitu walichojua, kila kitu walichotaka kuuliza nikayapindua hayo maswali jinsi walivyotaka na kuambia ndoto zao na na fasiri zao, kabla hawajaniambia. Sasa watu wako chumbani humu kule, na ningeendelea na kuwaacha waongee wangesema vema, ndugu Branamu, ninatoka nini? Nikasema ni sasa, kumbukeni, tumekusanyika hapa si kwa ajili ya ushirika. Hatujaja hapa kushirikiana sisi kwa sisi. Kuna swali akilini mwako moyoni mwako ambalo ambalo umejikwaa nalo, wala ujui ni nini, na labda nitaweza kwa msaada wa Mungu kufanya jambo hilo. Nikasema, kumbukeni, malikia wa kusini alikuwa na maswali pia alipomjia Sulemani nayo Bibilia ilisema hapakuwa na jambo lolote lililofunuliwa au lililofichwa ambalo Sulemani hangeweza kujibu. Nami nikasema aliye mkuu kuliko Sulemani yuko hapa. Naona hiyo ni kweli. Bwana Yesu aliahidi walipo wawili watatu wamekusanyika katika jina langu, hapo mimi nipo katikati yao, na chochote eh, wanachoweza kufikiria au kutamani, na nao wataomba watapewa. Na sasa swali lako ni jambo usilolijua, kitu ambacho hujui jinsi ya ku ikaribia kitu ambacho hujui cha kufanya kukihusu. Nami nikasema tena, maandiko yalisema hivi, ya kwamba malaika wa Mungu hufanya kituo wakiwazunguka wale wa mchao. Hivyo katika ulimwengu mwingine ambapo zile hisia tano hazitangazi, zile hisia tano huwasiliana tu na ulimwengu huu. Kama hukuwa na hisia, ungeweza kuhisi chochote? Hisia hainge haingekuwa kitu kwako, u ungekuwa ni ulimwengu mwingine. Kama hukuwa na macho, unachotazama kiingekuwa ulimwengu mwingine usioufahamu kabisa kwa hiyo hisi hizi tano ndicho kitu pekee ambacho Mungu alituachia. Sasa kuna nyingine inayoitwa imani, lakini kwa imani unapanda ngazi na hatimaye unaweza kupanda juu sana mpaka kukaingia katika ulimwengu mwingine ambao ni maono. Huko unaweza kuona kama vile endapo huku jua, ni kitu gani hiki ulichokuwa unahisi kwa hisi yako ya kugusa ukuwahi kukiona, ndipo macho yake yakafunguka, ungeweza kukiona yote. Ingekuwa ni fumbo kwa mtu huyo ambaye asingeweza kuona, ingekuwa ni siri kwake. Lakini hata hivyo hicho ndicho. Na hapo ndani, Bwana, kabla hatujafika hapa, kwa watu kutoka kote nchini, kila mahali, kutoka kaskazini, kusini, magharibi, waliokuja kwa ajili ya mahojiano haya, basi mara tu wangemaliza kuzungumza, maswali hasa ambayo wangeuliza, jambo ambalo wangeulizia, nikisema tazama hapa, nikiinua juu palikuwapo na kipande cha karatasi pamoja na kila swali, na kuizungusha jinsi hasa walivyoliulizia, walivyokuwa wanaenda kuliulizia jibu lao, hapa chini kwa swali lao, jinsi tu lilivyojibiwa. Bwana ni mkuu, anajua mambo yote lakini hata hivyo, inichukue kama siku tatu kutoka kwenye alasiri hiyo. Jambo ni kwamba ilinichosha sana, na sasa nilifikiria kulipata. Hata hivyo, kabla hatujaondoka na kuna njia sahihi, njia halisi ya kwa watu binafsi. Sasa kuna mambo yanayoweza kusemwa, na iwapo hao watu wako hapa wanaojua kwamba siri za mioyo zilizofunuliwa, ambazo kabisa zingenini, lingekuwa jambo la kutisha sana, lingesababisha uhalifu, lingesababisha mtu kumpiga risasi mwenzake, ama chochote kile. Kama hayo yangefunuliwa papa hapa jukwani, namna hii, hadharani humu mbele ya hadhara, ingesababisha hatia za kifungo na kadhalika, ambazo zingine ni lakini mnapoketi pamoja namna hiyo Roho Mtakatifu ninyi wawili peke yenu pamoja lakini tunaelewa ili kwamba wanachoniuliza ni chafara gani, sisemi lolote kukihusu, na yale ninayowaambia ni juu yao, ikiwa wanataka kuyasema au la. Mnaona, lakini yanapaswa kujulikana kati yetu kwenye mahojiano. Hiyo ni kumchukua mtu huyo mmoja kwa wakati mmoja na kuketi pale mpaka kila kitu kimetatuliwa kabisa. Mnaona, Roho Mtakatifu. Na kisha kwazia juu ya neema, Roho Mtakatifu akiniambia yote kuyahusu kwa kila mmoja, mlolongo mzima wao kabla hata hawajafika hapa hapa kote nchini, wakija watu ambao sijawahi kuwaona maishani na kuyaandika, wapate kujua utaratibu tu kulingana na maswali, jinsi wangine ni kuyajibu. Ndugu mmoja alikuwa na maswali juu ya uzao wa nyoka ambayo sikuweza kuyajibu vizuri kabisa, maana maskini, nusu saa yao ilikuwa imeisha. Natumaini ya kwamba alilipata vema majibu yake kwenye karatasi. Mimi alikuwa ameliandika, wala hakupata majibu yake yote, kwa hivyo nilimpa tu hayo maandishi, tena majibu kwenye karatasi kama hajaipata bili poa nayo, najua huyo mtu ameketi hapa, nilimuona muda mfupi tu uliopita. Kwa hiyo kama yeye, kama anataka kupata hayo, yameandikwa kwenye kipande cha karatasi, majibu yako ya swali lako. Sasa oh, lo, jinsi oh, Bwana alivyo mwema <laughs> natumaini kila mtu anajisikia vizuri <laughs> na sasa, hebu natukumbuke. Na sasa ninapoombea leso hizi, kumkumbuka ndugu Dao, yeye ni ndugu wa thamani, nasi tunataka kumkumbuka katika maombi. Nami na, na namwona ndugu Angrin bali si, siwezi kumwona dada Angu ni popote, iwapo yuko sawa. Sasa nam ameketi papo wapo karibu naye, hakika nami nina furaha, maana tuliitwa hivi majuzi siku katika wito tu wa dharura wake na binti yake dada mimi Downing, Downing wakaondoka barabarani, na ni neema tu ya Mungu, la sivyo wote wawili wa wangevunjwa vipande vipande papo hapo. Nao hawa hapa wanakuja moja kwa moja kanisani, wakapanda gari moshi, wakaja. Kamwe sitawasahau ninyi nyote, na wapenda Mungu, anajua hilo, na nawapenda jinsi kote nchini kupitia hali telezi ya hewa. Ninapomwangalia ndugu fulani hapa kutoka Georgia na Alabama na sehemu mbalimbali na Tennessee na kote ambapo wanaendesha gari lao barabarani ambapo barafu kuteleza na kwenda huku na huku namna hiyo, wapate kuja hapa kwa ajili ya ibada moja. Nilipopata simu hiyo ya dharura kwa ndugu dao hivi majuzi, sikutambua kwamba hayo ilikuwa mbali sana oh, nini! Nilifikiri hiyo ilikuwa ni well, kuchupa kidogo, kupiga hatua okay, na kuruka. Lakini jamani, niliondoka hapa mapema sana asubuhi hiyo, sikufika huko hadi saa saba alasiri, hiyo nikiendesha ni chochote cho, kikomo everything, rasmi cha spidi kingeruhusu, na kwenye barabara kuu cool, kwenye njia cool, njia mbili nami nawazia jinsi hiyo ilivyo karibu na huko mbali sana kusini, ambako hawa watu wengine wanatoka huko mbali kaskazini na magharibi, ambako wanatoka, ninawapenda. Na hiyo ndiyo sababu ninajaribu kuwa mwaminifu kabisa hapa na wazee wa zamani, ninamwona ndugu Critch na hao wengine wameketi huko nyuma sasa, na wale ambao wamekuwa pamoja nami miaka hii yote na kadhalika, na jinsi tumetembea pamoja. Nilikuwa nikiitazama picha ya Mary Jo, naamini ilikuwa siku kadhaa zilizopita usiku, maskini mtu mdogo tu tulipokutana mara ya kwanza, na sasa ameolewa nadhani, naye ana watoto. Ndugu Critch na dada Critch, vijana uh, wenye nywele nyeusi, nami pamoja na Meda na sisi hapa wenye mvi na tumeinama. Unaona kuna na jambo fulani kuhusu watu kama hao li linalokushika imara, unaona unataka kukaa pamoja nao, unaona kuna jambo moja ama lingine ambalo ambalo siku zote hufanya akili yako kurudi nyuma. Ninawatoa tu kama mifano kwa wengine waliopo hapa, vijana kwa wazee. Tun, tunakutazamia kuja kwa Bwana. Kwa hivyo asubuhi ya leo nimeliweka Mungu naamini aliliweka moyoni mwangu kufundisha somo la shule ya Jumapili hapa asubuhi ya leo, Mungu akipenda. Eh, kwa muda mrefu mimi, na sasa hii ikiwa ndio ibada yangu ya mwisho kwa kitambo kidogo, kadiri nijuavyo nini, nami ninawatakeni mkumbuke ya kwamba ndugu Nevo hapa ameachwa kanisani kuisimamia maskani hii chini ya Roho Mtakatifu, kwamba ameachwa hapa, naye anaamini ujumbe huu na na kuufundisha sawasawa na mimi kweli, na wakati wowote wa unapotaka unapoweza kuona inafaa kuja kumsikiliza ndugu Nevo, hakika atakutendea mema mema. Nina hakika yeye ni mtumishi mkuu wa Yesu Kristo. Nimemjua Oman Nevo tangu nilipokuwa mvulana mdogo, naye hajabadilika hata chembe moja, ila amemkaribia Mungu zaidi. Na kumbuka nilipomwona kwa mara ya kwanza kwenye nini, nilialikwa kwenye jukwaa lake la Methodisti. Ndipo niliporudi hapa maskanini, nilisema siku moja nitambatiza katika jina la Yesu Kristo. <laughs> naye huyu hapa pamoja na ujumbe sasa, akiendelea mtumisho dari kweli. Naye ndugu Nevo anapitia matatizo mengi na matungwa ambayo hayaonyeshi hapa maskanini, lakini kwa kuwa Bwana unijalia kuangalia kidogo katika maisha ya watu, najua anayopitia mengi sana. Mnaona naye, bila shaka anapitia kwenye kazi nyingi na uchovu wa akili na kadhalika. Na nyinyi nyinyi, watu hapa, mshikilieni kama Yoshua na Kalebu walivyoinua mikono ya Musa, anapolileta neno. Pendaneni zaidi ya yote, pendaneni msinini, haidhuru Ibilisi you know, anajaribu kusema nini sasa. Nyote ni kundi moja kubwa tamu sasa, lakini kumbukeni uh, onyo oh, langu, mnaona uh, Shetani hata liacha hilo lidumu hivyo. Hapana, Bwana atawarushia kila kitu, ikimbili kuleta mtu fulani ili kupata lengo lake. Atamleta mkoso waje au asiamini, na kumketisha chini na kumfanya ashirikiane nanyi chini ya utulivu na kadhalika. Alafu basi, atamtia jamaa huyo namna fulani ya sumu, naye ataisambaza kote kanisani. Msichukuu upande nayo. Kamwe msijihusishe na kitu chochote kingine, jumuni moja kwa moja, mkipendana na utamu na wema ninyi kwa ninyi. Mwombeeni mwanamume huyo kwamba ataokoka at pia ama mwanamke huyo, ama yeyote yule, waombeeni tu na mshikamane see? na mkae na mchungaji manner, wenu mnaona, yeye ndiye mchungaji he. Basi he mpeni heshima he he, atawaongoza he he vizuri he na kwa kuwa ameteuliwa one na Mungu kufanya hivyo sasa. Mnakumbuka hilo, adui atakuja. Basi ajapo, shikamaneni tu hivyo kwa karibu zaidi, ndipo yule ambaye ibilisi anamtumia kama adui ama atatoka au aingie na kuwa mmoja wenu hivyo tu. Kamwe msiingize matabaka miongoni mwenu, au au maongezi kujigawa kitabaka. Sisi ni kitu kimoja. Nisingeweza ni kusema mkono wa kushoto huu umeniudhi mno, nitakuondosha, kwa maana wewe si mkono wa kulia. Yeye ni mkono wangu wa kushoto na mtaka akae hapo. Hata ncha ndogo ya kidole changu nataka ikae papo hapo kila sehemu ndogo ya mwili wangu ikae papo hapo. Naye Mungu anatutaka sisi kama mwili wa waaminio kukaa kabisa moja na mwenzake, moja na mwenzake hasa na sasa mnakanda kuhusu hilo, mnakanda za yale tunayoamini, mnakanda juu ya nidhamu kanisani, jinsi tunavyojiendesha katika kanisa la Mungu, jinsi inavyotupasa kuja hapa pamoja na kuketi pamoja katika mahali pa mbinguni. Usikae nyumbani. Ikiwa Mungu yuko moyoni mwako, ni vigumu kwako kungojea milango hiyo ifunguliwe huko nje kuingia humu ukashirikiane na ndugu zako. Kama hujisikii hivyo, basi nakwambia wakati wa kuomba umewadia, maana tuko katika siku za mwisho ambapo Biblia ilituinua ama ilituhimiza ili ili kwa kadiri tuuonavyo siku ile ikikaribia, kupendana kwa upendo wa Kikristo na upendo wa kiungu, kukusanyika pamoja mahali pa mbinguni na na Kristo Yesu, na kupendana hivi. Watu wote watatambua ya kwamba ninyi ni wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Hiyo ni kweli. Kaheni moja kwa moja pamoja kama huyo ndugu ukifikiri amekosea kidogo, ama huyo dada, sema Bwana, usiniache kama nipate kuchipukiwa na shina la uchungu kwa sababu litamwathiri na litamtoa Kristo moja kwa moja kutoka maishani mwangu. Hiyo asidi ya sumu ya chuki na wivu na kinyongo, hiyo itamwondoa tu Roho Mtakatifu kutoka kwako, itamwondosha hapa maskanini, itamuua Roho wa Mungu ama kumfukuza kutoka hapa, imdhuru mchungaji wenu, itafanya kila kitu. Mnaona, msifanye hivyo ninyi. Shikamaneni tu pamoja kwa karibu hivyo, vuteni chukua bizimu kama ndugu alivyoshuhudia mhudumu hapa hivi na juzi usiku juu ya kuwa na bizimu kuiona kuiona katika ono kunini tu inayofunga silaha zote za Mungu, ivute tu, ikaze, sogeaneni karibu mmoja na mwenzake, pendaneni kwa vyovyote vile, neneaneni mema, semeaneni mema ninyi kwa ninyi, na ndipo basi Mungu atawabariki. Sasa asubuhi ya leo, bwana akipenda, kwa msaada wake na neema, nina maswali kadhaa hapa ya maandiko sana. Sasa kabla hatujalikaribia, nafikiri nilisikia vinasa sauti vikibonyezwa mle ndani, tutauleta ujumbe sasa. Kwa neema ya Mungu, kwanza maombi mafupi. Bwana Yesu, nikizungumza na mwili huu wa kanisa kwamba imewapasa kushikana pamoja na mkono wa Mungu usiobadilika yakini yao, neno nikiwaonya, kama Paulo alivyolionya kundi lake kwamba kutakuwa na mbwa mwitu watakaoingia wewe ni Mungu yeye yule leo, kama ulivyokuwa wakati huo, naye adui huyo ni yule yule. Jalia ushirika huu na vifungo vya upendo viwepo daima kati ya watu hawa katika Kristo Yesu. Tusaidie asubuhi ya leo Bwana, tunapolisoma neno, Roho Mtakatifu, na tufunulie hilo, ili kanisa liweze kuimarishwa kikamilifu katika imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja tu, kuwashikilia, na jalia, kama ulivyotoa ono miaka miwili iliyopita, kuweka chakula akiba, mboga nzuri zenye afya nilizoziona katika ono, zikihifadhiwa hapa katika maskani hii. Jalia sisi leo tupokee pipa zima lililojaa hizo, tujalie Bwana, ama mzigo wa kanda, ili ipate kutufunulia Yesu Kristo katika saa tunayoishi, ili kutupa nguvu za kutuendeleza, nguvu za kiroho kwa ajili ya kazi iliyo mbele yetu. Tujalie Baba, wabariki hawa watoto wako wako hapa ndani ya asubuhi ya leo kutoka sehemu nyingi mbalimbali mbali za taifa asubuhi joto inayonata yes, lakini hata hivyo tunahisi uwepo wa Roho Mtakatifu katika haya yote, tunawazia juu ya John Wesley na Kelvin na Sanki na Knox Fimi na wengi wa hao. Hata bila feni ya umeme ambapo watu waliketi kwenye kumbi na jasho likitiririka nyusoni mwao, wanawake wakiwa wamejifunika vizuri na wamevaa vizuri waliketi kwenye kusanyiko na kutokwa na jasho mpaka mavazi yao yalikuwa yamelowa maji wakisikiliza neno la Mungu, wakizilisha nafsi zao. Sasa tunajisikia Bwana ya kwamba wamepumzika mahali fulani huko ng'ambo, wakikungojea kuja kwa Bwana. Tuweke pamoja, Baba, ebu Roho Mtakatifu watuongoze na kutuelekeza, tupe maisha marefu ya utumishi kwa ajili yako. Tupe ujumbe huu mkuu asubuhi ya leo tunaoutarajia kutoka katika neno lako, upate kwenda kwa kila moyo ifanye midomo inayonena Bwana inene kweli, ufanye moyo unaosikia uwe na rutuba ya kuipokea kweli i ya jalia ikue iwe miti mikuu ya uzima wa milele iwe mianga ing'aayo, na nyaraka zinazosomwa na watu wote, wapate kujua kwamba Yesu Kristo amefufuka katika wafu na anaishi miongoni mwetu. So utufanye tujazwe sana na upendo na tunda la Roho mpaka wanaume na wanawake wengine wavulana kwa wasi waweze kuona matokeo ya uhai wa Kristo yangali yanaishi ndani yetu baada ya miaka elfu mbili kutoka kwenye lile tukio kuu. Lijaliye Baba kukuheshimu wewe, tunaomba katika jina la Yesu Kristo. Amina. Sasa nataka kusoma kidogo kutoka kwenye Maandiko, nami ninatumaini sasa ya kwamba mmeweka tayari penseli zenu na karatasi na kila kitu na ndugu Nevo umeketi kimya. nitavua tu koti langu. hiyo ni ndugu Nevo anasema hilo ni sawa. Amina. nini hii? Samahani kwa kuvua koti langu, lakini hapa hapa pana joto sana. Sasa ninawatakeni mfungue kitabu cha Wakolosai mlango wa kwanza wa Wakolosai, ndipo tunaposoma hili kuanzia na, wata na watakeni, ninyi mtakaporudi nyumbani, msome sura nzima ya hawa wa Kolosai, lakini nataka msome asubuhi ya leo pamoja nami kutoka kifungu cha 15 29, eh, nyoo vyote pamoja na sasa iweni tu na subira mwezavyo, kwa maana ninahisi ya kwamba katika hili hapa, kama Mungu atanisaidia, litafunua na kukuletea akilini mambo haya mengine yote ambayo nimeyazungumzia siku zote za maskani hii, kwa nini nimesema niliyosema na ni kwa nini nimefanya yale nimefanya. Hii hapa sababu yake. Sasa kuanzia kifungu cha 15 naye ni mfano wa mfano Mungu asiyeonekana, mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. Kwa kuwa katika yeye vitu vyote viliumbwa, vilivyo mbinguni na vilivyo juu ya nchi, vinavyoonekana, visivyoonekana, ikiwa ni viti vya enzi, usultani, enzi, mamlaka; vitu vyote vili viliumbwa kwa njia yake na kwa ajili yake Naye amekuweko kabla ya vitu vyote, na vitu vyote hushikana katika yeye. Naye ndiye kichwa cha mwili, yaani cha kanisa. Naye ni mwanzo, mzaliwa wa kwanza katika wafu, ili kwamba awe mtangulizi katika yote kwa kuwa katika yeye ilimpendeza Baba utimilifu ulikaa utimilifu wote ukae. Hebu niweke mkazo kidogo juu ya hilo tena, kifungu hiki cha 19, kwa maana ilimpendeza Baba kwamba ndani yake utimilifu wote ukae na kwa yeye kuvipatanisha vitu vyote na nafsi yake, akiisha kufanya amani kwa damu ya msalaba wake. Kwa yeye nasema, ikiwa ni vitu vilivyo juu ya nchi au vilivyo mbinguni. Tazama ambako upatanisho huo ulienda. Na ninyi mliokuwa wakati mmoja mmefarikishwa, tena adui katika nia zenu, kwa matendo yenu mabaya, amewapatanisha sasa katika mwili wa nyama yake kwa kufa kwake, ili awalete ninyi watakatifu wasio na lawama, mmekubalika machoni pake, mkidumu tu katika ile imani, hali mmewekwa msingi, mkawa imara, msipogeuzwa na kuliacha tumaini la Injili mliyosikia habari zake, iliyohubiriwa katika viumbe vyote vilivyo chini ya mbingu, ambayo mimi Paulo nafanywa muhudumu wake. Sasa nayafurahia mateso niliyonayo kwa ajili yenu, tena nayatimiliza mafungo yale yaliyopungua ya upendo wa Kristo katika mwili wake, yaani kanisa, ambayo nalifanywa kuwa muhudumu wake kwa utaratibu wa Mungu niliyopewa kwa faida yenu, nilitimize neno la Mungu, Siri ile iliyofichwa tangu zamani zote na tangu vizazi vyote, lakini sasa imedhihirishwa kwa watakatifu wake. Now, na ninataka kusoma kifungu hicho tena, siri ile iliyofichwa tangu zamani ages, zote na tangu vizazi vyote, lakini sasa imedhihirishwa kwa watakatifu wake ambao God Mungu alipenda kuwajulisha ulivyo utajiri wa utukufu wa siri hii kati ya mataifa, nao ni Kristo ndani yenu, tumaini la utukufu ambaye sisi tunamhubiri tukimwonya kila mtu na kumfundisha kila mtu katika hekima yote, tupate kumleta kila mtu mkamilifu katika Kristo Yesu. Nami najitaabisha kwa neno lilo hilo nikijitahidi kwa kadiri ya kutenda kazi kwake atendaye kazi ndani yangu kwa nguvu. Sasa kwa ajili ya somo nataka kuchukua kutoka hapo hili, kwa ajili ya somo nikiliwekea msingi juu ya Biblia nzima, lakini nataka tuliite hili Kristo ni siri ya Mungu iliyofunuliwa. Kristo Christ akiwa ni siri ya Mungu iliyofunuliwa. Sasa e, nilichukua kwa utaratibu kama somo la shule ya Jumapili ili sote tuweze kusoma e, pamoja na, na kuwa na ushirika huu pamoja. Sasa siri ya Mungu ya fumbo, yeye alikuwa nayo kabla ya ulimwengu kuanza. Sasa huko nyuma, katika sehemu ya nyuma ya akili ya Mungu kulikuwa na jambo fulani ambalo yeye alikuwa akijaribu, na alikuwa anaenda kulitimiza. Naye alikuwa na kusudi la kufanya jambo hilo, kusudi aweze kujidhihirisha mwenyewe. Kwa sababu kwanza, hapakuwapo hata na mwezi, nyota, atomu, molekuli wala chochote kile. Yeye alikuwa ni Mungu lakini yeye hasa hakuwa Mungu wakati huo, kwa maana Mungu ni kitu cha kuabudiwa, wala hapakuwapo na kitu cha kumwabudu yeye. Kwa hiyo katika akili yake kuu alitaka sifa hizi zidhihirishwe na ndani yake mlikuwamo upendo, ndani yake mlikuwa kuwa Baba, ndani yake mlikuwa kuwa Mwana, ndani yake mlikuwa kuwa Mwokozi, ndani yake mlikuwa kuwa mponyaji. Na sifa hizi zote kuu tunazoziona zimedhihirishwa tayari zilikuwa ndani ya Mungu. Kwa hiyo maoni yangu kitu cha kwanza alichoumba kilikuwa ni malaika, ndipo wakamwabudu, na hilo likamfanya Mungu, ndipo akaanza kutoka hapo, kama vile katika jumbe zilizotangulia nimejaribu kulielezea kulifafanua now. Na sasa basi, wakati malaika walipoanza kumwabudu, hiyo ilikuwa kabla hata hakuja kuweko na molekuli duniani. Hakukuwa na chochote Long yote God ilikuwa giza, hakukuwa na jua wala mwezi, hakuna nyota, hakuna chochote then basi yeye alikuwa, alikuwa Mungu kama vile alivyomuuliza Ayubu, ulikuwa wapi nilipoweka misingi ya ulimwengu? Mnaona hapo, nyota za asubuhi zilipoimba pamoja come, wana wa Mungu wakapaza sauti kwa furaha. Mnaona sasa, ulikuwa wapi? Mnaona hiyo ilikuwa huko nyuma kabisa kabla ya dunia. Sasa Mungu alikuwa na kusudi la siri iliyofichwa na hiyo ndiyo ninayotaka kulizungumzia kanisa asubuhi ya leo, siri ya Mungu iliyofichika aliyokuwa nayo niani mwake kabla ya ulimwengu kuwako, na jinsi imejifunua yenyewe moja kwa moja hadi kufikia saa hii tunayoishi. Mnaona, ndipo mtaelewa dhahiri. Basi mnaona, juu ya naamini kile kinachofanywa siri kuu ya Mungu ya jinsi ambavyo ni siri aliweka siri, the hakuna mtu aliyejua lolote kuihusu, hata malaika wa kuielewa. Mnaona, hakuifunua hiyo ndiyo sababu chini ya e, siri yetu ya saba. Wakati muhuri wa saba ulipofunuliwa, kulikuwa na kimya. Yesu alipokuwa duniani, walitaka kujua ni lini angekuja, akasema siyo hata mwana mwenyewe hajui itatokea lini. Mnaona, Mungu anayo haya yote, kwake mwenyewe ni siri, na hiyo ndiyo sababu kulikuwa na kimya mbinguni kwa muda wa nusu saa. Nazo ngurumo saba zikatoa sauti zao, na Yohana hata alikatazwa kuyaandika. Mnaona kule kuja kwa Bwana hilo ni jambo moja ambalo bado hajalifunua jinsi atakavyokuja na wakati atakapokuja. Ni jambo jema kwamba halifunui. La, ameonyesha au amelifunua katika kila mfano ulio katika Biblia. Kwa hiyo Biblia nzima ni ufunuo wa siri ya Mungu katika Kristo. Hmm? Bibilia nzima the... ni dhihirisho la lengo moja ambalo Mungu alikuwa nalo, kusudi moja alilotaka kufanikisha katika Bibilia nzima. Na matendo yote ya, ya waaminio katika Biblia yamekuwa katika mfano kuonyesha lililo lengo kuu la Mungu. Na sasa katika siku hii ya mwisho yeye amelifunua na analionyesha. Na msaada wa Mungu tutaliona papa hapa asubuhi ya leo. Kile Bwana amekuwa nacho mawazoni mwake wakati wote na amekidhihirisha. Kwa hiyo mnaweza kuona maana kuu ya jinsi imekuwa kujua jambo hili na kisha ujaribu kulileta kwa watu mnaona, na kisha unini hii. Sijaingia katika udontoti kujaribu kulielezea kama vile Mungu alivyonifunulia. Sasa kama ukitaka kuandika, ili nina mahali pengi sana ninapotaka kusoma na sasa katika, katika kitabu cha Luka Mtakatifu mlango wa 24 wa Luka Mtakatifu tunaona ni, ni wale wanafunzi wawili waliokuwa wakienda zao Emau naye Yesu akatokea baada ya kufufuka kwake nao walikuwa wakienda za zao Emau wakitembea njiani, wakiwazia na kuongea na kulia, kwa sababu ya kifo cha chake na jinsi walivyomwona akiteseka kwa kile walichokidhania akikuwa na manufaa yote. Walimchukua bwana wao wakamsulubisha, na nao walikuwa wakienda uko wakilia, na naye akatokea kando ya njia, akaanza kuzungumza nao juu ya Kristo. Akasema, lo, enye msiofahamu na wenye mioyo mizito kuelewa. Je, hamjui kwamba manabii wote na zaburi? Mnaona alikuwa akifanya nini? Akijitambulisha mwenyewe kwa mitume hawa, ya kwamba manabii wote na zaburi zote na kila kitu kilikuwa ni yeye akidhihirishwa. Mnaona. Na sasa sababu sikuchukua kuhubiri asubuhi ya, ya leo ilikuwa ni kwamba nilifikiri katika kufundisha tungelielewa vizuri zaidi kuliko kuchukua somo na kulipitia juujuu, tungelifundisha tu. Sasa yeye alikuwa akisema ya kwamba zaburi zote na manabii wote walinena juu yake, vema hapo. Kwa hiyo hiyo inaonyesha kwamba agano la kale lote, agano jipya lote, na zaburi zote, uimbaji, zile nyimbo zilizoimbwa, ziliimbwa kumuhusu Ye. Chukua Zaburi ya 22 na uhimbe kisha uilinganishe na ile asubuhi ya kusulubiwa. Unaona, Mungu wangu Mungu wangu mbona ameniacha? Mifupa yangu yote inanikodolea macho, walichoma miguu yangu na mikono yangu. Hata hivyo mambo hayo yote pale, hao wakiimba hiyo zaburi kule chini hekaluni, huku wakimsulubisha yule hasa. Naona, naona hao viongozi wakuu wa kidini, hao watu mashuhuri, hao walimu wakuu, na hata hivyo wamepofushwa sana, ambao walikuwa wakiwasoma manabii na walikuwa wakiimba nyimbo na kufanya uhalifu ambao walisema wangefanya. Jambo lile lile linafanyika asubuhi ya leo. Sasa sikilizeni kwa makini I, maana sasa hata sitatilia maanani kile ambacho saa hiyo inasema. Nataka mpate, ili mnaona, na watakeni mlipate, mnaona. Kwa hivyo, mnaweza kuona hapa, kimsingi, mwanzoni, wazo lenyewe ambalo Mungu alikuwa nalo akilini mwake alilificha kwa hao wasomi wote na idadi tu, idadi iliyochaguliwa tangu zamani, watu waliochaguliwa tangu zamani ndiyo pekee walioisikia. Na sasa yachunguzeni tena maandiko kote katika wakati wa manabii, mwone kama alikuwa jambo lile lile. Mnaona sasa, naye Yesu hapa akiwarejesha kwa manabii na Zaburi, yeye alisema wote walinena habari zake. Mnaona? na hapa walimu hawa wa Kiyahudi, marabi, madaktari wa Torati, maprofesa walikuwa wamefanya hasa kama walivyokuwa wamefanya hapo awali. Sasa angalieni tena, yeye alisema, yachunguzeni maandiko, kwa maana hayo ndiyo yanayonishuhudia mimi. Yachunguzeni maandiko, maandiko, maandiko yote Je, ninajaribu kufanya nini? Kuwaonyesha kwamba Biblia hii ndicho kitu kilicho sahihi. Hivi majuzi nikiwa nimesimama katika chumba cha hospitali nikizungumza, dada mmoja alikuwa ameniomba nielezee kuhusu madhehebu. Kwa nini, kwa nini tu tuliyapinga madhehebu pamoja na baadhi ya watu wa kimadhehebu. Naona haina budi kurudi kwenye neno, kwa maana neno ni Mungu. Unaona? Naye Yesu akitangaza jambo lile lile hapa, ya kwamba neno ni yeye. Huwezi kuyafanya maandiko kujipinga yenyewe. Hapo mwanzo alikuwako neno, huyo neno alikuwa pamoja na Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili. Naona sasa hapa yeye anasema yachunguzeni maandiko, yananishuhudia mimi, ndani yake mnadhani mna uzima wa milele, na hiyo ni kweli, na hayo ndiyo yanayonishuhudia mimi nami ninayashuhudia na, na nisipozitenda kazi zilizoahidiwa ya kwamba ningezifanya basi msinisikie mimi, lakini nikizitenda zile kazi nanyi hamwezi kuniamini. So aminini amini, hizo kazi or... kwa sababu zinashuhudia ya kwamba yeye ni neno lo. Inaonekana kama isingeweza kuwa wazi zaidi, mnaona right. Vema, sasa yachunguzeni maandiko yeye alisema Musa na Torati zote na kadhalika na manabii na Zaburi walinena habari zake, na tena yeye alisema maandiko yanamshuhudia yeye. Ndiye kiini kikuu cha Bibilia nzima. Ukisoma Bibilia wala usimwone Kristo katika kila kifungu chake, rudi ukaisome tena. Unaona, kama huwezi kumwona Kristo katika kila kifungu cha Bibilia, basi kisome tena kwa maana ulikosa it's kitu fulani right. Biblia ni Kristo yeye ni neno unaposoma hapo mwanzo Mungu aliumba huyo hapo Kristo unaona kila kuanzia hapo mpaka ile amina katika ufunuo ni kila neno likimshuhudia Yesu Kristo hiyo ndiyo sababu vitabu hivi vilivyoongezwa ambavyo wanaviita kitabu cha pili cha Danieli na, na, na kitabu cha wa Makabayo uongezea toharani na upuuzi kama huo unaona hayajanenwa katika maandiko, mnaona, haishirikiani na mengine yake. Hakuna nafasi ya kuweka toharani humo, hakuna nafasi ya kuweka maombezi ya watakatifu na kadhalika, hakuna nafasi hayo humo ndani, hakuna nafasi ya dhehebu, hakuna nafasi ya, ya kanuni za imani nje ya, ya Bibilia, mnaona. Kwa hiyo mnapoona mambo hayo ha, hayatambulikani kabisa, na hiyo ndiyo sababu watu wameviongezea hivyo na kuvuruga mchezo fumbo wa wao wow, kabisa. Mnaona, hawawezi kuifanya sahihi. yeye yule jana leo na hata milele. Lakini kama kitu hicho kikiwekwa pamoja vizuri, hiyo hapo, picha nzima ya kule kuanguka na kuzaliwa upya, picha nzima ya uumbaji na mpango wote wa Mungu ulifunuliwa mumo humo katika Yesu Kristo. Amina, hiyo ndiyo picha nzima iliyowekwa pamoja, kila mpindiko mdogo na kona ni kama tu sasa, si maanishi kukufuru ku, kwa jambo hili lakini ni kama tu kuweka mchezo fumbo pamoja. Hiyo ndio sababu tunazo picha siku hizi zinazoonekana si za kutisha. Unasema sisi ni waaminio huku ng'ombe akila nyasi juu ya mti <laughs> haina maana. Hapo ndipo wanaposema naam, yeye yuko kila njia, lakini ni, ni fulani tu, yeye yule jana, leo na hata milele yote, isipokuwa jambo fulani. Unaona, ndipo basi unaharibu picha yako. Biblia ilisema yeye ni yule yule, Yohana mtakatifu tano ama Yohana mtakatifu kumi na nne kumi na mbili Yeye alisema yeye, yeye, mtu yeyote yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya vema. Hiyo ilikuwa kwa ajili ya wakati mwingine, hapo umeharibu picha yako. Tena una mtu anayevua samaki huko jangwani akiwatafuta samaki kwenye lundo la mchanga wenye joto ambapo hakuna samaki, unaona Unaona, huna budi kumrudisha mahali anapovua samaki huko Galilaya, ambako kuna samaki wengi, unaona unaona. Oh, unapaswa kuifanya hiyo picha ionekane sawa, ni picha kuu ya Mungu, na kuna njia moja tu utakayoiona, hiyo ni hapo utakapomwona Yesu Kristo. Hiyo hapo, Bibilia nzima. Yeye ndiye kiini kikuu cha Bibilia. Sasa unatambua kuwa sehemu yoyote kati ya hizi hapa ungeweza kuchukua somo, na ni vigumu tu kwa mhubiri kutulia, anaonekana kana kwamba anataka kuendelea nalo, lakini unabudi kurudi kwenye kile tunachofundisha. Yeye ndiye kiini kikuu cha Bibilia. Alikuwa katika manabii alikuwa katika Zaburi, alikuwa katika historia ya bibilia. Bibilia ni kitabu cha unabii, ni kitabu cha historia, ni kitabu cha upendo, ni kitabu cha, cha nyimbo, ni kitabu cha uzima, na hapo ndani unampata Kristo. Alikuwa katika manabii, alikuwa katika Zaburi, alikuwa katika historia naye pia katika Biblia, ndiye mambo yajayo. Kwa hiyo alikuweko kabla na hata baadaye. Hiyo inamfanya nini? Basi yeye yule jana, leo na hata milele, nawe ukiingiza kitu mle ndani ambacho akimfanyi yeye yule jana, leo na hata milele, ndugu lii, unaenda wapi? Una picha mbaya sana hapo, kwa maana yeye alikuwa ndiye historia, unaona na yeye ni nabii, yeye ni Zaburi, yeye ni kila kitu. Na kama uwezi kumfanya kila kitu na yeye yule wapi, picha yako inaonekanaje? Mnaiona? Vema, yeye ndiye kitu chenyewe. Alikuwa ndiye manabii, alikuwa ndani yao, alikuwa katika Zaburi, alikuwa katika historia, na yeye ndiye mambo yajayo. Yeye yule jana leo na hata milele, Waebrania 13:8. Kama unaiandika anapaswa kuwa basi, yeye anapaswa kuwa ndiye kihini, kama hivyo ndivyo alivyo, na si tunaamini hilo, sivyo? Basi ikiwa yeye yuko hivyo, basi anapaswa kuwa ndiye kihini kikuu cha mazungumzo yetu, cha mawazo yetu cha kuimba kwetu cha matembezi yetu. Amina. Anapaswa kuwa kiini kikuu cha maisha yetu. Kama yeye ndiye kiini kikuu cha Biblia, nayo Biblia iko ndani yetu, basi anapaswa kuwa ndiye kiini kikuu cha kila kitu. Tunachofanya, tunachosema au kuwazia kinapaswa kuwa ni Kristo. Hiyo ni kweli. Amina. Vema kwa kuwa tunawazia hivi, kwa kuwa amefanywa amefanywa kiini cha mambo yote kwetu. Wakolosai ilisema hivyo hapa, yeye ndiye kichwa cha mambo yote kwetu, kwa kuwa alifanywa kwa ajili yetu, ambao tunafikiriwa mambo yote. Nasema na mwenye dhambi, je, yeye alifanywa kuwa hakimu na wa mwenye dhambi kama hata likubali, alifanywa kuwa utukufu kwa ajili ya mwaminio anayelikubali. Kwa hiyo hapo jambo, vitu vyote viliumbwa na yeye na kwa ajili yake, na inahitaji usiku kuonyesha utukufu wa mchana. Inahitaji chombo cha aibu kudhihirisha upendo na utunzaji wa chombo cha heshima. Inahitaji mwanamke mwovu ambaye angevaa nguo za kizinifu na, na kuuza maadili yake kudhihirisha maadili ya mwanamke mzuri wa kweli. Mnaona, inahitaji jambazi na mwizi ndani ya mtu kuonyesha ukweli wa mwaminio halisi, mkristo halisi. Inahitaji mnafiki kuonyesha mwaminio kile alicho. Kwa hiyo vitu vyote viliumbwa na yeye na kwa kuwa alifanywa mambo yote alifanywa kwa ajili yetu sote vitu vyote viliumbwa kwa ajili ya kupitia yeye basi kwa kuwa hiyo ni kweli tunapaswa kufanya utambulisho wetu, unapaswa kuwa pamoja naye. Tunapaswa kutambulishwa sisi wenyewe pamoja naye, kwa sababu yeye amejitambulisha mwenyewe pamoja nasi. Tunapaswa kutambulishwa pamoja naye. Vipi? Kwa kumwishia yeye, si kuungama tu. Watu wengi sana huchukua maungamo, wanasema, ninasema imefikia mahali hapa sasa. Je, wewe ni Mkristo? mimi ni Methodisti. Vema, hiyo ni mbali sana na kuwa kujitambulisha kama Mkristo. Vema, angalia vile wamethodisti hufanya. Mimi ni mbaptisti. Vema, angalia vile wabaptisti hufanya. Mimi ni mkatoliki, angalia wanachofanya. Unaona, lakini njia pekee ambayo unaweza kweli kuwa mkristo ni Kristo kujitambulisha mwenyewe ndani yako. Jinsi some... tulivyo na mwiba hapo, natumaini kila mtu kwenye kanda atapata hilo pia. Mnaona, mnaona, mnaona. Unasema mimi ni Mpentekoste, hiyo haimaanishi chochote. Ni Kristo akitambulishwa ndani yako, hapo ni wakati yeye amekutambua. Wasema nilinena kwa lugha. Mashetani hufanya hivyo pia. Nilipata sauti. Waislamu, Mabudha, kila kitu hupata sauti. Wahindi hupiga mayowe kwenye ngoma za nyoka. Mnaona? Hakika wote hufanya hivyo, madhehebu, makabila na chochote kile hupiga mayowe na kupiga makelele. Wanapiga mayowe na kupata sauti kwenye mchezo wa besiboli. Christ lakini Kristo anapotambulishwa ndani yako, akitambulisha mwenyewe basi, wewe ni kama Kristo, ambalo neno Mkristo linamaanisha kuwa kama Kristo. Huo hapo utambulisho wako. Vema sasa, na kwa kuwa yeye ndiye utambulisho wetu, basi tunapaswa kutambulishwa pamoja naye kwa kumwishia yeye. Angalieni, Mungu amekuwa na kusudi lenye sehemu tatu katika siri hii kuu ya fumbo. Mystery, secret. Mungu katika siri yake kuu ya fumbo aliyokuwa nayo kabla ya ulimwengu kuanza ana kusudi lenye sehemu tatu ndani yake, na sasa tunachotaka kufuatilia asubuhi ya leo ni ni nini kusudi hilo lenye sehemu tatu. Naona sasa naamini kwa msaada wa, wa Mungu yule aliyeko na yeye, yeye atatuonyesha Um, sasa kama yeye alikuwa na kusudi hili lenye sehemu tatu, tunataka kujua ni nini kusudi hili lenye sehemu tatu. Jambo la kwanza lilikuwa kwamba Mungu alitaka kujifunua mwenyewe kwa watu hangeweza a... kufanya hivyo kama Yehova Mungu mkuu yule aliyefunika anga zote, wakati na umilele, asingeweza. Yeye ni mkuu mno kupata kufunuliwa kwa watu, kwa sababu ingekuwa isiyoeleweka kabisa. Angewezaje kiumbe hicho kikuu ambacho akikuanza kamwe, kwamba ukisha kwenda zaidi ya duara ya mamia ya mabilioni na matrilioni na matrilioni ya miaka ya, ya anga ya nuru na kuendelea ukaingia kusiko na kikomo, ukaingia katika ubilele na kiumbe kikubwa kilichokuwa hayo yote na bado kingali. Lakini alichotaka kufanya yeye, alipenda ubaba, kwa maana alikuwa baba, na njia pekee ambayo yeye angeweza kuudhihirisha ilikuwa ni kufanyika mwana <laughs> mwanadamu. Hiyo ndiyo sababu Yesu aliendelea kusema mwana wa Adamu. Mnaona, hawakujua alichokuwa anazungumzia wengi wao, lakini sasa mnalipata. Mnaona, alitaka kujidhihirisha mwenyewe. Hilo lilikuwa ni lake, mmojawapo ya makusudi yake makuu yenye sehemu tatu, lilikuwa ni kujidhihirisha mwenyewe, kujitambulisha mwenyewe na wanadamu, kujifunua mwenyewe katika Kristo. Pili, kuwa na utangulizi katika mwili wake wa waaminio, yaani bibi harusi wake, apate kuishi ndani yao watu. Sasa yeye angeweza kufanya hivyo katika Adamu na Hawa, lakini dhambi iliwatenganisha. Kwa hiyo sasa ilibidi kuwe na njia fulani ya kuurejesha tena. Lo jamani, lo, wakati mimi hili hili lina kilindi kwangu mimi hata kuliwazia tu. Mnaona, mnaona kilichokuwa kusudi la Mungu. Sasa kwa nini haku hakuwadumisha tu Adamu na Hawa namna hiyo, basi asingeweza kamwe kudhihirisha utimilifu wake, sifa yake kamili attribute. Kwa sababu yeye angeweza kuwa baba pale, hiyo ni kweli, lakini pia yeye ni Mwokozi. Unasema, unajuaje? Alikuwa hivyo ndivyo alivyo, kwa sababu nimekuwa na ujuzi. Unaona, unaona, yeye ni Mwokozi na ilibidi kudhihirisha hilo. Naye angewezaje kufanya hivyo? Kwa njia ya Kristo pekee. Angewezaje kuwa mwana? Kwa njia ya Kristo pekee. Angewezaje kuwa mponyaji? Kwa njia ya Kristo pekee. Unaona, vitu vyote vimejumuishwa katika mtu huyo mmoja, Yesu Kristo. Lo, jamani! Wakati mimi wakati mimi, mimi ninapoliwazia, mimi mimi ninaona tu madhehebu yakitoweka jukwani na kila kitu kikitoweka tu, mnaona ninapoona kusudi kuu la Mungu akijifunua mwenyewe na akiwajibika kwanza kujifunua mwenyewe katika Kristo, utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili, alafu basi kuleta huo utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili ndani ya watu ili apate the... kuwa na utangulizi uangalizi uongozi mwingine ule. Usiku kama huku pata ile kanda nilihubiri hapa usiku mmoja, juu ya mfungwa wa Yesu Kristo Paulo, mfungwa unaona. Mungu anapokufanya kuwa mfungwa wake, basi uwezi kufanya lolote ila yale roho anayosema ufanye. Paulo pamoja na akili zake zote kuu, alifundisha alifundishwa na Gamalieli apate kuwa kuhani mkuu au rabi siku moja, na alikuwa na tamaa ya makuu, alikuwa mtu mkuu kiakili, mamlaka makuu, mtu mashuhuri nchini, lakini ilimbidi kusalimisha kila sehemu yake. Mnaona, apate kuwa sehemu ya neno kumdhihirisha Yesu Kristo. Alijua maana ya kusema Um, alikuwa na dhana ya kwenda mahali fulani, ndugu fulani walikuwa wamemwita, lakini alikatazwa na Roho kufanya mapenzi yake mwenyewe. Lo, laiti, laiti watu wa kiroho nusu nusu wanaweza kuelewa hilo. Mnaona, alikatazwa kufanya mapenzi yake mwenyewe. Angeweza tu kufanya, Roho alinikataza. Mnaona, alikuwa mfungwa wa Kristo. Ndipo masikini mpiga ramli huyu siku moja ambaye alimjua Paulo alijua alikuwa na uwezo wa kumtoa huyo ibilisi, lakini angeweza tu kufanya sawasawa na mapenzi ya Mungu. Siku baada ya siku alimfuata akilia nyuma yake, lakini siku moja roho akampa ruhusa ndipo akamkemea roho aliyekuwa ndani yake. Mnaona alijua kilichomaanisha kuwa mfungwa. Musa usomi wake ili mbidi aupoteze kusudi ampate Kristo kuwa mfungwa. Ndipo Mungu akauondoa ulimwengu wote kutoka kwake na utu wake wote mkuu aliokuwa nao, na kusimama mbele za iyo nguzo ya moto. Siku iyo alikutwa amepigwa tu na butwaa hata asingeweza kuongea. Alisema Mungu alikuwa na mfungwa basi. Mnaona, hutajaribu baada ya utafutaji wako mwenyewe. Ndipo ikambidi Mungu ampatie mtu huyu, ama amjalie uwezo wa kutosha, hata angeweza kwenda kule chini, naye akasema, Bwana, nilimwambia Farao yale uliyosema, naye ya hakufanya hivyo. Akasema, basi chukua hii fimbo yako. Mungu akinena hilo, ni neno la Mungu Nenda huko nje na uielekeze upande wa mashariki na uitishe inzi, ndipo inzi wakaumbika. Kwa sababu alikuwa na mfungwa ambaye Farao asingeweza kumnunua kwa chochote. Hakuna mtu mwingine angeweza kumgeuza kwa vyovyote. Alikuwa mfungwa kamili katika minyororo ya neno la Mungu, amefungwa kwa Bwana asema hivi pekee. Oh, lou laiti Mungu angalijipatia wafungwa kama huyo. Sasa hapo ndipo yeye anapoweza kudhihirisha utangulizi. Mnaona, yeye yeye ameshika mwanamume ama mtu hata asijue lolote ila Kristo. Mnaelewa ninachomaanisha? Vema, hilo ni la pili. Kwanza, kujidhihirisha mwenyewe kikamilifu Mungu katika Kristo; pili, kuwa na utangulizi kwa hili katika kanisa lake ambalo ni mwili wake, bibi harusi, mpaka angeweza kuwa na utangulizi wa kujieleza mwenyewe kupitia kwao. Sawa. Na la tatu, kuurudisha ufalme mahali pake, pafahapo ulioanguka kwa dhambi kwa Adamu wa kwanza, kurudi mahali alipotembea wakati wa jua kupunga pamoja na watu wake, akazungumza nao akafanya ushirika pamoja nao, na sasa dhambi na mauti vilikuwa vimewatenganisha na uwepo wake na udhihirisho wake wote. Je, mnalisoma? Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, kudhihirisha sifa zake, zake zake zote kile alichokuwa kwa hiyo, kama mwana utatu yeyote hapa ungejiachilia kwa dakika moja unaweza kuona kwamba Baba Mwana na Roho Mtakatifu si miungu wa tatu, ni sifa tatu za Mungu yeye yule. Unaona, ni dhihirisho Baba. Yeye ye alikuwa alitaka kuwa baba, yeye ye alikuwa baba, alikuwa mwana pia, yeye ye ni Roho Mtakatifu naye. Baba na Roho Mtakatifu ni roho yeye yule Hivi hamwoni? Mnalipata? Sio miungu watatu. Ibilisi amewaambia mambo hayo ili kuwafanya ninyi waabudu sanamu. Mnaona, ni Mungu mmoja aliyedhihirishwa katika sifa tatu, kuwa Baba, kuwa Mwokozi, kuwa Mwana, kuwa mponyaji. Mnaona, ni madhihirisho yake. Nataka kuendelea kidogo tu ili hata watu wanaosikiliza kanda wapate fununu, wanaoweza kuona. Ingenichukua mzunguko mzunguko wa saa hiyo ya ukutani kwa kila moja ya masomo hayo, lakini natumaini naliweka wazi vya kutosha, hata mnaweza kuona yale ninayoyajia. Naona Mungu aliyedhihirishwa katika Yesu Kristo aliyekuwa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, pia utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Sasa utimilifu kamili wa uungu kwa jinsi ya mwili unakaa ndani ya kanisa lake. Ule utangulizi, yote aliyokuwa Mungu aliamimina ndani ya Kristo, na yote aliyokuwa Kristo aliamimina ndani ya kanisa, waaminio, si dhehebu. Tutalifikia hilo baada ya dakika chache, nalo litaliondoa mawazoni mwenu milele. Mnaona, kuwaonyesha kinachosababisha hilo, kwa msaada wa Mungu endapo tu ataturuhusia kusudi lake ni nini? Sasa kujidhihirisha mwenyewe kama mwana, mnaona, unaona. Na sasa ili kwamba ndani yake ukae utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Mimi nina Wakolosai iliyowekwa hapa papa hapa mbele yangu, mnaona. Hivyo kote katika maandiko, hilo ndilo lililokuwa kusudi la Mungu, alafu kupitia uzima huu wa mwana huyu, msalaba wake, damu linasema hapa ya msalaba wake, ili aweze kupatanisha mwili, bibi harusi kwake, ambao ni hawa Hawa wa pili, naye Mungu alilitoa katika mfano kama alivyomfanyia Musa na hao wote. Alifanya jambo lile lile katika Adamu na Hawa, akitoa mfano ya kwamba walikuwa ni Kristo na bibi harusi. Yeye ni Adamu wa pili, kanisa ni Hawa wa pili. Na mradi Hawa wa pili anapatana dhidi ya neno, je, si yeye anafanya jambo lile lile Hawa wa kwanza alilofanya, kujaribu kusema vema, ilikuwa ni kwa ajili ya wakati mwingine. Nasi tutafikia jambo hilo katika dakika chache. Kama yeye alisema ya kwamba ilikuwa ni kwa ajili ya wakati mwingine, inawezekanaje kuwa wakati mwingine? Wakati ya ni yeye yule jenerali leo natembelele, lakini Mungu amekusudia hilo, na akayaficha kutoka kwa macho ya wenye busara na hekima na kuyafunua kwa watoto wachanga waliochaguliwa tangu zamani, ambao walikuwa wamechaguliwa tangu zamani kuupokea. Hiyo ndiyo sababu ukiangalia kote katika wakati wakati wowote nuru hiyo ilipowagusa wengine wangeikataa na kuiondosha. Nao wasomi mashuhuri na hao makuani wakuu wamesimama pale, palikuwapo na marabi kutoka kwa walimu wakuu na mamlaka, kama watu mbalimbali, kama vile Nikodemu na hao wengine, yule mtu aliyebobea katika usomi wala kuweza hata kulielewa. Pia kulikwako na wale makuani wakuu waliosimama pale nje na marabi waliofundishwa katika neno hilo, jamani, walilifahamu kiakili. Ndipo akasema, ninyi ni wa baba yenu Ibilisi na kazi zake mtazifanya. Wazieni jambo hilo, watu watakatifu. Usingeweza kuelekeza kilole chako popote kwenye maisha yao, wala maisha ya baba yao, wala maisha ya babu yao, au maisha ya babu wa babu wa babu wa babu yao. Wangalifanya hivyo, walikufa katika aibu, walipigwa mawe wakafa. Lakini huyu hapa Yesu amesimama akiliita kundi hilo, kundi la mashetani watu wa kidini sasa. Lo, ule ufunuo mkuu sasa. Sasa kurudisha jamaa yake, kurudisha sasa, ili mbidi kuwaacha wapotee. Mnalielewa? ili mbidi kuwaacha watende dhambi, awape uhuru wa kujichagulia a, asingeweza kuwafanya watende dhambi na abaki Mungu alafu awadhibu kwa jambo alilowafanya yeye ye watende on... Lakini yeye anapomweka mwanadamu katika ushirikiano pamoja naye kisha akampa uhuru wa kujichagulia, mnaona? Kitu kile kile alichokuwekea leo hii, unaona unaona, unatenda una vyovyote utakavyo wewe, una uhuru wa kujichagulia. Kwa hiyo basi, kama alimweka yule wa kwanza namna hiyo, hana budi kumweka wa pili na namna hiyo, hana budi kumweka kila mtu namna hiyo, la sivyo yeye alikosea kwanza kabisa. Mnaona? lakini kila mtu yuko kwenye msingi huo huo. Sasa tukiona katika kumrudisha huyo na kumwacha mtu huyo afanye jambo hilo, huku akijua kwa ya kwamba angelifanya alijua angelifanya, lakini hilo lilifanya nini? ilionyesha sifa yake kama Mwokozi, na kusudi zima basi limeachwa katika Yesu Kristo, kuwa Mungu mwenyewe kuchukua adhabu ya sheria yake mwenyewe, kifo, kufa, kumkomboa mke aliyepotea kwa kumkataa yeye. Hawa alipojitenga na neno, alijitenga na mwenziwe, na wakati kanisa linapoondoka kwenye neno, kuyaendea madhehebu hukataa na kufanya uasherati na ulimwengu wa hekima ya mwanadamu, likikataa mamlaka ya neno la Mungu. Hilo linasikika dairi, Bibilia ilisema kufanya uasherati wa kiroho. Neno lolote katika Bibilia linalokataliwa ama kama tafsiri yoyote ya kibinafsi ikiwekwa kwake, ni kukataa kabisa na kuzini dhidi ya Mungu ambaye ni mume wako. Mzinzi kamwe aingii katika ufalme wa mbinguni. Tunajua hilo. Mnaona sasa, mnaona hivyo, ndivyo hawa alivyofanya kwanza kabisa. Sasa angajieni tena, sasa kusudi lake lenye sehemu tatu ni nini? Kujidhihirisha mwenyewe katika Yesu Kristo, kuingia katika mwili kwa njia ya Yesu Kristo, kuwa na utangulizi ili nini? Kuirejesha Edeni, kurudisha kile kilichopotea. Hicho ndicho kitu pekee kilichokuwa nje ya utaratibu. Mambo yake mengine yote yalikuwa katika utaratibu, lakini ilibidi kumwacha, kumweka mwanadamu katika uhuru wa kujichagulia apate kuanguka kusudi yeye apate kuwa mokozi, kuonyesha kile kilicho ndani yake, naona sifa yake ya mokozi. Ilibidi kitu fulani kipotee, na jambo lenyewe kwamba mwanadamu huyo alianguka na kupotea, yeye akawa mokozi wake, akichukua ya sheria yake mwenyewe, na asingeweza kufanya hivyo kama yule Yehova mkuu aliyefunika anga lote, wakati unaona, asingeweza kufanya hivyo. Naye ilimbidi awe mwanadamu, naye akachukua undugu na mwanadamu aliyepotea. Amina, na akawa mwanadamu, Mungu aliyefanyika mwili. Haleluya! mnadhani nimesisimkwa, lakini sivyo. <laughs> ni kitu fulani ndani. Mungu alifanyika kutoka kwa Mungu akawa mimi kujitwika dhambi yangu apate kunifanya yeye. Amen! Amina. Kurudi kwenye kusudi lake kuu la wana na binti za Mungu, kwa maana yeye ni Baba wa milele. That attribute was in. Sifa hiyo ilikuwa ndani yake, mnaona. Kwa hiyo hiyo ilibidi idhihirishwe sasa, mnaona. Kusudi lote lenye sehemu tatu, mnaona, kujidhihirisha mwenyewe anataka kuwa sasa. U, uh, ulimwengu umepotea sasa, hana budi kujidhihirisha mwenyewe katika mwanadamu apate kuwa mwokozi kwa upatanisho wa damu kutoka kwa msalaba wake. Sasa ilibidi awe hivyo, apate kufa ili kuokoa na kujirudisha mwenyewe kanisani, kuwa na utangulizi katika kanisa lake. Sasa kumbukeni, haliwezi na halitakuwa na kamwe, halitakuwa wala halijawahi kuwa dhehebu. Yeye hana budi kuwa na utangulizi, na yeye ni Neno. Amina. Kanuni yoyote ya imani inawezaje kusukumiwa mle? Ni inaligeuza kanisa kuwa kahaba, kuchukua maneno ya mtu yeyote ya kanuni yoyote ya imani au dhehebu lolote. Limewekwa alama upesi kama Ufunuo kumi na saba kama kahaba na malaya, kanisa Katoliki la Kirumi likiwa ndilo kahaba mkuu na Waprotestanti wakiwa ndio makahaba. Ni dhahiri kabisa kadiri mtu yeyote angeweza kulisoma tumepitia kwenye nyakati za kanisa, nanyi mnaweza kuona hilo katika kanda hizo mkitaka kweli kabisa. Basi chochote kinachojiunga na kanuni ya imani nje ya Biblia ni kahaba machoni pa Mungu, na kimefanya jambo lile lile lililofanya Hawa kajitenga na neno ambalo ni Kristo. Lo, jamani! Vema, sasa tunaona siri yake aliyokuwa ameificha akilini mwake kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Sasa mgependa kusoma machache ya hili? Hebu tulisome tu. Je, mna muda mwingi? Tuta, tutalisoma sasa. Hebu sote tufungue kwa somo moja tu kwa vyote vile kwenye kitabu cha Waefeso na hebu tuanzie kwenye mlango wa kwanza wa Waefeso kusoma na sasa wakati somo la shule ya Jumapili likiendelea, sasa katika madhihirisho haya yenye sehemu tatu ya Kristo, ebu na tusome: Paulo mtume wa Yesu Kristo kwa mapenzi ya Mungu. Sasa angalieni, halikuandikiwa walimwengu, lakini kwa watakatifu walioko Efeso na waaminio katika Kristo Yesu. Unaingiaje ndani ya Kristo Yesu? Kwa kujiunga na kanisa? Kwa kuzaliwa kwa Roho mmoja. Wa Korintho wa kwanza kumi na mbili, sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja. Mnaona? Sawa, hao ndiyo anazungumza nao. Hilo halikuandikiwa ulimwengu wa nje. Hatuwezi kumzungumzia mwenye dhambi kuhusu haya maana yeye hajui lolote kulihusu. Paulo hakuliandika kwa wenye dhambi wote. Alisema hili ni kwa kundi lile lile lile lililo katika Kristo Yesu. Neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Atukuzwe Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni. Wapi? Katika ulimwengu wa roho ndani yake Kristo. Ulimwengu wa roho. Lo, laiti ningalikuwa na wakati hapa! Nimeliweka alama papa hapa katika Biblia yangu kuhusu ulimwengu wa roho, kwamba ulimwengu wa roho ni nini. Ulimwengu wa roho, kwa muda kidogo tu, ni mahali pa mwaminio katika Kristo. Mnaona mahali mwaminio anaposimama katika Kristo, katika ulimwengu wa roho, kama vile alivyotuchagua. Sikiliza kwa makini, alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Alituchagua lini? Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, wakati ile siri yake kuu iliyofichwa, siri yake kuu. Alituchagua katika Kristo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, ili tuwe watakatifu, watu wasio na tia mbele zake katika nini? Upendo. Kwa kuwa nini, alitangulia kutuchagua ili tufanywe wana kwa njia ya Yesu Kristo mwenyewe sawasawa na uradhi wa mapenzi yake. Alitangulia kutuchagua hilo hapo fumbo, yeye kabla ya Kristo ama chochote kile kuwepo duniani. Mnaona fumbo lake kuu ya kwamba alimchagua bibi harusi akijua Hawa angeanguka kutokana na kutokuliamini neno, akijua ya kwamba angeanguka, lakini yeye angechagua bibi harusi ambaye hataanguka, ambaye angeshikilia neno hilo, haidhuru ulimwengu wote ungesema nini kulihusu, wangelishikilia neno hilo. Wamechaguliwa tangu zamani kusimama hapo, kufanywa wana wenye mamlaka na Yesu Kristo akalichagua kanisa tangu zamani kwenye msimamo huo mkuu wenye utukufu. Sasa mnaiona siri yake ya kufanya nini, kumrejesha Hawa aliyeanguka, kwa kuwa alikuwa mfano tangulizi wa kanisa. Na sasa angalieni, kama vile Mungu alivyo ufungua ubavu wa Adamu na kumtoa Hawa kwa mwili wake na damu yake mwenyewe, na kutenganisha roho yake kutoka kwa ya kiume na ya kike, ikawa ya kike na kuiweka ndani ya Hawa. Akautoa ubavu chini ya ubavu wake, akamfanya Hawa kutoka kwake. Kwa hiyo kwa Mungu alifanya jambo li li lile lile. Akitoa kutoka ubavuni mwa Kristo damu na maji, naye Kristo ni neno, na kuchukua neno na kufanya kanisa lake. Hawa, mnaona kurejea kwake tena, akikombolewa kwa damu iliyotoka katika mwili wake. Mnaliona sasa fumbo kuu la Mungu sasa likifunuliwa, ambalo limefichwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, lakini akali, akatangulia kulionyesha kwa mifano kote kote. Sasa angalieni, tunaona ya kwamba ya kwamba yeye ya kwamba yeye alifanya hivyo, na hapa katika Waefeso na sehemu nyingine nyingi, lakini hayo yatawapa ya kutosha. Sasa kote katika nyakati amekuwa akifunua fumbo hili pole pole. Mnaweza kuona sasa, sasa kote katika alifanyaje ili kuwacha katika kivuli. Sasa aliufungua ubavu wa Adamu na kuchukua sehemu ya mwili wake ambao ulikuwa ni Adamu kumfanya Hawa. Bibi harusi hana budi kuwa neno, kwa maana yeye ni neno Ha, hawezi kusimama juu ya kanuni za imani, hawezi kusimama juu ya madhehebu, hawezi kusimama juu ya matendo mema. Hana budi kusimama peke yake juu ya neno, kwa maana yeye ni sehemu yake, alitwaliwa kutoka kwa Kristo. Unaona, na ili kuwa na hakika ya kwamba unyakuo mzima. Sasa Luther alikuwa sehemu, Wesley alikuwa sehemu, manabii walikuwa sehemu Part, ikiwa wao sio sehemu katika ufunuo tu waliokuwa wakiutengeneza mwili, miguu, vidole vya miguu, mikono na kadhalika mpaka kichwa ambacho tutakifikia hicho katika dakika chache. Naona hiyo inafanyiza unyakuo kamili, ni mwili wa neno ambao ni Kristo. Amina, nje ya huo umepotea. Sijali jinsi ulivyo mzuri, au uhusiano wako ni upi, au ushirika wako ni upi, au shirika lako ni lipi, umepotea nje ya hilo neno. Kuwa ndani yako, mkikaa ndani yangu, neno neno langu likae ndani yenu, basi ombeni mtakalo, kwa sababu wewe na neno ni kitu kimoja. Yeye ana utangulizi, anao utawala. Wewe ni wewe ni mfungwa kwake. Ulimwengu umekufa, una chochote zaidi. Unawaona watu wengine wakiishi jinsi wanavyoishi, lakini hata hivyo, wewe ufanye hivyo. Wewe ni mfungwa, umefungwa nira pamoja naye. Nira yangu ni nyepesi. Umefungwa nira pamoja na Kristo, pamoja na neno lake. Ninafanya kile tu ambacho nini kinampendeza Baba, na endapo hamwezi kuamini ya kwamba mimi ndiye basi, liamini ni neno So no, kamilifu kabisa. Angalieni, angalieni sasa, kote katika nyakati yeye amekuwa akiliachilia hili pole pole, akilifunua fumbo hili polepole kwa njia ya manabii na kwa njia ya mifano. Sasa tunaweza tu ku, kuendelea na jambo hilo, na ak, akijidhihirisha mwenyewe, alijidhihirisha mwenyewe katika Musa. Mwangalie Musa, alizaliwa wakati wa mateso ya watoto, alizaliwa awe mkombozi, alifichwa kwenye manyasi, kama vile tu Yesu alivyopelekwa Misri akatoka nje akapanda juu mlimani, akarudi na zile amri. Yesu alipanda mlimani, mahubiri yake ya kwanza, mahubiri ya mlimani, akashuka chini na zile amri. Mliwasikia wakisema watu wa kale usizini, na mtu wa kale usizini, nawaambia mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amefanya uzinzi. Mtoa sheria kuwani? Mfalme, kiongozi, sawa kabisa. Alijidhihirisha mwenyewe katika Yusufu aliyezaliwa miongoni mwa madhehebu ndugu zake walimchukia bila sababu, kwa sababu alikuwa wa kiroho, aliona maono. Mungu alikuwa pamoja naye, angeweza kufasiri ndoto, nao ndugu zake wakamchukia. Aliuzwa kwa kaa na ndugu zake karibu vipande thelathini vya fedha, kama vile tu yeye alivyouzwa na Yuda Iskariote, mmoja wa ndugu zake kwa vipande thelathini vya fedha. Alitupwa shimoni na kudhaniwa amekufa. Hiyo ni kweli, baba. Na hao wengine waliambiwa kwamba alikuwa amekufa, kwamba ametupwa kwenye shimo hili. Akat, akatwaliwa juu akaenda kwenye mkono wa kuume wa Farao. Gerezani jinsi alivyoteseka huko, na na kulikuwa na wawili waliokolewa, mnyweshaji na mokaji. Mmoja wao alipotea na mmoja akaokolewa, hasa naye mnyweshaji. Mmoja wao alipotea na mwingine akaokolewa, kama vile tu pale msalabani, alipokuwa katika nyumba yake ya gerezani, ametundikwa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu, akawa mfungwa mwezi mmoja. Alipotea na mmoja akaokolewa. Mnaona, sawa kabisa. Ndipo akaja kwenye mkono wa kuume wa farao mfalme, ambaye aliota ndoto, ambaye alipata ono kwamba angeketi miguuni pa mfalme na mamlaka yote katika Misri. Akapewa yeye, ono lake ilibidi litimie. Huenda alisoma habari zake mara nyingi, alipokuwa katika katika gereza hilo, huko chini, masharubu yake yakikuwa na kadhalika, bali aliisoma siku moja, ilibidi ono lake litimie, ingawa linakawia, alina budi kutendeka kama nilivyonena jana usiku, ama hivi majuzi usiku, Jumatano usiku hapa kwenye ibada. Mnaona, alina budi kutukia. Mungu anaposema hivyo, alina budi kutukia. Ni nabii aliyethibitishwa, na alina budi kutimia, maana ni neno la Mungu, nalo neno mjia tu nabii, neno nabii maana yake mfunuzi wa neno la kiungu lililoandikwa sawasawa na inavyomaanisha mtabiri, mnaona, au mwonaji. Angalieni na mwonaji, jinsi gani yule unayejua anatabiri, yeye amethibitishwa kiungu kwa kuona awali na yanatimia. Kama kuna mmoja ambaye ni nabii atazungumza nanyi na kuambia mambo fulani yatatukia, na ikiwa alijatukia msimsikilize, lakini likitukia, basi niko pamoja naye, afadhali muogope, kwa maana niko pamoja naye. Mnaona, hiyo ni kweli hasa. Hilo hapo thibitisho pale unapomjua kama ni kweli ama kama sivyo. Mungu anajibu kupitia neno lake kwa watu wake, kwa njia ya watu. Naona Mungu unena tu kupitia kwa mwanadamu. Mimi ndimi mzabibu, nanyi ni matawi. Mzabibu hauzai matunda, matawi huzungumza, huzaa matunda ya mzabibu. Angalieni, daima imekuwa hivyo. Sasa tunamwona Yusufu basi kwamba wakati hakuna mtu angeweza kumgusa ama kuja kwa Farao bila kwanza kumwona Yusufu. No hakuna mtu awezai kuja kwa Baba ila tu kwa njia ya Mwana. Ndipo Yusufu alipoondoka kwenye kiti cha enzi, walipiga baragumu, kila goti liiname, Yusufu wanakuja, utukovu. Na siku moja kila goti litapigwa na kila ulimi utakiri atakapoondoka kwenye kiti cha enzi cha baba yake, naona kuja huku kila mtu mm, atashuhudia kwamba yeye ni mwana wa Mungu. Ama wewe umechelewa kupita kiasi? Basi fanya hivyo sasa. Sasa tunaona ya kwamba kupitia kwa mifano tungeweza kumchukua hata Daudi, kama nilivyonena habari zake muda mfupi uliopita akitoka katika kiti chake cha enzi, amekataliwa na watu wake mwenyewe, akipanda mlima ule ule, mlima wa Mizeituni, anapoelekea kwenye gereza lake. Alikuwa akienda kwenye nyumba yake ya gereza, kwa sababu alikataliwa na ndugu zake na watu wake mwenyewe. Akapanda juu akilia. Huyo alikuwa ni Roho wa Kristo ndani yake, kukataliwa. Alipoitazama Yerusalemu na kulia na kusema, Yerusalemu, ni mara ngapi mimi, mfalme aliyekataliwa. Miaka mia nane baadaye mwana wa Daudi alisimama juu ya Yerusalemu, kule juu ya Yerusalemu, na amekataliwa na kuililia Yerusalemu na kusema, sasa saa, saa, saa yako imefika. Hiyo ni kweli, naona mambo hayo yote yalikuwa ni mfano wake, kwa njia ya mfano tu, bali hata hivyo fumbo lilikuwa limefichwa hao watu hawakujua walichokuwa wakifanya. Walijua tu kwamba waliongozwa na roho kufanya mambo fulani. Sasa kuificha katika siku za mwisho kwa ajili ya ufunuo mkuu, bali akilidhihirisha, akijidhihirisha mwenyewe katika Musa na Daudi na Yusufu na Eliya na kote kote, wewe, tungeweza kuchukua kila mmoja wao manabii na kuyafafanua maisha yao na kumdhihirisha Yesu Kristo kikamilifu, hasa hata hivyo, pasipo kutoa siri yake kwa ukamilifu, akingojea kuitangaza katika siku za mwisho kama alivyoahidi, akingojea ieleweke kikamilifu. Mnaona, kabla yeye haja idhihirisha, kama angalisema hilo jambo lote kwa sababu Biblia imeandikwa katika mafumbo. Yesu alimshukuru Baba kwa ajili yake. Mnaona ya kwamba iliandikwa katika mafumbo. Sasa kuja kwa Bwana ni katika siri, hatujui atakapokuja, jinsi anavyokuja, lakini tunajua yeye yuwaja. Mnaona, na vivyo hivyo siri zote za Mungu zilikuwa zikingojea siku hizi za mwisho. Ikiisha kukamilika, ndipo yeye hufichua na kuonyesha yale aliyofanya. Lo, jamani, kamwe hakutoa siri yake kwa ukamilifu. Ni hivi tu kulinganisha ile mihuri saba. Sasa Mungu alipomtumia Martin Luther kwa ajili ya kutoka kwenye kanisa la kwanza, ama wakati huo wa kanisa, na alipomtumia John Wesley, naye akawatoa hatua kwa hatua, na alikuwa akifunua ndani yao wakati huo wa kanisa. Wakati sisi, ninaporudi katika Biblia sasa na kujua, lakini katika siku za mwisho, sababu ya hilo kuwa jambo kubwa sana, hata akanena habari zake hapa na kuzionyesha hizo ngurumo saba, na nini ya look na life Gazeti la Life ba, basi likachapisha duara hiyo ya wingu na nuru pale ambayo wasingeweza kuelewa wala bado hawaijui, lakini huku nikiambiwa nenda huko ukangoje siri hizi zifunuliwe na hapa miezi kadhaa kabla lijatokea alafu likatukia jinsi hasa yeye alivyosema lingetukia. Je, mliona kwenye hiyo picha? Hapa malaika huyo kwenye mkono wa kulia alipokuwa akianza kuonekana akishuka chini, huku mbawa zake zimerudi nyuma na kichwa chake kiko upande mmoja, huyo papo hapo kwenye picha vivyo hivyo kabisa, miezi kadhaa kabla alijatukia, ilielezewa hapa kwamba atauleta mwili wa uaminio pamoja kufunua, kuleta mihisho iliyopotea. Huyu hapa uh, uh, Luther anapita, alihubiri tu kuhesabiwa haki, akatwanga tu katika wakati huo. Hakujua huo wakati ulikuwa nini. Huyu hapa Wesley akaja naye akautwanga wakati. Wakati, wakati wake kwelikweli, mnaona midomo mingi ya mito ilitoka kwake, yale makanisa mengine yakiinuka, ndipo hapo Pentekosti inakuja kuja ikitwanga twanga nao, wakaunda madhehebu na kurudi moja kwa moja mautini tena, kama tutakavyolifikia katika dakika chache, ikarudi moja kwa moja katika mauti. Halafu basi ukaja ufunuo wa hilo fumbo, kufunua kwamba yote yanahusu nini, ambapo mafundisho haya madogo madogo kama vile Luther alivyotoa katekismo na kadhalika, naye Wesley akaleta hili lile na linginelo na mambo haya mengine. Halafu basi Pentecost ikaleta madhehebu vivyo hivyo na ubatizo wa Baba, Mwana, Roho Mtakatifu na kadhalika, bila kujua tofauti yoyote maana kisha kurudi katika siku za mwisho na kuokota siri hizi zote na kuzifafanua wazi wazi, kuzifunua. Kwa nini nikote? Katika siku za mwisho, ambapo siri hii kuu ambayo Mungu alikuwa nayo moyoni mwake inapofunuliwa, mnalipata mkishindwa. Rudini kwenye kanda hii tena, sijui nitakuwa nanyi kwa muda gani zaidi. Kumbukeni, hii ndiyo kweli ya Bwana, asema hivi, ndiyo kweli, ni maandiko kama yale mafumbo saba ya ile mihuri saba ya mwisho. Mafumbo yake mihuri ilikuwa tayari imevunjwa, na kila wakati ulikuwa umeshuka, na hapo walikuwa wameacha mtawanyiko mwingi. Naye Mungu pasipo kupenda kwamba itawanyike, yeye anarudi na kuyaokota mambo hayo hayo, mafundisho walioanzisha na kuyaleta na kufunua kitu hicho chote, jambo lile lile analofanya sasa katika kufunua siri ya Kristo, jinsi yeye alivyokuwa kusudi la Mungu lenye sehemu tatu kwa ajili ya kanisa. Lo jamani, kumwacha atoke nje. Kufunua kufunua, Webster inasema ni fahamisha, fahamisha na hasa sana. Webster inasema katika ukweli wa kiungu, ndivyo ufunuo unavyomaanisha. Ufunuo ni njia ya Kristo ya kujitambulisha mwenyewe kwa kanisa lake. Sasa tutasema sasa, ndugu Branham unasema hivi tu sasa, hatutasema kusema tu hivi sasa, angalieni yeye alijitambulisha mwenyewe kwa Petro. Sasa kama unataka kuandika hivi, nasi mkitaka kulisoma. Tuta, tutalisoma mkitaka katika Mathayo mtakatifu 16:15 na 17, nitalinukuu walipokuja kutoka mlima wa kugeuka sura, yeye anasema watu ninena mimi mwana wa Adamu kuwa ni nani? wengine wanasema lo, wanafikiri wewe ni Elija, na wengine wanasema wewe ni mmoja wa manabii, Yeremia, au baadhi yao. Lakini hilo si hilo alilouliza. Alisema, mnafikiri mimi ni nani? Sasa, sasa hilo hapo kanisa analozungumza na lo, mnaona, watu wanafikiri mimi ni nani leo? Yeye ni mwanafalsafa, dini hii ya kijamii, alikuwa mtu mwema, tunaamini mafundisho yake ni sahihi, ni somo la kuishi, wanafikiri lingetufanya sote bora zaidi kama tungeliishia tunapaswa kuwa na makanisa yetu kadhalika yetu yetu. Huyo ni Baba Krismasi, kama hadisi ya Baba Krismasi. Sio matamshi ya kanisa fulani ambayo tunapaswa kuelezea jambo fulani, ni maisha usioishi wewe mwenyewe, bali yeye anaingia ya ndani yako na kuishi mwenyewe. Ndipo unakuwa mfungwa kwa mwanadamu yeyote wa kielimu hata kidogo. Unaongozwa na Roho nawe unajuaje sasa unasema huenda nikajua, nilikuwa nikirukwa na akili. Labda mtu anayerukwa na akili hufanya hivyo, lakini ikiwa unayo nia ya Kristo, Kristo anajidhihirisha mwenyewe kupitia kwako, inaonyesha kuwa ni yeye, wala siyo hujarukwa na akili. The... baadhi ya watu chini ya udanganyifu wa mambo wanatoka wakaingia wazimu. Vema, hilo tunajua, hilo ni kosa huyo, ni ibilisi akijaribu kuiga kitu kilicho halisi. Kabla akijafika hapa, mnaona, daima ni bandia, mnaona. Lakini mtu halisi ni kupoteza mawazo yake mwenyewe na fikra zake, sio kuja kwa upo, upofu namna hiyo la bwana unakuja na hisi zako nzuri, naye Kristu anakuchukua na kujidhihirisha mwenyewe na sasa, kwa ulimwengu wewe ni mwenda wazimu. Sasa kama wewe ni mwenda wazimu, wewe ni mwenda wazimu kweli, basi hakuna kitu ibilisi hauwezi kukuchukua katika udhibiti kamili. Atakufanya ufanye kila kitu kinyume na hili neno, lakini Kristo atakapokutawala yeye atalidhihirisha neno hilo moja kwa moja kupitia kwako, kwa sababu ni yeye. Yeye ni neno, unaona na ndipo unaweza kuona udhihirisho wa Kristo, si udanganyifu wa namna fulani bali Kristo halisi wa kweli akijidhihirisha mwenyewe moja kwa moja kupitia kwako. Ni nzuri jinsi gani! Sasa ngalieni, yeye alisema ninyi mwanine na mimi kuwa ni nani? Analiuliza kanisa, wale kumi na wawili wake kati ya mamilioni iyo, wa siku hiyo. Yeye aliuliza kumi na wawili kanisa lake katika mamilioni. Katika siku za Nuhu yeye aliwauliza wanane. Hmm, unaona, naye akasema kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Unaona ambapo watu wanane waliokolewa. Sisemi kutakuwa na wanane watakaookolewa sasa. Sasa msilielewe hilo vibaya, sikusema hivyo. Sijui watakuwa wangapi watakaookolewa katika hilo kwamba hiyo ndiyo dakika hiyo ya mwisho kabla ya, ya kulinyakua kundi hilo dogo, litakuwa kundi dogo nita... kwamba hiyo ndiyo dakika hiyo ya mwisho kabla ya, ya kulinyakua kundi hilo dogo, litakuwa kundi dogo nitawaambia hilo, kwa kuwa mlango ni mwembamba na njia imesonga, lakini waionao ni wachache. Lakini wakati ule mwili mkuu uliokombolewa katika nyakati zote utakapotokea basi hiyo itakuwa enzi kuu sana kule. Ufunuo saba inalieleza umati mkubwa sana ambao hakuna mtu awezaye kuhesabu, kote katika nyakati zote wametokea hao waliotembea katika nuru ya Biblia kadiri ilivyofunuliwa kwao. Na sasa tunajua ya kwamba Wesley alikuwa na nuru kuu kuliko aliyokuwa nayo Luther. Tunajua pentekoste iling'aa zaidi kuliko Wesley. Mnaona, bila shaka huwa hivyo, kwa sababu iliachiliwa hatua kwa hatua, kama ilivyofanya kupitia kwa manabii na kadhalika, mpaka ikajulikana kikamilifu hungu kwa jinsi ya mwili katika Kristo. Na sasa Kristo kanisani, ndiyo kwanza anatambulishwa. Jambo lote ni ufunuo wa Mungu kumrudisha Hawa mahali pake sahihi, tena pamoja na mumeo. Angalieni, na Mungu ndiye mume wa kanisa, nalo kanisa ni bibi harusi wake. Sasa Petro alipoita, alisema wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Sasa angalieni, heri wewe Simoni Bayona, anasema ambalo linamaanisha mwana wa Yona. Naona heri wewe, kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia hili. Hukujifunza hilo kutoka kwa shule fulani, lakini baba yangu aliye mbinguni amekufunulia. Angalia alichomwambia juu ya mwamba huu. Huyo ni Petro mzao wa Mungu aliyechaguliwa tangu zamani, ambaye alikuwa amepokea nuru hii na kupewa funguo za ufalme, juu ya mwamba huu wa ufunuo, kwamba Yesu Kristo ni nani? Yeye ndiye Mungu kamili aliyedhihirishwa juu ya mwamba huu, si Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, naye akiwa ni mtu wa pili juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayatalitikisa kamwe, kamwe hayatalishinda. Mnaona? Nitalijenga kanisa langu juu ya mwamba huu, ufunuo wa Yesu Kristo. Angalieni, Kristo ndani yako anamfanya yeye kuwa kiini cha uzima wa ufunuo. Mnaona? Uwai wa Kristo ndani yako unamfanya yeye kiini cha ufunuo Kristo katika Biblia huifanya Biblia kuwa ufunuo kamili wa Kristo. Kristo ndani yako hukufanya ufunuo kamili wa jambo hilo zima. Unaona yale Mungu anayojaribu kufanya. Kuzaliwa upya ni nini? Basi ungesema vema, ndugu Branham, kuzaliwa upya ni nini? Ni ufunuo wa Yesu Kristo kibinafsi kwako. Amina. Unaona, si kwamba ulijiunga na kanisa ukapeana mkono. Ulifanya jambo tofauti, ulikariri kanuni ya imani, uliahidi kuishi kwa mfumo wa kanuni. Lakini Kristo, Biblia, yeye ni neno lilofunuliwa kwako, na idhuru mtu yeyote anasema nini. Kinachotukia ni Kristo. Mchungaji, kasisi, chochote kile, ni Kristo ndani yako. Huo ndio ufunuo ambao kanisa lilijengwa juu yake. Unasema vyema, mimi ni Mluteri, mimi ni Mbaptisti, mimi ni ni Mpresbiteri. Hilo halimanishi moja, halimanishi <laughs> hivyo kwa Mungu si kitu, si mdato wa kidole chako. Ni nini? Ni Kristo akifunuliwa, naye ni Neno, nalo neno linapofunuliwa linajidhihirisha lenyewe. Naona hilo ndilo kusudi la Mungu kwa Yesu Kristo, lilikuwa ni kujidhihirisha mwenyewe, kuchukua sheria zake mwenyewe na kuishi kwa sheria zake, ai, na kuitimiza sheria yake kwa mauti Naye Kristo Mungu alikufa katika mwili ili aihukumu dhambi katika mwili, apate kujiletea mwenyewe bibi harusi mtukufu aliyekombolewa, tena ambaye ataamini tu katika neno la Mungu, wala asilibadilishe kama hawa alivyofanya kwa mawazo ya kiakili ya mwanadamu. Unaiona, hilo ni wazo la Kristo, hilo ni wazo la Mungu. Kuzaliwa upya kunaonyesha hili. Basi mtu akisema amezaliwa mara ya pili na kujaribu kuweka ahadi hizi za Kristo katika siku hizi za mwisho kwenye wakati mwingine, kumfanya Kristo jana lakini sio leo, basi mwanamume huyo au mtu huyo amekuwa katika udanganyifu wa Shetani na kama mtu huyo akisema ya kwamba anaamini hilo wala halijidhihirishi kupitia kwake. Yesu alisema katika Marko 16, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio ulimwenguni kote na kwa kila wakati, kuwatoa pepo na kunena kwa lugha, na, na madhihirisho haya yote makuu ya karama ambazo zingefuata, ya kwamba zitafuata, si huenda zikawa zi, zinapaswa zitafuata. Na mbingu na nchi zitapita, bali neno lake halitapita. Kwa hiyo ni Kristo akijidhihirisha mwenyewe katika mtu binafsi awe ni msomi au ha hajui abacha zake. Nusu ya mitume hawakuzijua, hiyo ni kweli, bali walimjua Kristo. Hawakuwatambua Petro na Yohana wakijua kwamba walikuwa wametoka katika seminari fulani, walisema wakatambua na kuona kwamba walikuwa pamoja na Kristo, walipomponya yule kiwete mnaona langoni Walitambua wao walikuwa pamoja na Kristo. Kuzaliwa upya ni Kristo, ni ufunuo. Mungu amekufunulia siri hii kuu, na huko ndiko kuzaliwa upya. Sasa utafanya nini ukileta kundi hilo lote pamoja, ambapo ufunuo unapatana kikamilifu naye Mungu akilidhihirisha kupitia neno lake kwa matendo yale yale, mambo yale yale, yale, yale, aliyofanya akilidhihirisha neno lolaiti. Kanisa lingejua mahali pake, litajua siku moja, ndipo kunyakuliwa kutakwenda, wakati litakapojua ni nini. Angalia sasa. Unasema, ndugu Branamu, lakini hilo hilo, si lonamu, ni pia ni kweli. Je, mlimwona Paulo? Hakuwahi kumjua Yesu kimwili. Paulo hakumjua kamwe, si njia pekee ambayo Paulo alimjua ilikuwa kwa ufunuo, kwa ono. Je, hiyo ni kweli? Paulo alimjua Yesu tu kwa ufunuo kama tu Petro alivyomjua. Petro alikuwa amemwona katika mwili, bali hakumjua kwa mwili, maana Yesu alisema hivyo, mwili na damu havikukufunulia, hata maisha yangu mwenyewe hayakukufunulia, lakini Baba yangu aliye lia jambo hilo kwamba yeye ni neno la Mungu, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Petro hakumjua kwa mwili, mwanadamu alitembea na kumshika yeye na na chochote kile, Paulo alikuwa na kitu kikubwa kuliko mtume yote. Mnaona, walisema nami ni, nina ufunuo mwingi kuliko wewe Paulo kwa sababu unajua, nilitembea pamoja naye, nilienda kuvua samaki pamoja naye. Siku moja nilimsikia akiongea, alikaa kwenye mashua pamoja nami, na kwa kweli akaniambia, hebu twende hapa tukavue samaki mali hapa, na tutapata samaki wengi zaidi, nasi tulifanya hivyo. Unaona, unaona tulimwona akifanya mambo, lakini Paulo alimwona baada ya kufa, kuzikwa, kufufuka tena na kujidhihirisha mwenyewe katika nguzo ya moto iliyowaongoza wana wa Israeli akitua. Paulo akiwa Myahudi kamwe hangeita hiyo Bwana isipokuwa aliona lile dhihirisho. Alikuwa amerudi yeye yule jana na hata milele, alisema Paulo. Kwa maneno mengine, mimi ni Mungu yeye yule niliyekuwa jana. Mimi hapa katika nuru ile ile, ile nguzo ya moto ambayo Musa alizungumza nayo kwenye kile kichaka kilichowaka moto. Si ajabu angeweza kutenganisha sheria kutoka kwa neema. Kwenye kitabu cha Waibrania alikutana na nguzo ile ile ya moto, alisema: mimi ni Yesu unayenitesa. Naye huyu hapa leo hii, kwa namna ile ile kwa nguzo ile ile ya moto akijidhihirisha mwenyewe na kujidhibitisha mwenyewe vivyo hivyo, akifunua siri ya Mungu ambayo imefichwa tangu kwa misingi ya ulimwengu na iona Paulo alimjua tu, alimjua kwa ufunuo. Petro alimjua kwa ufunuo, alitembea pamoja naye akazungumza naye. Kwa hiyo unaweza kuketi katika neno hili. Sasa ndiyo kwanza niseme ya kwamba yeye alikuwa neno. Sasa mwanachuoni anaweza kuketi chini na kulisoma neno hilo mpaka, anaweza tukufunga mawazo yako kwa njia yoyote ile, unaona, kama akitaka kufanya hivyo, maana yeye ni mwerevu, ana akili Hebu mchukue kasisi wa Katoliki, ama zaidi sana, hii si huyo, kama mwanatheolojia mzuri sana, aliyefunzwa katika Biblia, ndugu Mbaptisti ama Mpresbateri ama yeyote yule, hata kufanya ufikiri ya kwamba ujui lolote. Unaona inapofikia kuzungumza ati nini? Unaona, kwa sababu kwamba amemjua katika mwili neno lakini njia pekee ya kuokolewa ni kwa kumjua yeye kwa ufunuo. Kama ninaweza kuchukua, ninaweza kuchukua fundisho la kipresbiteri na, na kuwafunga ninyi wapentekoste mpaka hamtajua. Ninaweza kuchukua fundisho la kibaptisti na kuwaonyesha wapentekoste mambo milioni moja ambayo hamjui lolote kuyahusu. Hiyo ni kweli, lakini hilo silo hilo silo, hilo silo kanisa lake. Kanisa lake ni yeye mwenyewe akifunuliwa. Amina, mnaliona na kudhihirishwa na neno lenyewe ya kwamba yeye ni Mungu. Mnaona, mnawezaje kusema Baba, Mwana na Roho Mtakatifu basi nakubatizwa hivyo, Wapagani kweli, mnawezaji kusema mnamjua Yesu Kristo, yeye ni neno, wakati hakuna andiko katika Biblia, hakuna mahali ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa kwa jina la Baba Mwana na Roho Mtakatifu. Na nyinyi na nyinyi wa Yesu pekee, mkitumia jina tu Yesu kwa ubatizo, mimi binafsi ninafahamiana na Yesu wa nne au watano mimi mwenyewe. Kwa hiyo mnaona kile ambacho madhehebu yenu yana waelekezea hilo ni giza, udhihirisho wa Kaini aliyeleta matunda badala ya damu. Unaona, hey lakini ufunuo huu huja kupitia kwa damu, unaona, kupitia Yesu Kristo ambaye ni damu ya Mungu, damu uumbaji katika tumbo la uzazi la Mariamu. Naye Paulo alimjua kwa ufunuo, hivyo ndivyo tunavyomjua yeye. Yeah, siku hizi ndiyo njia pekee ungeweza kumjua. Unasema mimi ni Mmethodisti, hilo halimaanishi kitu. Mimi ni Mbaptisti, hilo halimaanishi chochote. Mimi ni Mkatoliki, hilo halimaanishi chochote. Lakini kwa ufunuo ya kwamba Mungu amekufunulia neno yeye. Yeah, yeah, ni neno nalo nen na jua limefunuliwa linajiishi lenyewe na kujidhihirisha mwenyewe kupitia kwako. Lo, makanisa yamesahau kwa, kwa mbali ufunuo huo mkuu. Hiyo ni kweli, ufunuo wa kweli wameusahau, waliendea. Sasa Luther alipoinuka alikuwa ni mtu mashuhuri, alikuwa na ufunuo wa siku hiyo, lakini nini kilitokea? Kundi la kinariki liliingia, wakata nywele ubapa, vile tungekuita siku hizi, na mariketa, na hao wote walifika kule, na na muda si muda mwajua liko pale udhihirisho huo, light, light. Mngelijua numerolojia Biblia. Yeah, mpate kujua Elvis au, au Ricky yanamaanisha nini kwa maandiko? <laughs> kama tu vile kwa nini Yesu, mnasema halina kitu hilo jina lako, ati halina jina hilo, lingeweza tukuja katika siku hizi za mwisho kwa ajili ya watu hawa wa siku za mwisho. Kwa nini Yesu alibadilisha jina la Abrahamu kuwa Ibrahimu kisha Sarai likawa Sara? Kwa nini akambadilisha Sauli kuwa Paulo? Kwa nini akambadilisha Simoni kuwa Petro na kadhalika? Unaona, bila shaka linamaanisha kitu fulani, jina hilo alingeweza kutamkwa mpaka siku hizi. Hiyo ndiyo sababu tuna jambo hili la kiwe kiwazimu tulilonalo duniani siku hizi, kwa sababu ya mambo kama hayo. Jamii nzima ya kibinadamu imepotoshwa, imekwisha. Mnaona, na ndiyo maana liko Angalia sasa, alikuwa sawa, alikuwa katika siku zake. Luther naye alikuwa na ule ufunuo, lakini mara alipoondoka, angalieni waliofanya. Wesley alikuwa na ujumbe, angalia jinsi ulivyofanya. maskini wa Pentekoste wakale walikuwa na ujumbe, angalieni walichofanya. Walikusanya kundi la watu pamoja, kama vile kile kile asa. Mungu kwa neema aliwatumia Israeli, nguzo ya moto na nabdhabihu, na kujionyesha miongoni mwao na kuwatoa Misri, kuvuka bahari ya Shamu nao walitaka sheria kusudi wapate watu mashuhuri sana, wapate kuhusika juu yake. Basi walifanya nini? waliachwa nyikani kwa muda wa miaka arobaini kutangatanga, wala hakuna hata mmoja wa madhehebu hayo yaliwahi kuingia huko. Kalebu na Yoshua wale wawili pekee waliosimama na kusema tunaweza kuiteka, kulitazama neno la Mungu. Kila mmoja wao walikufia nyikani. Naye Yesu alisema wamepotea milele kweli, baada ya yeye kuonyesha baraka na nguvu zake katika nyakati zao, kama vile Luther, Wesley na kadhalika, sivyo? Kasema baba zetu walikula mana nyikani, akasema nao kila mmoja amekufa. Yani, wametengwa na Mungu milele, mizoga yao iliangamia nyikani. Mnaona, wamekufa. Lakini mimi ndimi mkate wa uzima utokao kwa Mungu mbinguni. Wasingeweza kuliona kamwe wasingeweza kuliona vema. Kanisa limeisahau kwa muda mrefu. Walikubali ujumbe wa kiakili, wasomi, wanachama, maarifa badala ya ufunuo wa kweli wa neno. Sasa angalia hapa, wanasema siku hizi. Je, unaamini kwamba Mungu alituagizia kwenda ulimwenguni kote na kuwaponya wagonjwa na kuhubiri injili na kutoa pepo? Lolo lo, una unadhani hiyo ni sawa? Lakini unaona, mama mmoja akiongea nami hivi majuzi alisema, vema, makanisa yote yana uwiano. Nikasema hakuna hata moja lililo na uwiano na lingine. Kuna wakatoliki wamesimama pale, nikasema, na wewe je, wewe ni Methodist na yule ni mkatoliki, je, mnapatana ninyi kwa ninyi? Nikasema papa huyu amekuja kuwaunganisha pamoja, hilo ni jambo jema kwa watu wa aina hiyo lakini kanisa la Mungu halina uhusiano wowote nalo hata kidogo, limetoka kwa kundi hilo lote. <laughs> Kweli, naam. Bwana nataka kuunganisha hayo pamoja, na moja linaamini kitu fulani na kingine, Methodisi inachukua kunyunyizia, Baptisti inachukua kuuzamisha, na yote mawili yakimkana Roho Mtakatifu katika utimilifu wa nguvu zake. Walisema tulimpokea Roho Mtakatifu wakati tulipoamini. Bibilia ilisema, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mtaka mlipoamini? mtaka hiyo hapa. Tofauti mnaona, hiyo ni kweli, mnaona. Na wanasema sisi ndio kanisa Katoliki, tulianza mapema, tulifanya hivi. Umethodisti wanasema tumewekwa msingi juu ya Biblia. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Hiyo sasa ziko wapi? Naona naam, kazi nizifanyazo mimi nanyi mtazifanya, kila kiumbe, kila mtu anayemwamini. Sasa liko wapi? Hayo ni maneno yake, mbingu na nchi zitapita, lakini neno langu alitashindwa kamwe. Sasa liko wapi? Mnaona? Oh, just... Lo no, no, inaonyesha tu ni nini, ni hali ya kichotara. Angalia ni hapa, hebu chukua punje kubwa nzuri ya mahindi ambayo ni chotara, nawe uchukue mahindi hayo chotara. Ni mahindi mazuri, lakini ukiyapanda unapata nini? Shina dogo linalotokeza namna hii na maina, kugeuka manjano na kunyauka kabisa. Hivyo ndivyo kila dhehebu lilivyo wakati likiwa ni chotara, huku maneno ya mwanadamu yamechanganywa na maneno ya Mungu litafikia kwenye ishara na maajabu na yale Yesu aliyosema kuhusu kuamini, hilo ndipo litageuka manjano na kusema hatuwezi kulikubali hilo, na kurudi nyuma, kama tu vile wale wapelelezi wengine wote walivyofanya waliokwenda na kuipeleleza Kanaani. Walikuja kule na kusema, lo, tunaonekana kama panzi kando yao, hatuwezi kuwashinda. Wameleki watafanya hawa wote, kila watakachofanya nao, wakarudi nyuma. Ndipo kalebela Yoshua wakiwa uko safi, amina, kwa neno la Mungu walijua Mungu alisema nimewapa nchi wakasema sisi tunaweza hata na zaidi kuitwa. Inategemea umezaliwa wapi. Kama umezaliwa kwa neno la Mungu, neno la Mungu lina utangulizi katika kanisa lake. Hilo ndilo alilolifia, hilo ndilo kusudi lake apate kufanikisha kuwa na utangulizi wake, akifanya kazi katika kanisa lake. Hebu neno la Mungu liangaze kwanza, haidhuru kitu kingine chochote kinaonekanaje. Sijali kama wasomi wanasema hili lile linginelo halina uhusiano wowote nalo. Neno la Mungu lilisema hivyo, nasi tunaweza hata na zaidi kulichukua. Kama nikihubiri hilo kanisani mwangu, mhudumu mmoja aliniambia akasema ningehubiria nguzo nne kanisani. Nikasema ningehubiria hizo, na Bwana neno la Mungu lilisema hivyo, tunaweza kufanya hivyo. Mungu alisema li tufanye hivyo. Amina. Lo, nao wanajitolea udhuru kwa jambo hili. Naona hiyo ndiyo sababu wao ni vipofu kwa ujumbe wa wakati wa mwisho, siku hizi za mwisho, wakati Mungu anajithibitisha mwenyewe, wanajaribu kuliainisha kama aina fulani ya mizimu, ama loningelitaje jambo la kiakili udanganyifu, ama kitu fulani cha namna hiyo. Naona wao wanajaribu kulifanya kitu kingine, lisicho kama tu walivyofanya alipokuwa hapa. Wakati Yesu alipokuwa hapa, walimwita Belzebuli, mpiga ramli. Sasa wanasema ni kitu kama telepasia ya kiakili. Mnaona, wakati wao wanajua ya kwamba yeye angeweza kusimama pale na kuwatazama watu na kuyatambua mawazo hasa yaliyo moyoni mwao. Bibilia ilisema hivyo vema, si Waibrania mlango wa nne? Inasema neno la Mungu ni jepesi tena lina ukali kuliko upangu katao kuwili, tena laweza kuyatambua mawazo ya moyoni, na yalikuwa ndiye neno hilo na neno hilo linapokuwa na utangulizi ndani ya mwanadamu, jambo lile lile linatukia tena, kwa maana ni neno amina. Tazama jinsi unavyoweza kujikwaa juu ya hili. Tangu sasa, hapo ni wazi kabisa, naona vema. Hiyo ndio sababu wao ni vipofu, sawa sawa na ilivyokuwa katika zile siku Kristo alipokuwa duniani. Lo, jamani! Wana yumba yumba. Vivyo hivyo, wao walisema yeye ni Belzebuli Bel. Waliona angeweza kufanya hivyo, kwa hiyo wakasema yeye ni alizaliwa mwana haramu, na kidogo ni mtu wa kipekee, amepagawa tu na ibilisi fulani. Yeye ni, yeye ni Msamaria kule, naye ana pepo ndani yake, hivyo ndivyo anavyofanya. Hivyo Yesu akasema nitawasamehe hilo. Mnaona, kuliita neno la Mungu kazi za Mungu, pepo mchafu, akasema nitawasamehe hilo, lakini siku moja Roho no Mtakatifu atakuja, wala neno moja dhidi yake kamwe halitasamehewa katika ulimwengu huu wala ulimwengu ujao, wala siku ile kuu halitasamehewa kwa hiyo mnaona hilo limeandikwa dhahiri katika maandiko. Basi watu watakapoifikia siku hiyo, haidhuru ni wasomi jinsi gani na jinsi dhehebu lao lilivyo kubwa, limehukumiwa. Wana budi kuhukumiwa, wamemkufuru Roho Mtakatifu, wakimwita mtakatifu anajiviringisha na kitu kingine ambacho kilikuwa na jina lisilopendeza li ama It's kitu me. kama hicho na kanisa la Mungu lilipaswa kuvumilia wakati huo wote. Hata Paulo mbele ya Agripa alisema kwa njia inayoitwa uzushi, ambalo linamaanisha kichaa, hivyo ndivyo linavyomwabudu Mungu wa baba zetu. Ilimbidi mwanachuoni huyo w mashuhuri kufikia mahali hapo kwa njia inayoitwa uzushi. Kwa nini? Ilifunuliwa kwake ile nguzo ya moto ikining'inia mbele yake, akasema mimi ni Yesu yule Mungu mkuu aliyekuwa kule jangwani pamoja na Musa. Mimi ndimi na, ni vigumu kwako kupiga teke mchokoo. Ndipo Paulo akiwa amesimama pale alijua ya kwamba maisha yalikuwa ya hatarini, akasema njia itwayo uzushi, ndivyo ninavyomwabudu Mungu wa baba zetu. Iliitwa hivyo kwa sababu ilifunuliwa kwake vile ile kweli kuu ya Kristo ilivyokuwa. Na siku hizi watu wanasema ni dhehebu. Ni Yesu Kristo, kuzaliwa upya akifunuliwa ndani yako, ya kwamba yeye ana utangulizi apate kueleza maneno yake na cho chochote ambacho ameahidi katika siku hizi za mwisho yeye anaweza kukitimiza kupitia kwa mwili wake anapofanya kazi. Amina, ni neno la Mungu hasa likidhihirishwa. Angalieni sawa sawa sawa. Na katika siku za Kristo, Mungu anayeshikilia ufunguo wa ufunuo huu wa Kristo mwenyewe. Mnaamini hilo? Shule za theolojia haziwezi kamwe kuupata Yesu alisema hivyo. Ukitaka kulisoma sasa, katika Matayo Mtakatifu kumi na moja ishirini na tano na ishirini na saba, na kushukuru wewe, Baba Mungu wa mbingu na nchi, kwa kuwa, kuwa umelificha machoni pa wenye hekima na akili na kuwafunulia watoto wachanga ambao watajifunza. Mnaona, mnaona, usijali, waangalie hao wasomi wa siku hizo, hao Wayahudi watu wazuri sana, madhehebu yao ya Mafarisayo, Masadukayo na Maherode na chochote wanachoweza kuwa, mnaona madhehebu yao yote makuu. Ndipo Yesu akasema, ninyi ni vipofu mnaongoza vipofu. Isaya alisema vema juu yenu, mna masikio wala mwezi kusikia, na macho hata mwezi kuona. Maana Isaya alisema hili katika roho. Kwa hiyo Mungu wa mbinguni ameyapofusha macho yenu, mnafanya kama hawa walivyofanya, kukubali upande wa kiakili pasipo kujua lolote juu ya roho wa Mungu. Kwa hiyo wote si wataanguka shimoni, kiongozi na kipofu pia. Huyo kiongozi atanguka pamoja na kipofu, maana yeye ni kipofu pia. Kiongozi ananguka ambaye ni kipofu, akimuongoza kipofu, wote wa wanaanguka shimoni, naye Mungu pekee ndiye anayeshikilia ufunguo <coughs> huu. Alidhihirisha jambo lile lile katika maandiko ya awali, pale muda mfupi uliopita nilipoyasoma, niliposema watu husema mimi mwana wa Adamu kuwa ni nani? Ndipo Petro akasema, wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Akasema, heri wewe Simoni mwana wa Yona, mwili na damu havikukufunulia hili Father, baba yangu aliye mbinguni juu ya ufunuo huu hapa peke yake nitalijenga kanisa langu. Malango ya kuzimu hayatalishinda kamwe. Naona sasa, mnaona kamwe hiyo. Basi hakuna shule, hakuna wanatheolojia, hakuna mafundisho ya Biblia miongoni mwa shule yoyote wanaojua lolote kulihusu hawawezi kujua lolote juu yake, haiwezekani kwao kujua lolote juu yake. Mungu ameficha hizo hisia za kulijua hilo kutoka kwa waalimu waliochaguliwa hasa na chochote kile. Ni jambo la kibinafsi la mtu binafsi na mtu huyo, kwamba Kristo anafunuliwa kwao. Na kama ukisema amefunuliwa kwangu, alafu maisha ambayo Kristo alitoa hapa katika Bibilia, uzima huo huo ulio ndani yake haujitokezi wenyewe ndani yako, basi unaufunua mbaya. Kama nikiweka uwai wa mboga ndani ya uwai wa mpera, ungezaa maboga. Kwa matunda yao mtawatambua hasa kabisa. Na kama wa kwanza, ukiweka nchi nje, mzabibu nao utoe kichala cha zabibu. Chipukizi la kwanza lililochipuza lilitoa zabibu, la pili likatoa malimau, na lingine likatoa peasi linalofuata likatoa matofaa. Kuna kitu cha kupandikiza mle ambacho kinazaa uhai wake chenyewe. Kila dhehebu litazaa uhai wake lenyewe, lakini kama mzabibu huo asilia ukitoa chipukizi lingine litazaa zabibu kama ulivyofanya mara ya kwanza. Na kama uwai uwai wa Yesu Kristo kama ukitoa mwili mwingine wa waaminio utazaa tunda ambalo ule wa kwanza ulizaa, wataandika kitabu cha matendo nyuma yake, maana ni ule ule uwai uleule ule. Naona ninachomaanisha maanisha, uwezi tu kujiepusha nayo. Ni uhai wa Kristo ndani yako, umeingizwa ndani yako na Roho Mtakatifu mwenyewe akiyaishi maisha yake kupitia kwako. Viongozi vipofu wa vipofu. Vipofu angalieni, Mungu anao ufunguo huu peke yake. Hakuna mwanatheolojia anayeweza kukuambia hiyo, haijulikani, imefichwa kwao, hawajui lolote juu yake. Kwa hivyo, hizo shule, unaposema nilipata PHLLD unafanya tu, kwangu mimi, na ninaamini na kwa Mungu na kwa mwaminio yeyote wa kweli, hiyo inamaanisha kuwa uko mbali hivyo, ulirudi tu nyuma. Mungu hajulikani kwa elimu, yeye hajulikani kwa jinsi ya kulifafanua Mungu. Anajulikana kwa urahisi na kwa ufunuo wa Yesu Kristo kwa mtu asiyejua kusoma na kuandika kabisa. Unaona, sio theolojia yako, ni ufunuo wa Yesu Kristo. juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Hakuna miamba mingine inayokubalika, hakuna vitu vingine vinavyokubalika, hakuna mwamba mwingine wa Kirumi, hakuna mwamba mwingine wa Kiprotestanti, hakuna shule nyingine, hakuna kitu kingine chochote ila juu ya ufunuo kamili wa Yesu Kristo kupitia kuzaliwa upya. Yeye uzaliwa mle ndani, naye anauminina uwai wake mwenyewe, na uwai wako umetoweka, na uwai wa Kristo unajidhihirisha kupitia kwako, pamoja na utangulizi kwa watu, hata wanaona uzima wenyewe na kazi na ishara na maajabu aliyofanya. Anafanya jambo lile lile kupitia kwako. Mbali na hayo mengine yote, hata hayakumbukwi hata kidogo. Tazama ufunuo mkuu wa Mungu ukitokea. Ukosefu wa ufunuo huu ndio maana tuna migawanyiko mingi mbalimbali kati yetu na dhiaka chungu nzima. Uh, migawanyiko eh, mingi sana miongoni mwetu ni kwa sababu watu wanakosa huo ufunuo. Mnaona wanaukosa ufunuo huo. Waalimu Paulo baada ya ufunuo wake mkuu wa Kristo alisema katika Wakorinto wa kwanza mlango wa pili, hakikisheni mnalisoma hilo mnapoliandika angalieni lo yeye alisema, sikuja kwenu kwa hekima. Mwangalieni mtu huyo ambaye kweli alikuwa na hekima ama mwangalieni huyo mtu aliyekuwa na elimu, sikuwajia na maneno kama hayo Wakorinto wa kwanza mlango wa pili, wa Wakorinto wa kwanza Oh, natamani vema. Hebu tulisome tu, vipi je, mnaweza kusimama kwa dakika moja na tusome kifungu kimoja au viwili tu? Ningependa tu kulisoma ili, ah, hamtaninii ingewafanya hata watu kwenye kanda kurejea kwake kwa, kwa vyovyote vile kuwapa nafasi. Wakorinto wa kwanza mlango wa pili. Msikilizeni mtume huyu mashuhuri hapa, Paulo, mtumishi wa Mungu mwenye elimu. Hebu tuangalie hapa: mimi Paulo nilipokuja kwenu, sikuja kwa ufasaa wa maneno, kwa hekima nikiwahubiri ninyi ushuhuda wa Mungu. Sikuwahi kusema mimi mimi ni daktari na nihii, mnaona maana, naliazimu nisijue neno lolote kwenu ila Yesu Kristo, naye nayeame nami nalikuwa kwenu katika hali ya udhaifu na hofu na matetemeko mengi. Hotuba yangu na nakusi kwangu hakukuwa kwa maneno ya kushawishi hekima ya watu, bali kwa dalili za roho na za nguvu za nguvu. Hapo mnaona hiyo hapo. Injili mnaona, Yesu alisema, enendeni ulimwenguni kote mkaihubiri Injili. Hakusema enendeni mkafundishe, alisema enendeni mkaubiri. Kwa maneno mengine, dhihirisheni zile nguvu na ishara. Hizi zitafatana na hao. Kufundisha tu hakutoshi, inahitaji Roho mwenyewe akionyesha ishara hizi. Mnaona, sikilizeni hili, ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu, bali katika nguvu za Mungu. Lo, jamani, mnaona, kumbadilisha huyo mtu sio katika yale ninayoweza kuelezea, vinginevyo na kusema yeye, yeye si yeye yule, wakati yeye ni yule yule. Nikifanya hivyo inaonyesha kwangu mimi nini? Hakika mtu akiniambia hivyo, angenionyesha kuwa hana ufunuo ule, ufunuo wa Mungu wenye sehemu tatu. Naona sasa. Na walakini, katika udhaifu miongoni mwenu, walio wakamilifu, ila si kwa hekima ya dunia hii, bali ya wanaoitawala dunia hii inayobatilika bali twanena hekima ya Mungu katika siri, siri, siri, siri, naona siri ya Mungu yenye sehemu tatu ile hekima iliyofichwa ambayo Mungu aliyazimu tangu milele kwa the, utukufu wetu ambayo wenye kuitawala dunia hii hawaijui, hata mmoja hakuna hata mmoja wa makuani, rebi, marabi, samani au chochote aliyejua chochote juu yake, kwa maana kama wangalijua hawangalimsulubisha bwana wa utukufu. Ulisema umekosea kuhusu marabi na wahubiri hapo, ni nani aliyemsulubisha? <laughs> luna kuendelea na kuendelea, tungeweza kwenda ya yasomeni, mnaona, endeleeni mbele, muokoe wakati, maana tuna nini tu, sio kuchelewa bado, lakini tunayo mengi tu hapa ya kusema, kama bwana atatusaidia. Sasa ukosefu sasa naye Paulo, mtu huyu mkuu wa elimu, kamwe hakujaribu kueleza maneno yake makuu ya kithiolojia juu ya watu. Alilikubali neno la Bwana kwa unyenyekevu, naye akaliishia neno, hata likadhihirika kupitia kwake. Aliishi mtaua sa, sana, hata wakamwona Yesu Kristo ndani yake, sana hata wakataka leso yake kuichukua na kuiweka juu ya wagonjwa. Huo hapo uzima wa Kristo. Sasa watazameni wengine wakisema, lo, vema. Unaona, Elia alifanya hivyo muda mrefu uliopita, aliweka fimbo yake. Lakini lo hizo zilikuwa siku za Eliya. Sasa ulimwengu ulifikiria hayo, makuhani wasomi na kadhalika, na makanisa ya siku hizo walilifikiria hilo, lakini kwao waaminio walijua vinginevyo. Waliona ufunuo wa Kristo uliokuwa ndani ya Eliya, kitu kile kile kilichokuwa ndani ya Paulo kikionyesha maisha iyo, iyo, ya namna hiyo hiyo. Maana yeye alikuwa nabii, unaona, alitabiri mambo yaliyotukia jinsi yalivyokuwa, nao walijua huo ulikuwa ni utambulisho wa Mungu kwa nabii nao walijua ya kwamba alikuwa nabii wa Mungu, usingeweza kuatikisa kutoka kwake hata kidogo. Hata walipomwona Petro akitabiri mambo hayo yaliyotimia, walisema acha tu kivuli chake kipite juu yangu. Amina, hilo ndilo kanisa, hao ndio wanaoliamini na Bwana, ilifunuliwa na kwa nini Paulo alisema? Kwa sababu ni nina PHLL kadhalika, wananiamini la, alisema nilisau mambo hayo yote, ikima ya mwanadamu, kasema ilinibidi kufa nami, ninamjua katika nguvu za kufufuka kwake, hilo ndilo nililo lililokuja kwenu, nalo kwa udhihirisho wa nguvu za Mungu. Ilikuwa ni nini? Kumfanya Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Kazi zile zile alizofanya Yesu, Paulo alifanya zizo hizo, nao wakamwona Mungu, yule baba mkuu ambaye alikuwa amedhihirisha kwenye kichaka kilichowaka moto. Alikuwa amelidhihirisha kwa Paulo na hapa lilikuwa likidhihirishwa naye, ni yeye yule katika kila wakati, njia ya Mungu yenye sehemu tatu, jana leo na hata milele. Ati nini? Mkombozi katika kanisa lake, utangulizi katika ufalme ujao. Amina, mnaiona is... kama ilefu tu yes, iwezekanavyo This... lo, angalieni. Roho Mtakatifu ndiye mfunuaji pekee wa ufunuo wa kiungu wa Kristo. No, hakuna shule inayoweza kufanya hivyo, hakuna msomi anayeweza kufanya hivyo. Hakuna mwanadamu awe ameelemika vizuri kiasi gani, awe mchamungu kiasi gani, ama chochote kile, hakuna mwanadamu awezaye kufanya hivyo. Ningeweza kuchoma kwa nguvu hapa. Ni wangapi walio wa Kristo waliozaliwa mara ya pili? Inueni mikono yenu, waliojazwa na roho Mtakatifu. Vema haya basi, vema. Angalieni naye atafanya hivyo tu kwa waliochaguliwa tangu zamani. Hiyo ni kweli kabisa. Wote alionipa Baba watakuja, wala hakuna mtu awezaye kuja isipokuwa Baba amenipa mimi kwanza. Naona Priest... wangali hao makuani wakisema, mtu huyu ni Beelzebuli, yeye ni mpiga ramli, yeye ni ibilisi. Na maskini mwanamke huyo akitembea huku na huko akiishi na waume sita alikuwa akiishi na watano na alikuwa na wa sita. Wakati huo ndipo Yesu akasema, nenda akamuite mumeo nje. Naye hapa akasema, sina mume. Akasema, naam, unao sita, umekuwa na watano na yule unaishi naye sasa si mume wako. Akasema, Bwana, nini nuru hiyo. Iliigusa hiyo mbegu, ilipowagusa hao makuhani walisema, mtu huyu ni mpiga na mume. Unaona, hamna uzima hapo, chotara kuja hadi kwenye dhehebu lakini wakafa tangu hapo na kuendelea. Lakini mwanamke huyu hakuwa chotara. Akasema, Bwana, naona ninaweza kuona macho yake makubwa mazuri yaking'aa namna hiyo, machozi yakitiririka mashabuni mwake. Akasema, Bwana, naona ya kuwa wewe ni nabii. Ninamtafuta, nina Masihi, na japo huyo Masihi yeye atafanya jambo lili hili, atatuambia mambo haya. Akasema, mimi ndiye. Eh, bwana akaacha mtungi wake. Huyu hapa, njoni muone mtu ambaye ameniambia mambo ilikuwa ni nini. Nuru hiyo iligusa mbegu hiyo wai huo ulikuwepo, ukatokea jambo lile lile leo. Yeah, lakini mwanateolojia, oh, no. Atasema sasa, hebu kidogo nitaona kama nani mchungaji Mudi alisema ama this, mchungaji Mudi ana uhusiano gani na hili leo hii? Mchungaji Mudi aliishi katika siku zake lakini sio sasa. Hakika, Luther aliishi katika siku zake, lakini sio katika siku ya Wesley. Wesley aliishi katika siku zake, sio katika siku z... ya pentekostewapentekoste. Pende... waliishi katika siku zao, lakini wako mbali sana na ili. Katika saa hii tuko katika majira ya mwisho. Hakika madhehebu yao na mangaiko huthibitisha kwamba hilo halipo. Neno halijawahi kuthibitishwa kwa usahihi, ni kwa nguvu zake tu mbegu. Madhehebu nao wangeunda dhehebu kisha kuweka maskini hizo mbegu za magugu sumu pamoja na hiyo ngano halisi, ikafa papo hapo, mazao yakaenda kwenye magugu sumu, kweli mbigili kijani na magugu miiba, naona ya kubidi huko, ikafa moja kwa moja. Kisha wakalima shamba na kuanza tena, wakapanda mbegu alisi na baadhi yazo zikachipuka, zikaisonga. Lakini basi, Mungu alisema katika siku hizi za mwisho angewatoa watu waliooshwa katika damu yake na walichaguliwa tangu zamani kuwa huko hawana budi kuwepo. Mungu alisema hivyo, na ingefunua na ishara yenyewe, nitawape malaki nne na kila ambacho angefanya kurejesha tena, kurudisha katika siku za mwisho mambo haya makuu aliyoahidi, angeleta ufunuo nini nini, atafanya nini? Malaki nne ilikuwa ni kurudisha imani ya baba kwa watoto. Naona hiyo ni kweli, kuleta kitu kile kile, nguzo ile ile ya moto jukwaani, ishara zile zile, maajabu yale yale, Yesu yule yule ikimfanya yeye yule kumhubiri yeye yule kumthibitisha yeye yule jana leo na hata milele. Nitarudisha asema Bwana, miaka yote ambayo mdudu wa Methodisti na mdudu wa madumadu madu, madu, madu, na Mbaptisti na Mkatoliki nao wadudu wote waliila imani hii hiyo wakaimaliza mpaka ikawa kisiki cha kimadhehebu ambapo hamna mbegu zilizosalia mle, lakini nitarudisha tena asema Bwana miaka yote ati nini? Ishara zote na maajabu ambayo wameyaacha nitairudisha moja kwa moja kwenye ule mti wa asili tena nami nitairudisha, asema Bwana. Nabii huyo alikuwa nabii aliyethibitishwa, maneno yake hayana budi kutimia. Amina. Roho Mtakatifu pekee ndiye mfunuaji wa ufunuo wa kiungu wa Kristo, na amekuwa hivyo katika nyakati zote. Kumbukeni, nyakati zote, neno la Bwana lilikuja kwa nani? Nabii peke yake. Hiyo ni kweli. Je, hiyo ni kweli? Naye nabii ilimbidi kuthibitishwa kwanza, si kwa sababu alisema yeye alikuwa nabii. Kwa sababu alizaliwa nabii, akathibitishwa kuwa nabii, na kila kitu alichosema kilikuwa kwenye neno hasa, na kikatimia. Basi mengine yote yaliachiliwa. Mnaona, ilikuwa neno la Bwana lilikuja tu kwa Roho Mtakatifu. Biblia ilisema watu wa kale wakiongozwa na Roho Mtakatifu, unaona, waliandika neno Angalieni Yohana is... Mbatizaji asingalimjua Yesu kama si Roho Mtakatifu kumwonyesha. Ni kweli, Yohana Mbatizaji, yule nabii mkuu aliyetokea na kusema, kuna mmoja anayesimama kati yenu sasa hivi, na mtu wa kawaida anayesimama hapa mahali fulani, huyo ndiye mwanakondoo wa Mungu. Yohana alisema basi, nilishuhudia, ninashuhudia, nilimwona Roho wa Mungu, Roho Mtakatifu, akishuka kutoka mbinguni kama huwa naye akaenda juu yake, ndipo sauti kasema, huyu ni mwanangu mpendwa, ninayependezwa naye. ilikuwa chifu, alisema, ni nini? Roho Mtakatifu alisema, nitamtambulisha. Hiyo ndio njia pekee utakayomjulia siku hizi, njia pekee utakayopata ufunuo wa Mungu wenye sehemu tatu ni kwa Roho Mtakatifu, na njia pekee inayoweza kuwa ni kwamba umechaguliwa tangu zamani kuliona. Asipokuonyesha hutawahi kuliona. Ikiwa hujachaguliwa tangu zamani kuliona, hutaliona kamwe, maana nuru hiyo inaweza kumulika nawe utaondoka na kuidhi yake na kuielezea vibaya kwa dhana fulani za kiakili, wakati Mungu yule yule mwenyewe alijidhihirisha mwenyewe na kulithibitisha. Mnaona, lakini kama hujapewa kuliona, hutaliona. Mungu hakusema tu nitamchagua huyu nimchague yule, bali yeye alijua kwa nini yake, sababu ya yeye kuweza kukusudia tangu zamani, kwa kuwa yeye hana kikomo na yeye yeye anajua kila yeye hana kikomo. Kwa hiyo basi, alijua kila kitu, alijua mwisho na angeweza kujua mwisho tangu mwanzo. Yeye ni Mungu. Kama hawezi kufanya hivyo, yeye si Mungu. Naam Bwana, yeye hana kikomo. Vema, Yohana hangemjua kamwe la Bwana kama Roho Mtakatifu hakumtambulisha. Unaona jinsi Mungu anavyoificha siri yake kwa walio juu, wenye elimu na kadhalika. Angalieni kila mmoja wa hao watu wakisema kwa urahisi. Ulifunua kwa yule ambaye amemchagua tangu zamani kuliona. Angalieni hapa. Wengine wakisimama na hata hawakumwona yule huwa hawakusikia sauti yoyote. Kwa maana ilitumwa tu kwa iyo mbegu iliyochaguliwa tangu zamani. Ilichaguliwa tangu zamani, bila shaka ilichaguliwa tangu zamani. Mbona Isaya ya miaka mia saba na kumi na miwili kabla hajazaliwa katika roho aliinuka kutoka katika isi hizi za kibinadamu na kusema, kuna sauti ya mtu aliyeinyikani, tengenezeni njia ya Bwana na kuyafanya nini yake. Basi kama Isaya angeweza kuliona hivyo, Malaki angeweza kuliona jambo lile lile akiwa nabii wa mwisho aliyechaguliwa tangu zamani, kule kutiwa muhuri kwa manabii wote wa Agano la Kale. Huyo mkuu nabii huyo mkuu alisimama pale mwishoni mwa wakati. Unaona, anasema amechaguliwa tangu zamani. Bila shaka alichaguliwa. Malaki alimwona pia. Yesu alisema, ikiwa mnaweza kulipokea, huyu ndiye aliyenenwa habari zake, na mtuma mjumbe wangu mbele ya uso wangu, Malaki tatu, kuitengeneza njia mbele yangu. Naona hakika alichaguliwa tangu zamani, kuuona ujumbe huo. Si ajabu aliweza kutazama kule na kumwona huyo huo akishuka, ile nuru iliyokuwa nyikani pamoja na Israeli ikija, ikishuka chini, Mungu mwenyewe akisema, huyu ni mwanangu mpendwa, ninayependezwa kukaa ndani yake, Mungu na mwanadamu akiwa mmoja. Ninashuhudia, Yohana alisema nilimwona mwana wa pekee wa Baba, mimi ni shahidi wa hilo. Amina. Haya basi urahisi akiwa na mhubiri mzee baba yake. Baba yake alikuwa mwanatheolojia mashuhuri mnajua, alitoka shuleni. Inaonekana kana kwamba angerudi kwenye madhehebu ya baba yake hayo, ayangekuwa mapenzi ya Mungu wakati Mungu mgusa, wakati Mungu alipomgusa wakati wa kuzaliwa kwake, kule nyuma naye akampokea Mtakatifu miezi mitatu kabla ajazaliwa na Bwana, wakati Mariamu alipokwenda kule, naye mtoto wa Yohana, alikuwa na umri wa miezi sita katika tumbo la uzazi la mama yake, wala kamwe hakuwa hiyo, misuli midogo ilikuwa haijasogea bado, ndipo Mariamu akahofu ile misuli midogo ilikuwa inakuwa, lakini asingeweza kuhisi uhai wowote. Elisabeti mama yake hasa, ndipo Mariamu alipokuja na kumshika na kumkumbatia, akaweka mikono yake, akaweka mikono juu yake, mnaona, akasema Mungu amesema nami, nami nitapata mtoto mchanga pia. Kwani wewe na Yusufu mmefunga ndoa. La, Mariamu, hii inawezekanaje? Roho Mtakatifu ananitia uvuli na ndani yangu kutaumbwa nami nitaita jina lake Yesu. Atakuwa mwana wa Mungu. Na mara tu neno hilo Yesu lilipotajwa, maskini Yohana akaanza kurukaruka na kupaza sauti na kuruka huko na huko katika tumbo la uzazi la mama yake, akasema aibidiwe Bwana Mungu, kwani mama wa Bwana wangu ametoka wapi? Mama wa Bwana wangu, lo, jamani <laughs> ametoka wapi mamo bwana wangu? Kwa maana mara sauti ya kuamkua kwako ilipoingia masikioni mwangu, kitoto changu kichanga kiliruka ndani ya tumbo langu kwa shangwe. Si ajabu hakutaka seminari yoyote, kitu cha kumtia kasumba kwa kitu fulani kingine. Alikuwa na kazi muhimu, alikuwa mtu wa nyikani, alitoka kaenda nyikani na kungoja Mungu alimwambia huko nje, kasema, sasa nakumfunulia. Lo, huo hapo ufunuo wako. Tena nami nitawaambia yeye ni nani. Wewe ni nabii, neno ni kwa ajili yako. Unajua wewe ni nani, huna budi kuja. Hilo linajibu swali la jumapili iliyopita, mnaona? Unajua wewe ni nani. Yohana, tulia, usiseme lolote, nenda huko nje na utakapomwona, huyu utakuwa na ishara ikija kutoka mbinguni kama nuru, huwa atashuka. Huyo atakuwa ndiye, utakapomwona. Hiyo ndiyo sababu, wakati Yesu alipotoka majini, Yohana alitazama na akamwona huyo huyu akishuka, akasema, tazama mwanakondoo wa Mungu huyo hapo ndiye atakayeondoa dhambi ya ulimwengu. Yesu akatoka moja kwa moja majini, akamwendea. Hayo macho mawili ya Yohana yakakutana na macho mawili ya Yesu. Walikuwa binamu wa pili kimwili. Mariamu na Elizabeth walikuwa binamu wa kwanza. Macho yao yalikutana, huyo hapo, Mungu na nabii wake. Amina, wamesimama hapo. Yohana akasema ni nina haja ya kubatizwa na wewe, kwa nini wewe waja kwangu? Yesu akasema kubali wewe hivyo sasa, lakini kumbuka, hivyo ndivyo imetupasa kutimiza haki yote. Kwa nini Yohana akafanya hivyo? Kwa sababu yeye alikuwa ni dhabihu. Yohana alikuwa nabii, alijua nayo hiyo dhabihu haina budi kuoshwa kabla haijatolewa. Lo, lo, na akamruhusu, na akambatiza. Basi alipofanya hivyo, tazama, mbingu zikafunguka. Lo jamani, na huyo huyo akashuka juu yake, ndipo sauti ikasema, huyu ni mwanangu mpendwa, ninayependezwa ndani yake King James inasema, ambaye anafurahia kukaa ndani yake. Kwa hivyo ni njia yoyote unayotaka kuligeuza kitu kile kile, kukaa ndani au Huyu ni mwanangu mpendwa ambaye ninapendezwa kukaa ndani yake, au kukaa ndani, vyovyote unavyotaka kuliweka kitu kile kile. Vema, tunaona basi ilifunuliwa kwake. Wengine waliosimama hapo hawakusikia chochote kuhusu hilo. Roho Mtakatifu peke yake ulifunua. Vivyo hivyo wakati alipojifunua mwenyewe kwa Paulo, mzao mwingine aliyechaguliwa tangu zamani. Kulikuwa na Paulo akizunguka, huenda alisema, nikilishika kundi hilo nitawararua vipande vipande, kwa sababu mimi ni daktari sahuli Nilikuja chini ya Gamalieli, ninatoka kwenye nini ya Biblia ya mudi yeah. Ama mwingine mnaona, mimi mimi ni msomi, ninajua ninachozungumzia. Nitalirarua kundi hilo la watakatifu wanazoviringisha vipande vipande Nami nitakwambia, baba mkubwa mtakatifu, nipe tu ruhusa ya kwenda kule, nami nitamkamata kila mmoja wa hao wapiga kelele kule chini. Upuuzi huu wote wa uponyaji wa kiungu tutaukomesha. Akaiweka mfukoni mwake akasema, ninashuka kwenda zangu. Na siku hiyo, jamani, yapata saa kumi na moja za mchana, nunuru ikamulika usoni mwake akaanguka chini. Kwa nini? Alikuwa ni mzao aliyechaguliwa tangu zamani. Mungu akasema, nimemchagua. Naam, nami nitamwonyesha yaliyo mengi atakayopitia kwa ajili ya jina la nitamtuma kwa mataifa nao watamfedhei kwa kila njia wawezayo kumfedhei, lakini hata hivyo atalibeba jina langu. Paulo akashuka basi mpaka mambo yake yote ya kikanisa kakatiliwa mbali huko chini upande wa nyuma wa jangwa, kwa miaka mitatu na nusu, huko chini Uarabuni, mpaka alipojifunza neno, nalo neno likawa yeye, naye akawa mfungwa. Huyu hapa akirudi, amefungwa minyororo ya upendo. Ujuzi wangu wote wa seminari umekwisha. Mimi ni mfungwa wa Yesu Kristo, amina. Filemoni, ndugu yangu, mimi ni mfungwa wa Yesu Kristo, ninaweza tukuongea na kusema kile yeye anachoniambia. Mungu anahitaji wafungwa leo, ambao utajifunga mwenyewe kwa kwa mapenzi yake, kwa neno lake. Hivyo ndivyo Paulo alivyokuwa. Haidhuru alikuwa amejifunza kiakili kiasi gani, alikuwa amemjua Mungu kwa ufunuo na Bwana wasomi walipoteza kazi kabisa, ufunuo ulipo kuja, ambao juu ya ule mwamba kanisa limejengwa na Bwana. Angalia, yeye alikuwa ni mzao aliyechaguliwa tangu zamani. Roho Mtakatifu peke yake anakuonyesha yeye ni nani. Hakuna mtu watakufanyia Baba, Mwana na Roho Mtakatifu na chochote kile kutoka kwake, unaona. Lakini Roho Mtakatifu atamfunua kama Bwana Mungu wa mbinguni aliyedhihirishwa ya kwamba huyo ni luu lo... Yeye sasa angalieni si manabii si wafalme, si kitu kingine chochote, lakini hapa kwa mara ya kwanza Mungu alifunuliwa katika Kristo, katika utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili, katika mwili wa kibinadamu. Huo ndio ufunuo. Lo jamani, nitawaimbia ubeti sasa. Mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, sivyo? Ishara walizotabiri manabii. Mataifa ya kanisa, katika dhehebu, siku zao zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enyi mliotawanyika, makwenu mmefukuzwa kutoka kwao, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inazimia kwa hofu, vichekesho vyao vyote vya holiwudi havia funiki kama vulana mdogo anayepiga mbinja akipita makaburini usiku. Unaona, jazweni na rohota zenu zikiwa zimesafishwa na kuwa safi, angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Manabii wa uongo wanadanganya neno la Mungu, wanalikana kwamba Yesu Kristo ndiye mungu wetu. Hiyo ni kweli Kizazi hiki kina ukata ufunuo wa Mungu, lakini tunatembea mahali ambapo mitume wamekanyaga. Siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya watu inazimia kwa hofu. Jazeni na rohota zenu zikiwa zimesafishwa na kuwa safi, angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Pata ufunuo ndugu, kizazi hiki kina ukata ufunuo wa Mungu. Mnaona manabii wa uongo wanafanya hivyo, kwa matunda yao mtawatambua. Wao ni, wao ni, ilichotara wamezaliwa katika shirika badala ya neno la Mungu. Ufunuo wa Mungu akijifunua mwenyewe kupitia kwa Kristo ambaye ni neno lo. Jamani, tungeweza kuachia hapa, lakini kama tulichukue tena, nitakaporudi nikitaka, sasa kuna nikitaka kwenda mbele, hiyo ni juu yenu. Vema, kidogo tu nitaharakisha kwa hivyo, lakini tuchukue muda wa kutosha, ili muweze nao muda wa kupumzika baada ya hili. Vema, vilevile yani, angalieni hiyo mbegu iliyochaguliwa tangu zamani Roho Mtakatifu peke yake anakuonyesha yeye ni nani. Hakuna manabii wala wafalme wake. Na hapa Mungu anadhihirishwa katika mwili huu, hapa utimilifu. Yeye amefunuliwa kabisa na kujulikana kwa ulimwengu. Lo, jamani, angalieni kwenye mlima wa kugeuka sura wakati ushuhuda wa Mungu mwenyewe. Huyu ni mwanangu mpendwa. Msikieni yeye. Hapo alisimama Musa akiwakilisha Torati, hapo alisimama Eliya akiwakilisha manabii. Lakini yeye walitoweka naye akasema, huyu ni mwanangu mpendwa, msikieni yeye. Kulikuwa na watatu wakiwakilisha pale sheria, manabii na mu, na Kristo naye akasema, huyu ndiye Mungu kikamilifu, si aliyedhihirishwa katika manabii, si aliyedhihirishwa na Torati bali aliyedhihirishwa katika Kristo. Kristo anarehema sheria ilikutia gerezani, bali haikuweza kukutoa. Manabini haki ya Mungu ili kukuhukumu na kukuulia, hilo hiyo ni kweli, lakini Yesu alikuwa ni upendo wa Mungu na ufunuo, kufanya ijulikane kwa uzao uliochaguliwa tangu zamani kwamba alikuwa amekuita huyu ndiye msikieni yeye, kujua utimilifu wa uungu unajulikana. Siri hii ya fumbo sasa imefichuliwa ya kwamba Mungu amedhihirishwa, Mungu na mwanadamu wanakuwa mmoja, mwanadamu aliyetiwa mafuta, Kristo. Kristo Linamaanisha nini? Aliyetiwa mafuta, mpakwa mafuta, aliyepakwa utimilifu wa uungu kwa, oh, jinsi ya mwili. Oh lo, jamani! No, watu wanawezaje kulitilia shaka, ambapo wakati mmoja kwa sehemu Musa, oh, alikuwa naye kwa sehemu, oh, Daudi alikuwa naye. Oh lo jamani, yes, lakini huyu hapa amedhihirishwa katika utimilifu uungu wenyewe ukisimama duniani. God. Mungu, katika utimilifu wake, kufa kwa ajili ya dhambi ya watu apate kuleta kanisani mwake maisha yaliyotakaswa, ili awe na utangulizi katika utimilifu kanisani mwake, kudhihirisha kila ahadi katika siku za mwisho alizoahidi kwa ajili ya siku za mwisho. Mnaona kile kilikuwa, sikilizeni sasa, mnasikiliza sasa, jichune kidogo tu sasa, angalia Yesu alidhihirishwa kwa sababu gani? Kumwonyesha Mungu alikuwa ni Mungu, ilibidi awe. Hakuna mtu angeweza kufa, hakuna nabii angeweza kufa. Alikuwa Mungu, alikuwa Mungu, alikuwa Mungu wa manabii, alikuwa manabii, alikuwa ni wafalme, alikuwa ndiye historia, alikuwa yeye yule atakayekuja, yeye aliyekuwako, yeye aliyeko na yeye atakayekuwako katika siku hii, yeye yule jana, leo na hata milele alidhihirishwa kwa kusudi hilo na kupitia kusudi hilo akapata kanisa, ili yeye, utimilifu wa Mungu, apate kutimiza kila neno la Mungu lililoahidiwa katika siku hizi za mwisho, atakapopata utangulizi, utangulizi katika kanisa, nafasi, mahali pake kanisani. Yesu alisema, yeye aniaminie ye, mimi kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya hata zaidi ya hizi atazifanya, kwa kuwa naenda kwa baba yangu. Unaona, hilo lilikuwa ndilo kusudi lake. Kulikuwa na udhihirisho, na sasa siku hizi yeye anataka kupata mtu anayeweza kuona sana, hata waweze kuruhusu neno. Unaona, Yesu aliona hivyo, alizaliwa kikamilifu sana kwa ajili ya siku hiyo, mpaka Mungu akadhihirisha kila hatua aliyochukua. Alikuwa ni ufunuo wa Mungu, Mungu aliyefunuliwa. Sasa yeye alikuwa alitakasa kwa roho na damu yake kanisa apate kufanya kila ahadi katika siku hii ya mwisho ifunuliwe sasa. Mnaona, yeye angeweza kurudi na kuokota yale ambayo jamaa wa wengine wameachilia hapa katika siku za mwisho, na kwa Roho wake Mtakatifu afunue wa siri yote ya ile mihuri saba. Mnaona, yeye anajieleza mwenyewe. Hilo ndilo kusudi lake, ndiyo maana alikufa. Hiyo ni sehemu ya pili ya udhihirisho wake wenye sehemu tatu: kwanza, kujidhihirisha mwenyewe katika Kristo, kisha kujidhihirisha mwenyewe kupitia kwa kanisa. Na jambo lile lile Kristo alikuwa Neno, nalo kanisa ni linakuwa neno linaporuhusu neno lipite ndani yao. Lakini wanapokubali madhehebu ya chotara neno linawezaje kupitia humo? limeunganishwa na ardhi basi linasababisha shoti na kulipua fyuzi, mnaona? Lakini mkondo wa umeme unapoendelea kwa njia huru, neno la Mungu linajidhihirisha lenyewe kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya pia, na katika siku za mwisho itatimia. Angalieni, nawapelekea Eliya nabii, naye ataigeuza mioyo ya, ya watoto ielekee imani ya baba zao. Na mle ndani kungekuwa na wakati amba, ambao angeweza kujieleza mwenyewe katika utimilifu wa uungu wake uungu kupitia kanisa lake awe na utangulizi katika kanisa hili. Lo, jamani, ati nini? Mtu aliyetiwa mafuta, sasa watu waliotiwa mafuta. Lo, jamani, kumrudisha bibi harusi na bwana harusi waliotiwa mafuta, waliotiwa mafuta. Na kwa nini kukubali yale ambayo hawa alikataa, na Adamu akirudi na upako wa neno, kwa maana yeye alisema neno langu ni roho naona aliyetiwa mafuta kwa neno, kila ambacho hawa alikataa, yeye anarudi natu, na tunakubali. Naona jinsi hiyo hali ya kichotara tena, yale hasa aliyomfanya. Hawa alimwambia hawa, usifanye hivi wala usifanye vile, na unaweza kufanya hivi na vile. Ndipo shetani akasema, lo, wajua. Lakini ange akageuka na kumsikiliza lakini yule hawa katika siku za mwisho hata afanya jambo hilo, kwa maana alichaguliwa tangu zamani asilifanye na Bwana Mungu atalifanya. Anajua atakuwa nalo. Alisema nini lake. Doa kanisa lingekuwa pale bila ila wala kunyanzi. Atasimama pale katika fahari yake, neno lake likidhihirishwa. Atakuwa ishara kwa ulimwengu, atakuwa mf, atakuwa kitu fulani kwa ulimwengu ambacho ulimwengu naweza kutazama na kusema vema, ulimwengu wote useme. Ah, yeye ni mtakatifu anajiviringisha, yeye ni binamu wa pili, si wa kundi letu. Najua hilo ni jambo jema, mnaona, ni mfuasi wa kundi hili hapa juu. Mtu fulani alisema hivi majuzi akaniambia, huku tumesimama na kuzungumza, akasema vema, wewe ni wa dhehebu gani? Nikasema hakuna. Ati nini? Hakuna? Nikasema mimi ni mwenyeji wa ufalme. Vema, kwani unajiungaje na huo? Hujiungi nao, unazaliwa ndani yake. Ufalme gani huo? Nikasema mwili wa siri wa Yesu Kristo. Kwa roho mmoja tumebatizwa kuwa mwili huu, tukazaliwa kwa roho wake, ndipo sisi ni raia wa ufalme nayo maisha yetu. Si Wamarekani sisi, si Wajerumani sisi, si kitu, sisi ni Wakristo tumetulia na tunatembea katika roho mtumwa wa upendo, kutoka kwa mambo ya ulimwengu na haki zetu kwa ulimwengu tumeuza, na kununua lulu hii ya thamani kubwa, na kutembea na kumwacha Roho Mtakatifu ajidhihirishe mwenyewe. Hivyo ndivyo kanisa lake halisi lilivyo, hivyo ndivyo ulivyo, jinsi nilivyo, ikiwa tutajiachilia kwenda na kumtumikia Mungu na kwa neno lake, wala si kwa yale kanuni fulani ya imani simayo Angalia yule mtu aliyetiwa mafuta, yule Kristo mwenyewe hapa. E, Mungu anatambulikana. Lakini sasa tazama, lakini lakini, sasa salala, yeye ana utangulizi. Mungu akidhihirishwa kikamilifu katika Yesu Kristo, siri kuu ya Mungu ya ufunuo wake. Hii nuru kuu ya ufunuo daima imepofusha hekima ya ulimwengu huu katika siku za Yesu Kristo alipokuwa hapa duniani, wao walikuwa wamewapofusha. Walisema, mbona hata unajifanya Mungu, unajifanya kuwa sawa na Mungu. Hakuwa tu sawa na Mungu, alikuwa Mungu mwenyewe. Unaona, hawalipati. Na jambo lingine, baadhi yenu wanaweza, nimewasikia makafiri wakati mmoja wakiniambia kwamba Yesu hakuwahi kusema yeye ni mwana wa Mungu. Hakika alisema, bila shaka alisema. Ni kwamba tu uijui Bibilia yako. Alimwambia nini yule mwanamke kisimani? Naona, alimwambia nini? Najua Masiyu aja naye, atakapokuja atafanya mambo haya. Akasema, mimi ndiye na ninazungumza nawe, na kwa Paulo pia na wengine mbalimbali, angalieni. Lakini sasa kanisa lina utangulizi siri kuu ya Mungu siku zote imeipofusha hekima ya ulimwengu, hawawezi kuipata kama hawaielewi Shetani haielewi. Hakuna hata mmoja wa hao wengine anayeielewa, ila wale tu waliochaguliwa tangu zamani kuielewa. Jinsi Mungu na Kristo ni mmoja, watamfanya kuwa watatu kila wakati. Mnaona, hakika watafanya hivyo. Angalia kinachofuata cha pili, Kristo aliyedhihirishwa ndani yako, tumaini la utukufu. Huyo Mungu mkuu alidhihirishwa katika Kristo. Sasa Kristo anadhihirishwa ndani yako. Tutaharakisha. Tazama, kile kilichokuwa ni siri kuu ya Mungu wakati mmoja, siri kuu ya mafumbo akilini mwake, sasa kimewekwa ndani ya mioyo ya mwaminio, yaani mwili wa Kristo. Kile ambacho kilikuwa siri kuu ya Mungu ni yani mwake wakati mmoja, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, sasa kimedhihirishwa. Wasia hilo rafiki. Lo, lo, mimi nina hakika hatunini, hatulipati na msi, si siwezi kuliona jinsi ninavyopaswa kuliona, na nina uhakika mlioni mnaona. Lakini siri kuu ya Mungu, kile ambacho Mungu wa milele alikuwa nacho kama siri, sasa kimefunuliwa katika Yesu Kristo, kisha kikawasilishwa moja kwa moja kwa kanisa lake. Kile kilichokuwa ni yani mwa Mungu wakati mmoja, sasa kiko katika mwili wa Kristo. Yesu akifanya mapenzi na kanisa, bibi harusi wake akimnongoneza siri. Unajua jinsi unavyomwambia mke wako mambo. Unajua, msichana mdogo utakayemwoa, unampenda sana, unamwambia tu siri na kumweka karibu nawe na kum, na kukupenda wewe na kadhalika Unajua jinsi ilivyo, ivyo ndivyo Mungu Kristo analifanyia kanisa. Mnaona, anamjulisha siri siri tu, sio hawa wafanya utani, ninamaanisha mke wake. Unaona vema. Sasa angalia anajua kwa kuwajulisha ufunuo wa siri yake, kwa neema yake, jinsi neema ya Mungu watu. Najua natumai hamdhani hili linaonekana la kibinafsi kwa kundi la watu, ama hili lile, lakini siri ambayo Mungu anashiriki na kanisa zima, light tu angalipokea. Mnaona, haimaanishi mimi tu au wewe, inamaanisha kanisa, kwamba yeye, yeye anajaribu kuingia ndani yake. Nanyi mnasema vema, kwa nini hawaipokei? Hawawezi kuipokea, alisema tena. Alisema mambo haya, nao wangewezaje? Kwa sababu Isaya alisema hawawezi kuiona. Mnaona, naye daima alisema. Nabii Paulo alisema katika siku za mwisho watu wangekuwa wakaidi, wenye kujivuna, wapendao wa anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, na wasiowapenda walio wema, wakaidi, wenye kujivuna. Mnaona, wenye mfano wa utauwa bali wakikana nguvu zake, hao nao ujiepushe nao. Maana hawa ndio waendao nyumba hadi nyumba na kuwaongoza wanawake wajinga, waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi, na kusema ni sawa. Lo, wanawazimu huko nje, usijali. Mnaona, wasiweze kabisa kufikia ujuzi wa ile kweli. Nao watu hawa waliipinga hiyo, kama vile Yambre na Yane walivyompinga Musa wanaweza kuanzisha kanisa la kupata na kupata kundi la watu na mbwana, lakini upumbavu wao utadhirika wakati Yesu atakapo mchukua bibi harusi wake na kumweka hapa juu na kusema huyu ndiye, na kwenda pamoja naye. Hiyo ni kweli, nao upumbavu wao utajulikana. Iangalieni kuwajulisha siri hii kwa neema yake, angalieni Wakati ufunuo huu mkuu, siri iliyofunuliwa, inapofunuliwa kwako, basi unayakataa mambo yote ya ulimwengu. Sasa nitarudi kwa mara nyingine tena, afadhali niliseme tu, ninalielekezea kidole kwa ajili ya kanda na zile zinazosambazwa kote. Kanda hii husambazwa ulimwenguni kote. Naona ninyi ni wanawake mnaodai mna ubatizo wa Roho Mtakatifu, wala hamna ujasiri wa kuziacha nywele zenu zikuwe, wakati Biblia inalishutumu hilo na kusema nini hii ya mwanamke? Mwanamume ana haki ya kumwacha mke wake kwa, kwa talaka kama akinyoa nywele zake. Anaheshimiwa mbele za Mungu kufanya hivyo, Biblia ilisema kama akikata nywele zake anakiaibisha kichwa chake na ni kawaida tu. Mnajua, jambo lolote la kawaida ni nini kwa mwanamke, hata kuomba akiwa amekata nywele, naona kuvaa kaptura na suruali hizi na kadhalika. Biblia inasema mwanamke yeyote atakaye nini, lo, unasema anayevaa vazi la mbasaro mwanamume ni chukizo kwa Mungu. Mchafu kinya, kama bafu kuu inayonuka mahali fulani, mnaona? Lo, jamani, uchafu puani mwa Mungu, na kisha unajaribu kuomba au kuomba dua katika kitu kama hicho. Mungu anakataa, anayakataa. Hiyo ni kweli. Vema, unasema sasa ngoja kidogo ndugu, Ndukubranam, unazungumza kuhusu Agano la Kale. Ni yeye yeah, yule jana leo na hata milele. Ni ufunuo kamili wa Mungu. Mungu akisema lolote, kamwe hawezi kulibadilisha yeye. Yeah, ulikuza kila wakati, si kulibadilisha Torati ilikuzwa, si kubadilishwa. Imekuzwa. Kila azinie atakuwa na hatia ya kifo, lakini yeye yote, sasa imekuzwa amtazamaye mwanamke kwa kumtamani. Hakuwahi kubadilisha amri, aliikuza. Ikumbuke siku ya Sabato uitakase, siku moja katika juma. Sasa ameikuza. Raha huja kwa kumdumisha roho wa Mungu, amri juu ya amri na kanuni juu ya kanuni, hapa kidogo na hapa kidogo, shikilia lilo jema, kwa maana kwa midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine nitasema na watu hawa. Na hiyo ndio raha, huko ndiko kuburudika kutoka kwenye uwepo wa Bwana. Na hata hivyo hawakulisikia na kutikisa vichwa vyao na kuondoka kwa ajili ya madhehebu yao. <gulisikia> Hii ndiyo raha, unaona kuikuza siku ya sabato kwenu ninyi wa sabato na kadhalika. Loo jamani, yeye habadiliki. Anaikuza kuzimu, imetandaza milango yake ili kuwapokea sasa. Mnaweza kuona sasa ujumbe wa wakati wa mwisho kwa nini umekataliwa? Mnaweza sasa, si dhehebu bali ufunuo wa siri yake. Mnaona si dhehebu, ufunuo Mungu hajulikani kwa dhehebu, anajulikana kwa ufunuo. Angalieni Mungu katika mwili wake Kristo, na Kristo katika mwili wake Bibi harusi. Lo, lo, lo jamani, Mungu akidhihirishwa katika Kristo, Kristo akidhihirishwa katika Bibi harusi. Na kama vile Mungu alivyomtwaa katika mwili wa Adamu, mwanamke naye akaanguka basi Mungu ametwaa kutoka katika mwili wa Kristo, mwili wake, mwili wake ambao ni neno lake, na ni kumtoa Bibi harusi ambaye hata anguka kwa madhehebu au kanuni za imani la Bwana, bali anarudi kwa neno safi lisilogoshiwa la Mungu likidhihirishwa. Natumaini kila mwanamume anayesikia kanda hii na kila mwanamke ataelewa jambo hilo. Naona yeye ni Hawa wa pili, lakini yeye havunji na na kuharibu sketi zake za usafi na utakatifu kwa mume wake. Atadumu na neno lake bila kujali mtu yeyote anasema nini. Unaweza kuwa na mienendo yote ya kiekumeni unayotaka na mashirikiano yote nao. Wataleta mateso hivi karibuni sana na kuyafunga makanisa yote. Mnaona hilo? na makanisa kama ile ambayo si dhehebu watayatumia kama ghala chochote kile na kama mtu yeyote akienda na kumwombea mtu mwingine yeyote ambaye si wa hilo shirika la kiuchumi atapigwa risasi papo hapo. Yote yako tayari. Huyo muhudumu wa Kilutheri kiongozi wake alisema hivyo, na liko papa hapa, unaweza kulisoma papa hapa kwenye gazeti lako. Kweli haileti tofauti yoyote yale wanayosema. Kanisa hilo litasimama aminifu katika vita. Tayari lilithibitisha huko nyuma, nalo litafanya hivyo tena mbele ya kila kitu ni neno la Mungu. Basi acheni mienendo yote ya ikumeni na chochote kile kiondoke. Litakuwa pale bila ila wala kunyanzi. Hiyo ni kweli, litasimama hapo. Angalieni, Mungu alijidhihirisha mwenyewe katika mwili wake, Kristo. Sasa mnaona kitu hicho kizuri chenye sehemu tatu, Kristo katika mwili wake, kanisa, akithibitisha neno lake liloaidhiwa kama vile Mungu alivyofanya kupitia Kristo. Ni nani awezaye kunihukumu mimi kwamba nina dhambi nisipozitenda kazi za Baba. Basi nime nimeshindwa wapi? Sasa ninyi jamaa mnasema ya kwamba mnafanya hilo ninyi dhehebu. Sasa, sasa nionyesheni mimi, naam, nionyesheni mahali ninaposhindwa kuwa masihi, nionyesheni mahali niliposhindwa kwenye ishara moja ambayo Mungu alisema masihi angefanya ambayo sijaitimiza. Alisema, mnaona Mungu katika mwili wake, sasa Kristo. Kazi nizifanyazo mimi, ninyi, nanyi mtazifanya. Mnaona, mnaona Mungu yeye yule mnaona kazi nizifanyazo mimi ninyi, nanyi mtazifanya nyingi kuliko hizi, kwa kuwa mimi naenda kwa baba yangu. Kanisa litakuwa katika nuru kwa muda mrefu zaidi. Mnaona, kuthibitisha neno lake lililoahidiwa. Kama vile Mungu alivyofanya ahadi zake katika mwili wa Kristo, vivyo hivyo Kristo anafanya kazi zake zile zile katika mwili wa Kristo, kanisa. Mnaona. Sasa akifanya siri yake ijulikane kwa mti wake wa bibi harusi katika siku ya mwisho, ukizaa matunda yaliyokuwa kwenye ule mti hapo mwanzo. Angalia huo mti ukatoa tawi Mluteri, ulifanya nini? Wakati huo mti ulipoanza kukua, hili hapa tunda linakuja pamoja nao. Nini kilitokea? wali wakaliundia dhehebu. Kwa hiyo mpogo aje akapitia hapo, baba mkulima na kukata huo akasema umekufa. Wakaja wa Wesley ukafanya vizuri, wakati ukikua ulifanya nini? Ile tunda likarudi moja kwa moja kwenye huo mti tena. Kwa hiyo akaukata huo mzabibu ukafa. Nionyeshe kanisa moja moja, nataka kujua ni na miaka thelathini na mitatu ya historia ya kanisa. Nionyeshe wakati mmoja, mahali pamoja, ambapo kanisa lolote liliwahi kuunda dhehebu ambalo alikufa papo hapo. Nionyeshe mahali pamoja walipowahi kuinuka tena, nje ya idadi tu na kadhalika, sio wa wamsho. Mnaona halipo, la Bwana lote limekuisha. Kwa hivyo huyo mkulima alifanya nini? Alikuja akaupogoa, mnaona ulizaa tunda la kimadhehebu limau kwenye mti wa mchungwa. Kwa hiyo akaupogoa, mnaona, akauleta huku ukaendelea. Lakini moyo wa huo mti uko wapi? Papo hapo katikati, naye ameyapogoa yote mpaka juu kabisa. Ana mbegu hapa chini kwenye mzizi, kama mti uliopandwa kando ya mito ya maji, yeye achukuaye sheria za Mungu na upendo moyoni mwake naye atakuwa kama mti Zaburi moja, uliopandwa kando kando ya mito ya maji. Majani yake hayatanyauka, kwa majira yake atazaa tunda lake, nalo hili papa hapa. Nalo tunda huivia wapi? Haraka huko juu ya mti. Kwa nini? Nuru iko juu yake. Amina, hiyo ni kweli, na papo hapo juu ya mti. Katika siku hizi za mwisho, yeye analeta mti wa bibi harusi. Sasa kumbukeni, yeye ndiye huo mti wa uzima, kinyume na uzao wa nyoka. Mnaona, yeye ndiye ule uzao, uzao zao wa mwanamke ule mti wa uzima katika bustani na, bu, na kusudi wasije wakanyoosha mikono yao na kuondoa mti huu, wangekula mti huo na kuishi milele. Naye ndiye mti pekee unaoweza kutwaliwa, ambao unaweza kuishi milele. Neno lake ni uzima, na hilo liwe neno basi, neno la Mungu ambalo hawa alilikataa katika bustani Edeni. Basi huyu hapa Kristo, neno lilodhihirishwa. Ndipo alipokuja duniani, yeye alikuwa ndiye ule mti wa uzima. Je, mnaamini hilo? Nayo Rumi walifanya nini? Ilibidi apogolewe, ndipo akawekwa juu ya mti wa aibu, amelaniwa, angi kwaye juu ya mti, akawa laana kwa jamii ya wanadamu. Na sasa kupitia hilo, yeye analeta mti wa bibi harusi ambao utakuwa ni mti wa uzima uliorejeshwa kwake kama mume na mke katika bustani ya Edeni. Lo, utukufu kwa Mungu, kwa neno lile lile na Mungu, yeye yule aliyedhihirishwa katika mume na mke, mti ule ule wa bibi harusi ukirudi tena. Angalieni kulifanya lijulikane vile. Jamani, kuna mengi sana hapa, tungeweza tu kuendelea. Angalieni mti huu wa mwili wa Kristo bustanini, akifanya sasa, akiujulisha mti huu wa bibi harusi siri yake. Angalia ulikombolewa na Kristo, Adamu kurudi nyumbani huko Edeni pamoja na mke wake aliyeanguka, amekombolewa apate kurudi nyumbani tena. Huyo ni Kristo kanisani siku hizi, akimrudisha mke wake tena. Naiona ile siri yenye sehemu tatu sasa. Amina. Mungu akidhihirishwa katika Kristo, Kristo akidhihirika katika kanisa, wote pamoja kuwarudisha Adamu na Hawa wa asili tena, mwanamume na mwanamke ambao ni mmoja, waliofanywa kwa damu ile ile ile na Roho yule yule na kadhalika kanisa ni damu ya Kristo kwa Roho, kwa sababu uu uhai uko katika damu. Huo ni ubatizo wa Roho Mtakatifu ambao hutubatiza tukawa mwili wake ambao hutambua tu mwili wake nyama zake neno lake. debo alitagusa jambo hilo kamwe. Ni ufunuo, yeye anajua hilo. Vivyo hivyo Hawa lilijua, lakini alianguka, bali huyu naye anajua, wala hataanguka. Amekusudiwa, haleluya Amekusudiwa asianguke yeye, hata anguka amechaguliwa tangu zamani kwa ajili yake. Heri mtu yule ambaye Mungu hatamhesabia dhambi. Ninyi wahudumu, mnajua ninachozungumzia. Wakati kuna dazeni kadhaa ya ninyi mmeketi hapa, mnaona, heri mtu yule ambaye Mungu hatamhesabia dhambi. Daudi angalia kukomboa tena pamoja naye kwenda nyumbani, kurudi kwenye uzima wa milele, katika mwili wa mwanadamu, akila, akinywa, akiishi milele. Isaya alisema watajenga nyumba na kuishi, watapanda mizabibu na kula matunda yake. Hawatajenga na mwingine achukue, watoto hawatachukua, lakini watakuwa huko pamoja na watoto wao. Wow. <laughs> Ataijenga na kukaa umo. Uh, amina. Hajengi na mwingine akala, anajenga na kula mwenyewe hey. Amina ni kitu gani? bibi harusi wake akirudi pamoja naye amekombolewa, akawa Adamu na Hawa wa asili tena, kwa maana mauti imeacha nyuma. Wanatazama nyuma kwenye msalaba na kuona mauti imelipiwa, na sasa kwa imani tumefufuliwa pamoja naye, tumeketi katika mahali pa mbinguni sasa hivi, tukiangalia nyuma kwenye kile kilichotukomboa, tukimngojea mume ache twende nyumbani taratibu pamoja naye. Kusudi la Mungu lenye sehemu tatu lilodhihirishwa katika Adamu na Hawa na kila nabii na kote katika nyakati na yeye atakayekuja, yeye aliyekuwako, yeye aliyeko, na yeye yeye atakayekuja. Udhihirisho kamili ufunuo wa neno la Mungu, Adamu na Hawa wakirudi nyumbani tena, wamekombolewa, Mungu akijitambulisha mwenyewe. Hapo ataketi juu ya kiti cha enzi cha Daudi. Hiyo ni kweli, na atamiliki, atatawala mataifa yote kwa fimbo ya chuma. Kutakuwako na mti kila upande na kila taifa linaloingia, uponyaji huu utakuwa kwa ajili ya majani haya yatakuwa kwa ajili ya uponyaji wa mataifa. Wafalme wataleta heshima yao ndani yake. Hakutakuwa na chochote kitakachoweza kutia unajisi wala chochote kitakachoingia. Na mlima Sayuni utakuwa na nuru juu yake mchana kutwa na usiku kucha, na waliokombolewa watatembea katika nuru hiyo. Lo, haleluya! Kuazia sio hadithi ya kubuni, siyo dhana fulani ya kitheolojia, ni ufunuo wa Yesu Kristo kwa neno lake ambalo linang'aa zaidi. Limekuwa kweli katika nyakati zote na ni kweli katika wakati huu, ni kweli hapa sasa, ni kweli kwangu mimi, ni kweli kwako wewe, na kila mwanamume mwana na mwanamke aliye na ufunuo huu, amina, na kumwona Mungu mwenyewe akijitambulisha mwenyewe na kudundadunda mwenyewe kupitia maishani kwamba wewe ni mfungwa wake. Sasa wewe ni mfungwa wake wa upendo. Ulimwengu naweza kucheka kuwadhi yake, kusema njoni huku nje. Ungeweza kwenda, lakini wewe ni mfungwa, unaona wanawake wengine wanaweza kuingia Hollywood lakini si wewe. Wewe ni mfungwa, amina. Unaona, wewe ni mfungwa wa Kristo. wanaume wengine wanaweza kuvuta sigara na kunywa pombe na kufanya yesofaa wakitaka na kujiita Wakristo wamashereke masi na hata waubiri, lakini si wewe. Wewe ni mfungwa, mfungwa wa neno na Bwana na Bwana akijulisha siri yake kwa mti wa bibi harusi uliokombolewa na Kristo, Adamu wa pili akirudi nyumbani kurejeshwa tena kwenye Edeni huru na kifo, magonjwa, uzuni, aibu, akirudi na uzima wa milele. Basi sikilizeni, watu wengi sana wana mawazo mabaya nini nini. Kuwaongoa watu kwa Ukristo na kwa utawala wake sio wazo la Mungu, hata kidogo. Unasema tunawafanya waongofu kwa Ukristo kwa utawala wake, si hivyo. Kweli hawapaswi kunywa pombe, hawapaswi kusema uongo. Je, mnajua Waislamu wanaweza kuwashinda? Najua makafiri huko Afrika, hao watu weusi, nao wana sheria miongoni mwa makabila yao ambazo zinashinda chochote mnachoweza kuzalisha katika Ukristo. Mbona nimeenda kwenye kabila hilo la Washangaani huko, ikiwa msichana mdogo hajaolewa kwenye umri fulani, lazima aondoke, aondoke kwenye hilo kabila, aondoe rangi ya kabila lake, anaingia mjini, yeye ni kibarua tu. Na kama yeye, kabla ya kuolewa, anapaswa kupimwa ubikira wake. Akipatikana hatia ya kufanya uzinzi na mwanamume fulani, yeye hana budi kusema ni nani, na wote wawili wanaouawa pamoja. <laughs> Wao wanaweza wanaweza kuwashinda hawa wanaojiita vipi? Ikiwa ungefanya hivyo katika wale wanaojiita wa Kristo, asilimia tisini na tisa kati yao wangekufa kabla ya mapambazuko. <laughs> Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli, wanaume na wanawake pia, mnajua hiyo ni kweli. Ati nini unasema, vema, mimi ni safi? Kila mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Sasa vipi kuhusu hilo? na wewe je, dada, uliyejianika kwa mwanamume huyo namna hiyo, unatia tu kana kwamba ulifanya hivyo. Unaona? Lo, lakini ni sawa. Mchungaji anaogopa kusema hivyo. Kwa sababu gani? Makao makuu ya dhehebu lake yatamfukuza kama akiyakemea hayo. Wao ni machotara, hawalichukui neno neno. Lilisema hiyo ni kweli. Yesu alisema ni kweli, na yeye ndiye kichwa. Sasa angalieni Mungu akijitambulisha mwenyewe la, hatupaswi kuwafanya waongofu kwa Ukristo kwa utawala, bali kwa ufunuo. Kristo ndani yako, kama vile Mungu alivyokuwa ndani ya Kristo. Kama vile Mungu alivyokuwa ndani ya Kristo, Kristo ndani yako. Wakati yale ambayo Mungu alifanya ndani ya Kristo, Kristo anafanya ndani yako. Ishara ilizofanya Mungu ndani ya Kristo, Kristo anafanya ndani yako. Lo, hilo si ni nzuri sana. Lo, jamani, napenda hilo. Yesu alisema siku hiyo hiyo ni siku hizi, siku hiyo, ufunuo huu utakapofanywa ujulikane. Ujulikane, mtajua ya kuwa mimi ni ndani ya Baba na Baba ndani yangu, mimi ndani really yenu nanyi ndani yangu, really ufunuo utakapodhihirika, siku hiyo mtajua ya kuwa mimi na Baba tu mmoja, and mimi, and Father, mimi ni ndani ya Baba na Baba yu ndani yangu. Ndipo ufunuo huo utakapokuja, basi ni mimi ndani yenu nanyi ndani yangu. Haya basi, mnaona sehemu mbalimbali, sehemu tatu mbalimbali mba za kufanya nini? Kulirudisha, tunapaswa kuwa kama vile Yesu alivyokuwa, neno la Mungu, yeye alithibitisha hivyo, e hivyo, kama yeye kama asingekuwa neno hanga lilidhihirisha neno, angalikuwa mwanatheolojia mkuu, huyo angekuwa ndiye masihi halisi ambaye ulimwengu ulikuwa ukimtazamia. Unaona, naam, Bwana, huyo angekuwa ndiye huyo, ndiye wanayemtafuta leo hii, mtu anayeweza kumzidi Billy Graham au mtu anayeweza kulizima dhehebu lao aje na kuwaonyesha hao Wabaptisti hawajui wanaposimama. Hakika wanamtafuta huyo, bali kanisa linatafuta unyenyekevu na ishara za Mungu aliye hai. Kristo Yesu hakuwa mwanatheolojia mashuhuri, alikuwa mkulima mdogo wa kawaida wa wa mwana wa seremala alivyoitwa. Ona, alitembea kote, lakini Mungu alisema, baadhi yenu mnionyeshe kile ambacho Biblia inasema kwamba nitafanya ambacho sijakidhihirisha. So kwa hiyo kanisa linaweza kufanya jambo lile lile siku hizi, yale aliyofanya Kristo, ndiyo kanisa linafanya sasa. Siku hiyo mtajua ya kuwa mimi ni ndani ya Baba na Baba yu ndani yangu, mimi ndani yenu nanyi ndani yangu. Mnaona haya? Basi mkitembea kwenda Sayuni kuelekea wapi? Ufalme. Siku hiyo mtajua kwamba mimi niko ndani yenu. Pia angalieni hapa, hapa ni zuri, sitaki mkose hili sasa. Kila mtu una ninyi, watu kwenye kanda, uko porini na popote, mtakapoisikia sasa, sikilizeni: na kama vile baba alivyonituma mimi, nami nawatuma ninyi, Yesu alisema. Mnaona? Sasa angalieni Baba aliyemtuma aliingia ndani yake ili kujithibitisha mwenyewe vyema kwa maana yeye alikuwa neno. Na Yesu yeye yule anayewatuma anaenda pamoja nanyi na ndani yenu kumthibitisha Mungu, yeye yule, kama vile Baba alivyonituma, nami ninaishi kwa Baba, kwa hiyo ninawatuma nanyi, muishi kwa mimi. Yeye ni nini? Yeye ni neno, naishi kwa neno. Lo, jinsi ningetaka kuchukua somo juu ya jambo hilo na kuhubiri sasa kwa yapata saa kadha juu yake. Naona juu ya hilo, jinsi alivyokuwa juu ya hilo. Angalieni, angalieni, naye baba aliyenituma aliambatana naye. Baba anayetuma Yesu, anayetutuma naenda ndani yetu. Bado kitambo kidogo, na ulimwengu hautaniona tena, lakini ninyi mtaniona, kwa maana mimi kiwakilishi nafsi mimi ule utu Yesu, nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata mwisho wa dunia. Kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Sasa rudi nyuma uone kile yeye alichofanya, kisha uone kile unachofanya, kisha ujilinganishe. Na kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu, na kama vile siku za Lutu, wakati Billy Graham na Oral Roberts, mambo leo, waliposhuka wakaingia Sodoma na kuwahubiria hao wa Sodoma na kuyapofusha macho yao, mnaona kwa Injili, malaika mmoja alibaki nyuma, mjumbe, pamoja na Ibrahimu na lile kundi la wateule basi. Alifanya ishara ya aina gani? naona na Ibrahimu alimwitaje Elohimu? <laughs> Mungu alidhihirishwa katika mwili Yesu, akionyesha ya kwamba yeye mwenyewe Mungu ndani yake atadhihirishwa katika bibi harusi wake katika siku za mwisho. Lo, jamani, jamani, hakuna mwisho wake. Ufunuo tu wa Mungu ni wa milele, unaendelea tu mbele zaidi na zaidi na zaidi. Angalieni basi mtu kama Adamu na Hawa wa kwanza kabla dhambi haijawatenganisha katika mauti. Sasa Kristo Adamu wa pili, uzimani, wa pili uzimani anamkomboa bibi harusi wake kutoka mautini na sasa akiwa njiani kurudi kwenye Edeni ya asili, akimrejesha bibi harusi wake katika ushirika, kurudi pamoja na Mungu kama mume na mke katika bustani ya Edeni, Kristo na bibi harusi wake naye Mungu siku hiyo ufalme apewe Baba apate kuwa yote katika yote. Wakati angali ananena nitasikia Daudi Kristo Daudi uh, akiketi kwenye kiti cha enzi, mfalme juu ya jamii yote ya wanadamu. Na wakati wangali wanafikiria nitajua wanachofikiria kabla hawajazungumza nitawajibu. Mbwa mwitu na mwanakondoo watakula pamoja, simba atakula majani kama maksai, nao watakula pamoja na kulala chini, hawatadhuru wala wataharibu katika mlima wangu wote mtakatifu, kurudi moja kwa moja kwa katika Edeni tena upesi iwezekanavyo. Oh, hilo hapo, kusudi lake lenye sehemu tatu. Ee Mungu, tujalie kulijua hilo, tujalie kulijua. Sikilizeni kwa makini sasa, tena tunapoendelea kurudi kwenye Edeni ya asili, kisha tunapozaliwa naye, tunajazwa naye. Unaona, maisha yako, uhai wake uko ndani yako Actual... basi, matendo yetu yote yanapaswa kumtangaza yeye, kama kuchukua kuondoa uwai kutoka kwa mti mmoja na kuweka kwenye mti mwingine. Ukichukua uwai kutoka kwa mpea uweke kwenye mtofaa, utazama pea, hauna budi, maana utovu uwai ulio ndani yake, chembechembe ni mpea. Sawa, basi matendo yetu yote yanapaswa kumtangaza yeye. Tunalo jina lake, iyo ni kweli, tunapaswa kulibeba jina lake. Nakumbukeni sisi sasa, kama bibi harusi wake, tumetiwa mimba kwa roho wake. Oh. <laughs> Lo jamani, kanisa likizaa watoto, mnaona, lililotiwa mimba na roho wake, kwa jina lake, likibeba jina lake, likibeba uhai wake, likitoa dalili za uhai wake, likithibitika, pamoja na utangulizi, ushahidi wa kufufuka kwake akionyesha kwamba hajafa bali yu hai hata milele. Huu ni uzima wa milele na umethibitishwa, unathibitishia ulimwengu ya kwamba sisi ni hai ndani yake. You know, church... unajuaje? Kwa sababu wewe ni mfuasi wa kanisa kwa sababu Kristo anaishi kupitia kwako. Umetiwa mimba sasa na roho wake. hata wewe, wewe ni mfungwa kwa kitu kingine chochote. Umefungiwa roho, jamani, kwa Injili, umefungiwa kwenye neno, na watoto wote unaoweza kuwazaa ni hao, maana wewe ni mfungwa, uwezi kufanya uzinzi, tayari umetiwa mimba. Utukufu haiwezi kushikilia tumbo la uzima limefungwa kwa kitu kingine chochote. Wewe tayari ni wake, kwa kuchaguliwa tangu zamani. Iyo mbegu imepata uhai, hakuna ulimwengu unaoweza kuingia. Lolo lo, jinsi tungependa kukaa juu ya ili kuayapata saa moja. Nina hakika mnaelewa, mnaona. Kristo na wake pekee, tayari imekwisha. Ile mbegu ilikuwepo ile mbegu ilikuwa tayari iliwekwa umo. Lini? kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, ametuchagua tangu awali kwa uzima wa milele, na mara tu mtiririko utoao uzima, hiyo mbegu ikilala pale, mbegu zingine ambazo zingeingia tu hazingeshika, hazingeweza kufanya hivyo hivyo. Lakini wakati mbegu hiyo ilipoingia, upesi iliziba tumbo la uzazi, hizo mbegu zingine zote ziliondolewa naona namna hiyo, nawe unakuwa mfungwa, umezungukwa katika Kristo, Kristo ndani yako, uzima wake ukitoa ushahidi wake, ishara zake. Lo, jamani, jamani, jamani! Tazama akileta ishara zake za uzima kama ushahidi wa kufufuka kwake kuthibitishia ulimwengu kwamba uzima wa milele unathibitishia ulimwengu ya kwamba tuko hai ndani yake. Basi liwazieni hai pamoja na Mungu mkombozi wetu, ambaye alituumba kwa kusudi lile lile, kanisa na maisha yake, uumbaji ndani yetu. Yani, Musa angeweza kusema kwa neno la Mungu na waje, ndipo nzi wakaja. Mungu anaweza kuumba nzi, aweza kuumba kuchakulo. Mnaona? anaweza kufanya lolote atakalo anaweza kuumba anaweza kufanya lolote yeye ni Mungu Mungu yeye yule wayi huo umbaji mnaona ulio ndani yako unaweza wewe ni mfungwa uwezi kulinena mpaka yeye aseme ulinene lakini ulipolinena ni neno la Mungu amethibitisha kuwa hivyo kitu kingine chochote ni sawa naye anajua hilo linaponenwa, aina budi kuwa hivyo. Unaona, Musa akachukua fimbo yake, akasema vyura, nawaje, kwa sababu Mungu alisema nakuje vyura. Alilitangaza tu, hiyo ni kweli, nao vyura wakawa katika kila kitu, kila mahali palikuwa na vyura. Walitoka wapi? Hakuna juaye. Hawakuwepo awali, lakini muumba Mungu akifanya kazi kupitia mwanadamu, aliumba vitu spishi hai. Mungu yule yule aliyemuumba chura wa kwanza anaweza kumuumba chura wa pili, anaumba vyura wote. Lo jamani, mnaona ninalomaanisha. Aliumba kuchakuro wa kwanza, anaumba kuchakuro wa pili, anaumba kuchakuro yeyote, anaweza kuumba kuchakuro mahali ambapo hapana kuchakuro. Anaweza kufanya chochote atakacho. Yeye ni Mungu, yeye ni Mungu, uhai wake. Lo, jamani, ninapowazia hilo unifanya nitetemeke. Ah, lo, kuishi pamoja naye, kwenda nyumbani pamoja naye, tukaishi naye kwenda nyumbani pamoja naye tukaishi naye milele, tukiwa na uzima wa milele. Hii ni siri kuu ya Mungu ya upendo uliodhihirishwa, kwamba Mungu na mwanadamu wamekuwa kitu kimoja. Naona jambo lote ni Mungu na mwanadamu mmoja. Mungu na mwanadamu walikuwa mmoja huko, na Mungu na mwanadamu ni mmoja hapa. Mnaona ni nini? Kujazwa na Roho wake yeye akiwa na utangulizi. Hayo yalikuwa mafanikio ya Mungu. Hilo ndilo kusudi la Mungu kufanya hivyo, ili yeye apate kuwa ndani ya Kristo na Kristo ndani yetu na sisi sote pamoja mmoja, Roho Mtakatifu. Jambo lile lile alilifunua kwa Kristo analifunua hapa, nguvu uumbaji za kimbinguni. Lo jamani, Mungu yeye yule ambaye angeweza, ambaye ange weza kusema haya yote kupitia kwa Musa, vyura na waje. Yeye yule aliyeweza kusimama pale, maji haya na yageuke kuwa divai. Mnaona? Amina. Je, hiyo ni kweli? Yeye ni Mungu yeye yule, yeye yule, yeye kamwe habadiliki. Ni Mungu ndani ya mwanadamu, huo ndiyo udhihirisho wake. Hilo ndilo analofunua, hilo ndilo analojaribu kufanya. Na neno la Mungu mwenyewe likifunua, ina inaonyesha kwamba mwanadamu hawezi kuumba. Mungu ndiye muumba na si mwanadamu. Tena ni Mungu muumba ndani ya mwanadamu, ambalo ni kanisa lake sasa. Amina, likiende nyumbani mbinguni likaishi naye milele. Mungu anaonyesha upendo wa milele kwa kanisa. Sikiliza, sikiliza kwa makini sasa, nataka usikose kupata hii. Hakuna kanisa lingine, hakuna ishara nyingine, hakuna ushirika mwingine, hakuna utawala mwingine, hakuna ushuhuda mwingine, hakuna kanuni nyingine ya imani, hakuna madhehebu yanayokubalika nje ya hili. Mungu hakubali chochote isipokuwa hicho: Kristo ndani yako, tumaini la utukufu, kitu pekee ambacho Mungu atatambua. No hakuna ushirika hakuna kanisa hakuna kanuni za imani hakuna dhehebu hakuna chochote kila kitu kimekufa ni vipande vinavyopaswa kukatwa vipogolewe vitoke kwenye kitu hicho ili Kristo apate kuishi akiwa na utangulizi ndani yako si kurejea nyuma nina tawi moja hapa linachosema ni dhehebu langu hilo halina budi kukatwa pia Kristo aliye hai, uwepo ulio hai, neno lililo hai. Angalieni person, kwa uthibitisho wake mwenyewe binafsi huthibitisha kanisa lake. Si wanachama kamwe. Hakufanya jambo hilo siku za Musa, hakufanya hivyo katika siku za mtu mwingine yote. Mwishoni mwa ulimwengu inapofika mahali ambapo ilikuwa ni maangamizi, siku za Lutu, haikuwa wanachama, ilikuwa ni uthibitisho wa kibinafsi. Mungu katika mwili, mnaona thibitisho la kibinafsi. Kumbukeni, wazieni hilo, kwamba watu waliozaliwa kwa roho wake katika siku kama hii, katika wakati huu mkuu wa kimadhehebu tunaoishi naye, Mungu aliye hai huchukua neno lake lililo na, na kulithibitisha kibinafsi uwai huu ulio katika neno, chembe chembe iliyo ndani ya mbegu, na neno ni mbegu ambayo mpanzi alitoka kwenda kupanda, na uzima ni Kristo katika neno, kibinafsi ndani yako, kuthibitisha jambo ambalo huwezi kufanya akithibitisha mwenyewe ya kwamba si wewe bali ni yeye. Uh, uh, na umekuwa mmoja mm, mm, mtumwa wa uh, upendo kwake kuwa bibi harusi. Ashukuriwe Mungu aliye hai aliyeziumba mbingu na nchi na vyote vilivyomo. Si ajabu yeye ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho, yeye aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja, shina na mzao wa Daudi, ile nyota ya angavu na ya asubuhi. Yeye ni yote katika yote uwepo wake ndani ya mtu binafsi pamoja na thibitisho lake mwenyewe kibinafsi, akijieleza mwenyewe. Neno lililo hai ambalo limeahidiwa kwa ajili ya siku hii, likijidhihirisha lenyewe kupitia kwako, thibitisho la ufunuo mkuu wa Mungu. Angalia katika mtu binafsi pekee, kamwe si katika kikundi. Mtu binafsi Sio kwenye kundi, utambulisho wake ni kwa mtu binafsi. Mnaelewa hilo? Si pamoja na Methodist, si na Baptist, si Presbiteri, si mtu Mluteri, si wa Pentekoste. Bali kama mtu binafsi nitachukua mmoja na kumwacha mmoja. Nitawatenganisha, hiyo ni kweli. Wawili watakuwa kondeni, nitachukua mmoja na kumwacha mmoja. Wawili watakuwa kitandani, nami nitamchukua mmoja na kumwacha mmoja. Sio kundi, ni thibitisho la kibinafsi la mtoto wa Mungu aliyetiwa mimba, aliyejazwa na Roho Mtakatifu, amejisalimisha sana kwa Mungu hata hajali kitu kingine chochote, naye Roho Mtakatifu akiishi maisha yake akidundadunda ndani yake ikionyesha thibitisho la, la kibinafsi la neno lenyewe likijidhihirisha lenyewe kwa watu na kwa ulimwengu. Ulimwengu unawezaje kutembea kwa upofu karibu na kitu kama hicho, kama vile tu wa Katoliki walivyopita karibu na mtakatifu Patrick na hawakumtambua mpaka baada ya yeye kufa. Jambo lile lile walilofanya kwa mtakatifu Martin, hawakulitambua jambo lile lile, wamefanya katika nyakati zote, jambo lile lile walilomfanyia Joan wa Arc. Kanisa Katoliki lilimchoma moto, ati ni mtakatifu, kwa sababu alikuwa wa kiroho. Yapata miaka mia moja na hamsini baadaye, walichimbua mili yao, makasisi na kuwatupa ndani. Kufanya toba linapita moja kwa moja karibu nao, wala hawalitambui mpaka limekwisha. Inachukua tu uzao uliochaguliwa tangu zamani, ambao Mungu aliuchagua tangu zamani, kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Jambo lile lile lilikuja kwenye siku za Nuhu, jambo lile lile lilikaja katika siku za Musa, siku za Eliya, siku za manabii, siku za Yesu, kuendelea hadi saa hii hii. Mtu aliyetiwa mimba na uzao wa Mungu, neno mle ndani likijidhihirisha lenyewe, wamejitolea kabisa kwa mapenzi ya Mungu. Hata neno na neno pekee hujidhihirisha lenyewe ndani ya mtu huyu, mfungwa kwa mtu binafsi, sio kusema kanisa langu sasa kanisa langu. Haina uhusiano wowote nayo, ni mtu binafsi, mtu mmoja. Kuzimu yote iko kinyume na mafundisho haya, kuzimu yote iko kinyume na ukweli huu, lakini ni kweli. Yesu kamwe hakusema, sasa, Petro, wewe na Yohana na watu wengine wote mnao ufunuo sasa kanisa lote limeokoka. La, ilikuwa kwake binafsi na kwambia wewe, siyo kwao. Kwako wewe ndiwe Petro, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, nalo neno Petro maana yake jiwe. Jiwe linamaanisha aliyekiri au aliyejitenga juu ya jiwe fulani, juu ya kitu fulani. Unaona, walioitwa watoke kanisa lililoitwa litoke, juu ya jiwe hili, juu ya ufunuo huu. Mwili na damu haviko kufunulia jambo hili, lakini juu ya ufunuo huu kundi lililoitwa litajitenga kanisa langu ndani yao, na milango yote ya kuzimu haitaweza kulistahimili. Hakuna hata unywele mmoja wa kichwa chako utapo utakaopotea. Wewe ni wangu, nitakufufua katika siku ya mwisho, nitampa uzima wa milele na nitamfufua katika siku za mwisho. wo hapo, ufunuo siyo wao, lakini yeye, mtu binafsi, sio kundi, mtu binafsi. Kuzimu yote ina upinga, lakini siri yake imefunuliwa tu kwa bibi harusi wake mpendwa. Huyo ndiye pekee angeweza kuiona. Alisema Isaya, alisema vyema juu yenu, enyi wanafiki, enyi nyoka nyasini. Natoka hapa nje na kusema lo, manabii wakuu watakatifu, tunaweka alama makaburi yao, tunayang'arisha akasema, ninyi ndinyi mliowaweka humo. Je, alisema hivyo? Jambo li lile lile angeambia makanisa ya Katoliki katika siku zao, walipotumiwa manabii wa nini, la kale, agano la kale, kabla yawajawa na Nikea Rumi kule juu na wateule, hao manabii wa kale waliotoka kule wakila funza na kadhalika, kutoka ardhini, wakiwa hata hawana nguo, huku wamejizungushia ngozi ya kondoo na kujaribu kuitetea kweli hiyo ya bibilia lakini kanisa katoliki lilitaka wazo lao la kiakili kisha wakatoa wakaja mtakatifu ireneo polikapo martini wengine wote nao walifanya nini wakawaweka kaburini joani wa ak mtakatifu patrick na wengineo wakawaweka mle ndani sasa wanarudi na kupaka kutachokaa kama walivyomfanyia joani wa ak walifanya nini? Wakawaweka humo ndani. Basi nasema kama vile Roho wake anavyowaita kuta zilizopakwa chokaa, enyi wanafiki, mkijiita kitu fulani, mnapochukua dhana ya kiakili ya mwanadamu na kuliacha neno. Badala ya kuja mmetiwa mimba kwa mbegu ya Mungu, neno ndani yenu, mmechukua kila chotara Si ajabu aliketi kama kahaba, kwa sababu yeye anafanya uasherati wa kiroho, kuwafundisha watu mambo ya mwanadamu wala si mambo ya Mungu. Lakini yeye alisema, msiogope enye kundi dogo, baba yenu ameona vema kuwapa ninyi ufalme. Hiyo ni kweli. Hakika hapo, tunayo bibilia katika Ufunuo. Ilisema mji huu um mkubwa ulitawala juu ya wafalme wote wa dunia, alisema alikuwa kahaba. Hiyo ni nini? Mwanamke anayedai kuwa na m... ni mama waishima, wa heshima huku anafanya uasherati. Alikuwa na kikombe mkononi mwake cha kuwatakia heri walimwengu cha kilichojaa uchafu wa machukizo ya uasherati wa wake, na alikuwa na binti makanisa ya Kiprotestanti, kwamba kila mmoja lilitoka kwake na mafundisho yale yale yake ya uongo ubatizo ule ule na kwa kupeana mikono badala ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, na mafundisho yao ya uongo ya Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, na hayo yote badala ya kuchukua jina la bibi harusi bwana harusi na kadhalika. Unasema haileti tofauti yoyote. Inaleta. Nikiandika jina langu kwenye undi na kusema ka, kasisi kwa muhudumu ama kadhalika, hiyo haitatoa pesa zozote. Hiyo ni kweli, inakataliwa kwenye benki. Angalieni vema, lakini siri hii yote imefunuliwa tu, kama alivyoahidi kwa bibi harusi wake. Kuzimu iko kinyume na ukweli huu wa ufunuo wa siri hii, lakini bibi harusi amesimama juu yake. Huo ndio msimamo wake. Kwa nini mnaona njaa kanisa? Kwa nini mnaona kiu? Ni Baba akijaribu kuwafunulia siri hii iliyofichwa, lakini mnaruhusu mambo mengi yaiondowe ndani yenu. Unaruhusu kazi yako, unamruhusu mke wako, unamruhusu mume wako, unawaruhusu watoto wako, unaruhusu maangaiko ya ulimwengu, unamruhusu mchungaji fulani, unamruhusu mtu mwingine atoe hiyo kutoka kwako, huku unajua kwamba ndani kabisa moyoni mwako una kiu, una njaa. Ni Mungu akijaribu kukufunulia hilo. Unaona ufunuo, siku ya mwisho imefika. Angalieni sasa, hebu tuangalie nyuma tena. Siwezi kuya kwepa haya yote, mnaona. Ninawatakeni tu mtazame hapa kwa dakika moja tu, sasa nasi tutafunga katika dakika chache utakuwa nipeni tu usikivu wenu mkamilifu kwa dakika moja, angalieni Wakolosai kifungu cha 18. Hapa katika kitabu cha Wakolosai kifungu cha 18. Sasa yeye ndiye kichwa cha kanisa, mwili naye ni mwanzo, mzaliwa wa kwanza katika wafu ili, katika, ili kwamba awe mtangulizi wa mambo yote. Yeye ndiye kichwa cha kanisa ambalo ni mwili wake, naye anataka utangulizi. Sikilizeni sasa, sikilizeni kwa makini tunapoenda ati nini. Yeye anapaswa kuwa kichwa cha mwili, mwili wa bibi harusi wake, ambaye ametwaliwa kutoka kwake, mwili na mfupa, kama vile katika Adamu. Mnaona bibi harusi aliyezaliwa kutoka kwa wafu. Mnaona hiyo ni aliyezaliwa kutoka kwa wafu. Dhambi ya kutokuamini, hawa waliuawa na nini? Kutokuamini. Ni kweli, kutokuamini kwa kwao katika nini kwa kwa wasio kuto kumwamini Mungu. La, alimwamini Mungu hakika. Je, alisema kuna Mungu? La, bwana. hakuwa kafiri vema. alisema unajua, siamini neno lake hata kidogo? La, hapana. aliamini yote isipokuwa jambo moja dogo. Mnaona sasa. Je, Biblia haikusema katika kitabu cha Ufunuo? Yesu alisema mwenyewe, mimi mimi Yesu nimemtuma malaika wangu kuwashuhudia ninyi mambo haya, yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwake ama kuongeza neno moja kwake. na kama huzuni hizi zote zote na masikitiko ilibidi zije kwa sababu mwanamke mmoja alitilia shaka neno moja la Mungu. Je, yeye atakurudisha ukitilia shaka neno moja? Angekuwa si haki. <laughs> Naona, naona hiyo haingekuwa haki imehukumiwa. Huyu hapa mtu mmoja amesimama naye, alisababisha huzuni hizi zote kwa sababu ya neno moja lililotiliwa shaka, kisha anasonga mbele na kuchukua ujuzi wa miaka na kila kitu na Biblia na kadhalika na wengine ambao wametoa uhai wao kwa ajili yake kisha kusema, lo, unaweza kwenda mbele na kula, hiyo ni sawa, nitakuruhusu urudi kwa vyovyote vile. Lo, Mungu hana upendeleo. Lakini mnaona, mnaona, Mungu hana upendeleo. Sasa angalieni, angalieni sasa, yeye ndiye kichwa cha mwili aliyezaliwa kutoka katika dhambi ya kutokuliamini neno la Mungu. Hiyo ina hiyo inaliachilia kila dhehebu kila kanuni ya imani, mnaona kutokuamini neno ambalo ni yeye mwenyewe, neno la uzima. Mnaona, neno pekee lina uzima. Neno lingine lolote ni chotara, haidhuru linafanana na loki asigani, si neno. Neno hutoa wa uhai wake lenyewe wa ambao hawa aliubadilisha kwa maarifa ya kibinafsi. Mnaona jinsi kanisa limefanya siku hizi kupitia ufahamu wa mtu fulani. Musa alikuwa na ufahamu mkubwa wa Mungu mpaka alipokutana na kichaka kilichowaka moto, ndipo akaona u... kupungukiwa kwake. Kile kichaka kilichowaka moto kilikuwa na yale Musa alipungukiwa, neno lile, yale ambayo madhehebu yamepungukiwa. Yeye kichwa, ndiye malimbuko ya ufufuo. Tutauacha u... ufunuo kitambo kidogo tu zaidi, mkisema hivyo Vema, vema sawa, kidogo tu sasa. Yeye ndiye malimbuko ya ufufuo, hiyo ni kweli. Tazama basi, yeye ni nani? Yeye ndiye kichwa cha mwili ambao ni kanisa lake, bibi harusi. Basi mwili wa bibi harusi lazima ukifuate kichwa, kwa maana ni sehemu ya kufufuka kwake na ni sehemu ya ile siri Haiwezekani kwake kutoenda. Lo jamani, ni sehemu ya siri ya Mungu, jinsi Mungu alivyojifunua mwenyewe hapa na kuinua kwa Neno. Kwa hiyo yeye uliifunua kanisa lake na kuliinua kwa neno lile lile, ni sehemu ya siri yake yenye sehemu tatu. Kama vile kichwa kilivyochukuliwa kutoka kaburini, vivyo hivyo na mwili hauna budi kumfuata kurudi Edeni, ambapo kichwa cha familia, mwanamume, bwana harusi bibi harusi akiwa ni mwili wa bwana harusi hana budi kumfuata bibi harusi, kwa maana huyo ndiye kichwa, nacho kichwa kinafunuliwa na kurudi na uzima wa milele, nao mwili lazima ukifuate, kwa sababu ni mume na mke tena. Amina. Na maadamu umetiwa mimba ya neno lile lile ambalo ni mwili wake, umeuchukua mwili wake ukawa ndani yake, ulipolichukua neno, si kanuni ya imani neno. Lo jamani! Je, hilo silingefanya silingi so kwa ajili ya alasiri hii kuendelea nalo jamani, hilo si lingekuwa ni ajabu? Unaona, hebu wazia jambo hilo sasa. Kile kilicho kwa hiyo, mwili hauwezi kutambua. Msilikose ili mwili basi, hauwezi kutambua uongozi mwingine wowote ila neno maana ki kichwa kimeunganishwa na mwili nacho kichwa ni neno, na ni neno lile lile, uongozi mmoja. Kwa hiyo madhehebu na baba watakatifu na kila kitu kingine ni samadi iliyokufa kuna uongozi mmoja, huo ni Kristo. Mwili hutambua kitu kimoja tu, neno. Sasa nionyeshe ambapo mtu fulani alibatizwa katika mwili katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Nawe unatambua nini? Unaona, ninatambua. Ninazungumza na maelfu kwenye kanda, mwajua nasi tuna huduma ya kanda kote ulimwenguni. Umebatizwa kwa jina gani? Well, kwa maana hapana jina, jina jingine walilopewa chini ya mbingu lilisema neno ambapo mwanadamu anaweza kuokolewa. Kama umebatizwa kuonyesha imani yako katika Kristo na kisha uchukue jina la kanuni ya imani, basi wewe ni chotara. Exactly... ikiwa wewe si kama kanisa hilo hasa Catholic... na unayapenda mafundisho yao hasa. Alafu ninyi Wakatoliki mnaona, mnawezaje kuwa chini ya mamlaka ya papa? Sasa mkisema kwamba yeye ndiye mrithi wa urithi wa kimitume kutoka kwa Kristo, kutoka kwa Petro na papa huyu na kanisa hili hufundisha kinyume sana na neno hili la kwanza ambalo Mungu alilitambua kwa ishara na maajabu kuwa ndilo kanisa lake na kuona neno lile lile likiletwa siku hizi katika wake likionyesha ufufuo ule ule aliyokuwa nao kule, Mungu akiishi miongoni mwa watu wake akifanya mambo yale yale. Alafu ati unaweza kutambua uongozi katika Rumi? Uongozi wetu uko mbinguni. Mimi siendi Rumi, ninaenda mbinguni nitakapo kufa. Naona mnona mnona, uongozi uko mbinguni nao mwili hauna budi kukifuata kichwa kama vile mke anavyomfuata mume an kwa kuwa Adamu hakudanganywa, alitoka pamoja na Hawa, Hawa alidanganywa, alikuwa makosani. La sivyo ufufuo mzima wa mwili wote ungetokea katika ile siku ya Bwana Yesu alipotoka kaburini. Lakini ilimbidi kumkomboa ambaye ni mwili wake, yeye hana budi kukombolewa apate kuja kwake. Mnaliona? Loo, jamani Mnaona, haungetukia wakati huo. Ukombozi unaendelea sasa. Mnaiona ile mihuri, anapokuwa katika kazi yake ya upatanisho kule nyuma, akikomboa. Lakini siku moja atakuja na kukichukua kitabu hiki alichokikomboa, na wote walio katika kitabu hiki watakuwa ni yeye, kwa kuwa huyo ni mwaminio hayo maneno katika hicho kitabu, nalo neno ni yeye na wote walio ndani ya hicho yeye, alikuja kwa ajili ya kitabu hiki cha ukombozi, ambao majina yao yameandikwa katika hicho kitabu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, alipochinjwa kama mwanakondoo. Naye huyu hapa leo katika neno lake akidhihirisha jambo lile lile alilofanya kule, hawezi kutambua uongozi mwingine la Bwana, hakuna wa, askofu hakuna chochote. Anatambua uongozi mmoja huo, ni Kristo, naye Kristo ni neno lo. Jamani, napenda hilo. Naam, Bwana. Kama vile kichwa kilivyotolewa kaburini, vivyo hivyo na mwili wake hauna budi kumfuata mpaka Edeni. Kwa hiyo mwili hauwezi kutambua uongozi mwingine wowote, ila uongozi wa neno. Hakuna dhehebu linaloweza kuweka chochote kwake, kwa, kwa maana mtu yeyote atakayeondoa neno moja kwake ama kuongeza neno moja kwake, liliondoa kwake, umekufa chotara papo hapo. Amerudi hapa, ushuhuda huu mikononi mwake, uchafu wa washarati wake, akifanya uzinzi wa kiroho dhidi ya neno lile lile analodai kuamini. Naona, kwa hiyo ni neno ama si chochote. Hiyo ni kweli. Yeye neno. Unajuaje kuwa ni sawa? Yeye neno amethibitishwa. Unaona, yeye neno linapothibitishwa ipasavyo, ndiye uongozi, kichwa cha kanisa. Yeye ni neno, uongozi. Yeye anatambulishwa ipasavyo, ametambulishwa, amethibitishwa na Roho wake mwenyewe akiwa ndani ya kanisa lenyewe, huyo mtu akijidhihirisha mwenyewe katika uthibitisho. Ndiyo uthibitisho wa moja kwa moja kwa huo mwili mzima. Huhitaji kanuni za imani basi madhehebu yameangamia, lakini uongozi wenyewe unatambulika katika mwili kwa vitambulisho vya kibinafsi. Unaona, akijitambulisha mwenyewe, unathibitisha uongozi kwa mwili, basi tumeunganishwa chini ya uongozi mmoja uliothibitishwa, yaani Kristo, neno la Mungu. sehemu tupu kwenye kanda si chini ya kanisa lolote. Basi uongozi wetu ni ufalme. Ufalme wa Mungu uko ndani yenu, ilisema bibilia, Yesu. Ufalme si si si dhehebu. Sisi ni raia wa ufalme, nao huo ufalme ni neno la Mungu lilofanyika roho na uzima katika maisha yetu wenyewe likitimiza kila ahadi katika siku hii, kama ilivyokuwa katika siku ile, wakati neno na Mungu alikuwa mmoja, nalo neno na Mungu ni kitu kimoja katika kanisa lake siku hizi, likiufanya ukuu wa mwili uliokombolewa, kuleta ujumbe katika siku ya mwisho na kufufuka katika wafu, katika ufufuo, kurudi na kurejesha tena, kama vile Adamu na Hawa hapo mwanzo katika bustani ya Edeni. Siri ya Mungu yenye sehemu tatu, mwili wake. Lo, jamani! Angalieni kwa makini sasa. Kama katika mifano Israeli wa kale sehemu tupo kwenye kanda. Je, ninachukua muda mwingi tu yake? Msiniache msiniache, niingie sana kwenye sasa. Sikilizeni sasa, hatuna ila kurasa kama ishirini zaidi, mnaona mnaona, lakini sasa mimi kidogo tu sasa, na kisha kisha nitawaacha nyote mwende mpaka kiangazi kijacho, ama wakati fulani, Bwana akipenda. Naona sasa, angalieni, angalieni sasa, wameunganishwa pamoja chini ya uongozi mmoja, kwa namna ile ile, mfano wa Israeli wa kale. Sasa mnalipata? Kama Israeli wa kale, Mungu mmoja alithibitishwa kwa nguzo ya moto na kujifunua mwenyewe kupitia nabii kuwa neno Mungu yeye yule nguzo ile ile ya moto kwa njia ile ile hawezi badili njia yake. Hilo ni kamili tu kama iwezavyo kuua, sivyo? Unaona? Mungu mmoja. Israeli walikuwa na miungu wangapi? Mmoja. Bibi harusi ana wangapi? Mmoja. Je, kutakuwa na wangapi? Moja. Hakika, hakika. Mnaona? Listen, chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu ambaye alikuwa ni nguzo ya moto katika siku za Musa, yule nabii mkuu, aliongozwa na nguzo ya moto. Je, hiyo ni kweli? Vema, wakienda kwenye nchi ya ahadi. Na katika wakati wa Kikristo kulikuwa na Mungu mmoja ambaye alionekana katika umbo la nguzo ya moto kwa nabii aitwaye Paulo, aliyetumwa kwa mataifa kuwatoa watu kwa ajili ya jina lake. Hiyo ni kweli na katika siku za mwisho ameshuka kwa namna hiyo hiyo, akijithibitisha mwenyewe. Mnaona, katika ishara ile ile, ajabu ile ile, nguzo ile ile ya moto, injili ile ile, neno lile lile, dhihirisho lile lile. Mwili wake utafanya kazi alizoahidi, kama katika Marko 16 na kadhalika. Mwili wake haukuzuiliwa kaburini, bali ulitambulishwa pamoja naye katika ufufuo. Mnalipata basi, mwili wa watoto wake waaminio hautazuiliwa kaburini atakapokuja, bali utatambulishwa pamoja naye kwa sababu alikufa kwa kusudi la kumfufua bibi harusi wake. Ule mwili unatambulika kwa sababu ni mwili wake, kwa sababu ni neno, umetolewa kabisa kutoka kwa mambo ya madhehebu kwenda kwake, naye ni neno. Mnaona na, una, na unatambulishwa pamoja naye, kwa sababu sasa tuna limbuko la ufufuo wetu, kwa kujua ya kwamba tumepita kutoka mautini kuingia uzimani, tumekuwa wafungwa wake, naye Mungu alituthibitishia kwa ukuu wake binafsi ya kwamba yeye ni yeye ye yule leo na hata milele, kwa kufanya mambo yale yale kupitia kanisa aliyofanya wakati huo. Yeye ndani yangu nami ndani yake, ndani yenu, najua kadhalika. Hiyo ni kweli, mwili wake haukuzuiliwa kaburini, ukitambuliwa pamoja naye katika ufufuo, sawa, sawa, sawa na alivyo sasa. Sikilizeni ambayo ina maana hii, neno lake ambalo ni yeye limeanza kufufuka The Lord, the neno ambalo huko chini katika wakati wa Luther, okay. Wesley mnaona limeanza kuinuka kwa now, nguvu zake hapo likaanza kusogea kisha likasogea zaidi and sasa limefikia kwenye utambulisho. Mnaona, tazama sasa. Kuhusu uhai ndani ya mwili ni thibitisho la kukaribia kwa unyakuo. Mtakapoona uongozi na mwili vikifanyika mmoja na utimilifu wa kipimo cha udhihirisho wake, inaonyesha kwamba mwili uko karibu kupokelewa uongozini. Mataifa yanavunjika, Israeli inaamka mnaona ninachomaanisha ameanza kutoa uhai kwa mwili wake kwa nini ule ambao ameukomboa kazi ya upatanishi imefanywa yeye analeta uhai wake kwenye uo mwili katika uthibitisho wa unyakuo kumbukeni sasa katika siku ya mwisho mimi mimi kama mtaniruhusu mtanivumilia tu juu ya hili kidogo sasa sasa itakuwa ni sawa sitaki mlikose mimi mimi na sina budi sina budi kuchukua kanda hii sasa kwa kuwa nilianzia umbali huu, tamshi moja kubwa zaidi ninalotaka kutoa, ili nibidi nilisogeze kidogo. Sasa angalieni, sikilizeni hili sasa, ni jambo kubwa sasa. Ndipo tunapotaka kuangalia. Kumbukeni, katika siku za mwisho zitarudi nyuma kabisa na kuthibitisha siku ya kwanza. Naona Adamu na Hawa, mume na mke, hawana dhambi, uzima, kisha kuanguka. Angalieni, angalieni kwa makini, kunyonganyonga. Angalieni ni nini kilicholisababisha. Lusufa, Lusufa anafanya sasa kama alivyofanya mara ya kwanza kama vile ufalme wa mataifa ulivyoingizwa pamoja na mfalme Nebukadreza, ukaithibitisha jamii ya mataifa kwa nabii ambaye angeweza kufasiri lugha zisizojulikana, maono, ndoto, na imeshuka kupitia kwa mataifa bila chochote. Ni wa Medi, wa jemi tu, na chuma na kadhalika, na katika miguu unatoka kwa njia ile ile tena ufalme wa mataifa. Mwangalieni Lusufa katika siku za mwisho, anafanya kama alivyofanya hapo kwanza. Lusufa alifanya nini? Jambo la kwanza ambalo Lusufa alifanya ili kutenganisha ushirika wa Mungu na wanadamu, alitaka kujijengea ufalme wenye umoja, fahari kubwa na unaonekana umestarabika zaidi, ufalme mkuu kuliko Mikaeli Kristo aliokuwa nao. Mmelipata? Sasa sasa, kama ukilikosa inua tu mkono wako, nitasema tena. Unaona, unaona, Lusufa hapo mwanzo, kusudi lake moyoni lilikuwa kufikia jambo zuri na kubwa zaidi mbinguni kuliko Kristo alivyokuwa nalo. Je, hiyo ni kweli? Kwa kilichoonekana chenye ustaarabu zaidi, kizuri zaidi, chenye fahari zaidi, kuliko ufalme wa Kristo. We'll mnafikiri, tutakuwa na magari katika ule utawala wa miaka elfu na ndege? Naona mnaona anachofanya Lusufa. Sasa yale madhehebu makubwa ya kielimu ya kifahari yanafanya jambo lile lile, kukusanyika pamoja, kufanya jambo lile lile. Mnaona. Are... wanajikusanya na kujiundia madhehebu, kila mmoja akijaribu kumshinda mwenzake, na sasa wanafahari nyingi sana, hawajui la kufanya ila kuliunganisha na kanisa Katoliki. Mnaona Lusufa tena akijenga ufalme mkubwa zaidi, kuwasukuma nje watu wasioamini katika madhehebu na hata kuchukua majengo ya kanisa lao na kutengeneza magala. Na wachungaji wa hayo hawana haki hata kidogo. Na mtu ambaye ni mtu aliyetumwa na Mungu kamwe hata kaa katika dhehebu baada ya kusikia hili ama kuliona, ikiwa ikiwa anayo ya kutosha kwenda na kulitazama. Bila shaka, mnaona sisemi hivyo kwa kukosoa, ninasema hivyo kwa kweli. Mnaona kuona hilo likifunulia Angalieni katika siku hizi za mwisho, Lusufa anafanya jambo lile lile. Je, mnaweza kuliona ibilisi akifanya jambo lile lile, akijenga kanisa la kichotara la kichotara, kwa wafuasi chotara chotara, kwa maarifa badala ya neno, na watu wenye akili badala ya watu waliozaliwa mara ya pili, akijenga ufalme wa kielimu ambao utanawiri kushinda kundi dogo la Kristo. Unaona, ni nini kilichofanya hivyo? Malaika walioanguka Biblia, ilisema ilikuwa ni malaika walioanguka waliomsikiliza Lusufa badala ya Kristo, yule ambaye hapo awali walikuwa wake. Hiyo ni kweli. Sasa sikilizeni kwa makini, malaika walioanguka malaika wa aina gani? Luther, Wesley, Katoliki, wa Pentekoste, ambao hawakulinda enzi yao ya kwanza, kama malaika walivyofanya, nao wakatumbukia katika madhehebu kama ile ngome kuu ya Lusufa huko Nikea nao wamefanya nini? Wameunda shirika kuu la ekumeni la wahudumu, kufanya sanamu ya mnyama kama bibilia ilivyosema, na kujenga uchumi wa kikristo ambao utafunga milango ya kanisa hili na mengine kama hivi. Namwona lusufu akifanya kazi. Ninajaribu kuwaletea ufunuo wenye sehemu tatu, ama siri ya Mungu. What did they do? Walifanya nini? Wakajiuza kwa hoja za hekima na elimu kama hao walivyofanya malaika walioanguka walivyofanya. Wesley, of... Wesley alikuwa mtu wa Mungu, lakini ni nini kilichomfuata? Malaika walioanguka waliingia humo. Ao malaika walikuwa nini kwanza? Viumbe, uumbaji wa Mungu, lakini waliangushwa na hekima ya lusufa, waliangushwa na lusufa, hekima ya lusufa. Nanye mnaona wanachokuwa malaika walioanguka na madhehebu kutoka kwa watu wa Mungu, waliotoka wakaenda kuziimarisha kweli duniani kabla hiyo kweli haijaendelea na kutangazwa na kuingia kwenye ufunuo halisi wa Kristo, malaika walioanguka waliingia na kuiteka na kuiundia madhehebu. Hiyo ndiyo sababu ufunuo wa ile siri ya mihuri saba ilibidi ifunuliwe sasa. Mnaona yale walioacha, kama Luther angaliendelea, ingalikuwa hapa kama Wesley angaliendelea, kama Pentekoste ingaliendelea, wangefanya nini? Sasa kuna jambo moja tu linaloweza kutokea: inabidi kuwe na ujumbe katika wakati wa mwisho, wakati hakuna kitu kingine kinachoweza kufuata. Na sasa ulimwengu wa kiekumeni umeanzisha miliki ya namna hiyo, kwamba hapawezi kuwa na madhehebu wala hakuna kitu kingine kitakachofuata. Ama uko ndani yake au hauko ndani yake. Tunda liko juu ya mti na nuru inamulikia lile tunda lililokusudiwa tangu zamani, nalo linaiva liwe tunda linalofanana na Kristo, likileta ubivu na utamu ule ule, na roho, yeye yule aliyekuwa naye ndani yake. Natumai mnaliona mnaona, mimi hujaribu kushindilia mengi sana katika siku moja, ninawachosha kwa hiyo angalieni, walijiuza kwa hoja, wakajiuza kwa hoja za madhehebu. Laiti ningalikuwa mfuasi wa me, me, hili mea anahudhuria kanisa hili, mnaona, lakini ningekuwa Methodisti ama Mbosebaiteri, angalia tu walikokwenda sasa. Nimeeleza hivi punde matawi hayo yamepogolewa, wamekufa, hawajaunganishwa na Kristo tena. Wa, wangekuwa wanaleta uzima ule ule, hawajaunganishwa naye. Lakini wao wao ni kama tunda aina ya chungwa tunda lolote aina ya chungwa litaishi kwenye mchungwa, lakini litazaa tunda lake lenyewe. Ukiweka mbalungi katika, katika mchungwa utaishi kwa mchungwa, bali utazaa balungi. Ukiweka mlimau mle ndani, ni tunda aina ya chungwa, utazaa maskini limau kali, bali linaishi kwa uhai mwingine. Na hivyo ndivyo madhehebu yanafanya chini ya jina la kanisa. Bibi harusi ndiye mji wa asili, roho wa asili. Ufunuo unatoka kwa Kristo, si dhehebu the Kristo. Angalieni, je, dhehebu linajaribu kufanya nini? Kujitukuza kama Lusufa. So wanajiita wenyewe kanisa bibi harusi, ambapo ndivyo walivyo katika Ufunuo 17 kama ilivyonenwa yule bibi harusi wa uongo juu ya kundi dogo la Kristo bibi harusi. Lusifa anafikiri na kujiinua juu ya neno nyenyekevu la kweli la Mungu kwa maarifa ya ufunuo, na amejiweka kwa elimu ya seminari na theolojia mpaka wamejiinua. Wa na kama wewe si wa kundi lao, basi wewe ni mtu asiye na faida kama vile Lucifer alivyofanya hapo mwanzo, akiwaambia watu vile vile hasa Lucifer alivyomwambia Hawa, hakika Mungu atatupokea, tunawalisha walisha maskini, hilo ni jema, hakika atatupokea. Sisi ni dhehebu kubwa, sisi ni kanisa la kupendeza. Mbona tazama majengo yetu makuu, angalia wanachama wetu mkuu, tumefika mamilioni. Hakika Mungu hatalikataa kundi hilo. Jambo lilelile lilofanya Kaini akaleta matunda mazuri kutoka kwenye ardhi aliyolima, akajitahidi na kufanya kazi na kuleta matunda na kukataa damu nyenyekevu ya mwanakondoo. Mungu na aturehemu, ili wanaume na wanawake wasifikiri ninasema hili ili kuinua kitu au ufunuo fulani wa kibinafsi au kitu fulani. Ninawaambia tu ukweli. Hivi amwezi kuona wanachofanya? Mnaona, ninazungumza kwa sauti kubwa na kwa ukali, lakini unabudi kuupigilia msumari mpaka ushike, kama utafanya jambo lolote jema. Mnaona? mpaka mtaliona. Mnaona? Sasa akiwaambia watu, hakika unataka kuniambia ya kwamba kanisa letu kuu la Kikatoliki lililosimama wakati wote, Methodisti yetu kuu na yote? Angalieni mababu ma zetu. Mnaona? Lakini walivunja neno la Bwana naye hawa alikuwa ni wa Mungu mmoja wa walio wake, naye yeye alitokana na Adamu, na kwa sababu alitilia shaka neno moja la neno la Mungu ikawa hivyo. Naye huyu hapa Lusufa kazini mwake. Tena leo hii nakumbukeni, mpinga Kristo si ukomunisti. Mpinga Kristo yuko karibu sana kama kitu halisi hata ingewapoteza walio wateule kama yamkini. Yesu alisema Mathayo 24, wateule kama yamkini. Lusufa tena, Lusufa tena anavunja umoja wa Mungu ndani ya mwanadamu kwa kuwekea kuwekea neno la Mungu mipaka, kwa hoja zake kile anachofikiri kwamba ni sawa na kile anachofikiri yeye huvunja neno la Mungu. Na jambo lilo hilo alilofanya katika siku za Yesu, naye Yesu akasema, ninyi kwa mapokeo yenu mmelitangua neno la Mungu. Nayo madhehebu kwa hoja zao za kiakili zilizopangwa yamelitangua neno la Mungu kwa watu. Hiyo ni kweli, hawawezi kabisa kuliona. Kisha wanasema, yuko wapi Mungu wa Bibilia? Yuko papa hapa, yeye ni Bibilia. Hivyo ndivyo yeye alivyo. Angalia sasa, Lusifa anakuja katika ujanja na kuvunja umoja wa Mungu kwa mwanadamu kama tu alivyofanya katika Edeni kwa majaribu makubwa ya ahadi za uwezo wa kibinafsi na kuinuliwa. Mbona unaweza kuwa askofu ikiwa tu utakaa nasi, unaweza kuwa msimamizi wa wilaya. Kwa nini uende kwenye kitu kama hicho? Unaona, hao ni wa Pentecoste wa Katoliki, But na kadhalika. Unaona, ahadi kuu ya uongo kwa wanadamu kupokea nguvu nje ya neno na ahadi ya Mungu. Unapokea nguvu wakati Roho Mtakatifu anapokuja juu yako, si wakati unapokuwa askofu au shemasi ama chochote alichokuwa. Unaona, lakini Lusifa yuko kazini mwake tena. Je, kanisa hili linaelewa hilo? Inua mkono wako ili nione hilo vema. Sitakaa nalo tena basi, kujitenga mbali na neno la Mungu. Mnaona, alifanya vivyo hivyo huko Nikea, Rumi. Mnajua Konstantino aliwapa nini? Mlipitia nyakati za kanisa, aliwapa hawakuwa na kitu ila Kristo tu nao waliketi katika majengo madogo ya kale popote walipoweza, kwenye sakafu ya mwamba mgumu. Mnajua hilo. Kama ukichukua baraza la Nikea na baraza lilotangulia Nikea na wazee nike na wa Nikea na kadhalika, na historia ya kanisa wakuwa na kitu, lakini walipokuwa na baraza hili na kuingiza baadhi ya upagani wa Kirumi katika Ukristo na kuwaweka watu watakatifu na maskofu na kadhalika na mapapa na upuuzi wote wa namna hii, Konstantino aliwapa nini? Ninamwomba mwanatheolojia otaniambia aliwapa mali, aliwapa uhuru na kila walichotaka, na wakabadilisha neno la Mungu kwa hekima na utamaduni wa mwanadamu. Na hilo ndilo jambo lile lile alilofanya Lusufa wakati huo alilofanya katika bustani ya Edeni, nao wakafa papo hapo. Kanisa la Kipentekoste lilifia pale Nikea ya Rumi, bali kufufuliwa katika ule mti wa bibi harusi katika siku za mwisho. Angalieni, Lusufa anaingia kwa hila kama alivyofanya wakati huo, na kwa majaribu na ahadi za uongo za nguvu nje mbali na neno la Mungu. Alifanya vivyo hivyo huko Nikea Rumi, anafanya vivyo hivyo leo kwenye baraza la makanisa ya kiekumeni ulimwenguni. Tuungane sote pamoja. Papa anasema nataka ndugu zangu wote wa ekumeni huko nje waungane pamoja nami, sisi ni kitu kimoja. Hiyo ni kweli, katika madhehebu ninyi ni mmoja, lakini hiyo haina uhusiano wowote wote na bibi harusi wa Kristo hata kidogo. Ndugu, kamwe hutamuosha katika kitu kama hicho. Sasa imeahidiwa katika siku za mwisho kwamba imani ya asili katika huo huo kurejeshewa watoto wa Mungu, wakati wa mti wa bibi harusi. Malaki nne, Mungu alisema kabla ulimwengu haujateketea kwa moto, tazama na wapelekea Eliya nabii, naye atairejesha imani ya watoto. Sasa huyu hakuwa Eliya wa kwanza aliyekuja, lala. Sasa hatufundishi hapa jo la Eliya na mablanketi ya Eliya, na mambo hayo yote namna hiyo, tunafundisha tu neno la Mungu. Mnaona, hivyo ndivyo alivyosema. Mnaona, tuna kila namna ya Elia huyu na Elia yule, ambalo ni upuuzi. Hiyo ni hiyo ni, tunajua hilo, hiyo ni, sizungumzi hilo, na ninyi wenye nia ya kiroho mnaelewa. Unaona, kwa vile kuchelewa sasa, inazidi kuchelewa, na siwezi kuweka yote kwenye kanda hii ya hakika. Sasa, hadi katika siku za mwisho. Sasa, kama Yesu alisema katika katika Mathayo, naamini mlango wa kumi na moja ama mlango wa sita na ni hicha kumi na moja la ni mlango wa moja na yapata kifungu cha sita, wakati Yohana alipowatuma wanafunzi wake kule kuona kama yeye ndiye kweli. Yesu alisema mlitoka kwenda kumwona nani? U, u, upepo unyasi unaotekezwa na upepo. Je, mlitoka kwenda kuona fulani fulani? Akasema au mlienda kumwona nabii? Akasema aliye mkuu kuliko nabii. Yohana alikuwa zaidi ya nabii, alikuwa mjumbe wa agano, naye akasema ikiwa mnaweza kulipokea, huyu ndiye aliyenenwa na manabii nitamtuma mjumbe wangu mbele ya uso wangu. Sasa hiyo ni katika Malaki tatu, si Malaki nne. Maana Elisha ambaye angekuja katika Malaki nne, dunia ilipaswa kuteketezwa kwa moto mkali na wenye haki walipaswa kutembea katika utawala wa miaka elfu moja juu ya majivu ya waovu. Mnaona, kwa hivyo si huyo. Mnaona sasa, tunaona ahadi ikitimizwa, Kristo uongozi wa kweli akiingia, akija katika, katika bibi harusi wake akifanya kazi zile zile alizofanya hapo mwanzo, na kutayarisha na kulitimiza neno lake kama alivyofanya hapo kwanza, katika Yohana 14:12 yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye yeah, naye atazifanya basi. Kichwa na mwili vinakuwa mmoja katika matendo na ishara na katika uzima. Imethibitishwa na Mungu mwenyewe kupitia neno lake lililoahidiwa kwa ajili ya siku za mwisho. Aliahidi hili katika siku za mwisho. Sasa kama ninyi ni wa kiroho, mtalipata. Halafu tunaweza kuona kwamba karamu ya harusi imekaribia sasa. Kama sitawaona tena, kumbukeni karamu ya harusi imekaribia Halafu basi, ufalme kulingana na ahadi uko tayari kuanza, ule utawala mkuu wa miaka elfu, kunyakuliwa kwa kanisa na kuangamizwa kwa waovu na ulimwengu chini ya muhuri wa sita, kutakaswa kwa volkano, kuchukua uozo na dhambi zote za ulimwengu na kuufinyanga tena, na kuleta ule utawala wa miaka elfu kwa ajili ya wakati ujao Wakati tunapoona haya yote, ufunuo mkuu wenye sehemu tatu: Mungu ndani ya Kristo, Kristo ndani ya kanisa, ufalme unaokuja, Adamu na Hawa wamekombolewa kurudi kwenye bustani ya Edeni katika uwakilishi wa Kristo na bibi harusi wake, na kisha ufalme utarudishwa kulingana na ahadi yake. Mungu asifiwe! Sasa kwa huo ufunuo wa ile siri yenye sehemu tatu, ile siri na kwa neno lililothibitishwa kibinafsi na ukuu wake wa Sili. Usiseme vema. Utukufu kwa Mungu, tunapaza sauti haleluya, tunaimba hilo hilo silo. Mimi ni mishenari, nimekuwa mara saba kwa kweli, duniani kote mnaona. Nimewaona wapagani, mashetani na chochote kile wakicheza na kupaza sauti. Nimeona kila namna ya madhihirisho ya kimwili. Hayo ni ya kimwili, lakini ninazungumza juu ya uongozi wa Kristo. Angalia, tukitambulishwa kibinafsi na uongozi asilia, tuna jibu la swali la Ibilisi. Amina, utukufu! Tuna jibu la swali la Ibilisi yeye yeah, yeah. Kristo amefufuka na amelipa gharama na kufufua kichwa au mwili. Ibilisi hawezi kulistahimili. Hiyo ndiyo sababu falme hizi za kiekumeni zinaanzishwa. Hiyo ndiyo sababu wote wanaingia kwenye kile wanachofanya sasa. Ibilisi, hiyo ndiyo sababu analia kwa sauti kuu jinsi anavyofanya. Uovu wake umekuwa mbinu, zake zimefichuliwa na Kristo aliyeinuliwa, aliyefufuka, aliyefanyika hai katika ukuu juu ya mwili wake utukufu. Nafikiri nimerukwa na ni akili, sijarukwa na akili, tuna jibu place la ibilisi stop, si mimi ninayeishi bali Kristo neno anayeishi ndani yangu, sio wazo langu, ni, ni nguvu zake, si wazo langu ni neno lake, aliahidi hilo. Hili hapa alisema litakuwa hapa, na hili hapa tunalo jibu lake. Kristo amefufuka na amelipa gharama ya ukombozi wetu, kile ambacho Mungu katika Kristo alidhihirisha. Aliutoa huo mwili huo na damu, ili katika hiyo damu uje uzima, ndipo mwili upate kukombolewa, ili ili Mungu katika mwili huu uliokombolewa aweze kulidhihirisha neno lake kwa ajili ya siku hizi kama alivyofanya katika siku hiyo uchukufu mnaliona, lo jamani, ninaweza kumalizia lini? Liangalieni, ndipo tunasimama, tumehesabiwa haki mbele za Mungu kama tone la wino linaloanguka kwenye bebe, beseni iliyojaa dawa ya kuondoa madoa. Utawahi kupata hilo doa la wino tena? Lilienda mahali fulani, kamwe halitarudi tena. Basi mwanadamu anapokombolewa kweli, hiyo mbegu iliyochaguliwa tangu zamani inaliona na kulikubali. Dhambi zake zinaangamizwa, zimekwisha, zimetenganishwa, zimetupwa kwenye wino wa wa damu ya Yesu Kristo, wala hazitakumbukwa tena, Mungu huzisahau. Naye usimama kama mwana na binti wa Mungu mbele za Mungu. Amina na amina. Sasa sisi ni wana wa Mungu, si tutakuwa, ndivyo tulivyo sasa. Tumekombolewa, tuna jibu la Shetani. Mungu amejithibitisha mwenyewe, Mungu amejithibitisha mwenyewe kwa ahadi yake katika siku hii. Haleluya! uongozi uko hapa amina. Kristo Bwana aliyefufuka yuko hapa katika nguvu zile zile za kufufuka kwake alizowahi kuwa akijidhihirisha mwenyewe. Hilo hapo, jibu la Ibilisi. Hiyo ndiyo sababu wakati mtu huyu aliyeketi hapa alipoanguka na kufa hivi majuzi, aliyeketi hapa, tungeweza tu kusema rudi wayi, maana Roho Mtakatifu alisema hivyo. Hiyo ndiyo sababu ingeweza kumsaidia mtoto huyo mdogo kule Meksiko aliyekuwa amekufa kuyapata saa kumi na tano wakati ono lilipokuja na kusema mwite kutoka mau apate kuishi. Kisha kasema acha mtoto huyo mdogo aishi, ndipo mtoto ambaye madaktari waliandika taarifa alikufa saa tatu asubuhi hiyo, na saa tano usiku huo akarudia. Wai yu hai leo. Ni kitu gani? Si hao watu, uongozi na mwili vimekuwa kitu kimoja. Ni Mungu akidhihirishwa wa katika watu wake. Hiyo ndio sababu mume na mke si wawili tena, wao ni mmoja. Mungu na kanisa lake ni mmoja. Kristu ndani yako, ufunuo mkuu wa Mungu, utokofu kwa Mungu, hata kubeba jina lake. Jina lake ni Yesu mtiwa mafuta, sababu ya kuitwa Yesu, yeye ni mtiwa mafuta, ni mwili wa Kristu uliotiwa mafuta Ukithibitisha umemdhihirisha Mungu kama mwili huo ulivyofanya, nao mwili huo ulikomboa kila mmoja wa hii miili hii, na kupitia hapo Mungu anafanya udhihirisho wake wenye sehemu tatu, akienda kwenye ufalme. Amefufuka, amelipa gharama, tumekombolewa. Mungu amelithibitisha, amelithibitisha hilo. Mnaona, nasi tunasimama tumehesabiwa haki katika Kristo mbele zake, kwa sababu yeye hawezi kutoa hukumu, kwa maana tayari amehukumu mwili huo ambao mimi ni sehemu yake. Je, mimi ni sehemu yake vipi? ili hapa yuko ndani yangu. Ikiwa ninii yangu ni mkikaa ndani yangu na maneno yangu ndani yenu, basi yale msemayo, mombeni Baba lolote katika jina langu, litatimia kuangamizwa kwa sababu liko hapo, kuhesabiwa haki. Utukufu kwa Mungu! Lo, laiti ningaliweza kuufanya ulimwengu kuona hilo! Kwa nini? Haya basi, huo hapo mwili wa Kristo unaoishi, umesimama, umekombolewa, umekombolewa! Lo jamani, umehesabiwa haki machoni pake. Kwa nini tunahesabiwa haki? Sisi ndio ushindi wake. Kanisa ndilo ushindi wake. Tunatokea katika siku hizi za mwisho na injili hii tukufu tukionyesha ushindi wake. Alikufa kwa kusudi hili, nasi ni thibitisho la ushindi wake. Amina, tunapomwona akishuka na kuishi miongoni mwa kanisa, huo ni ushindi wake. Inaonyesha kwamba angeweza kumweka kaburini wala hawezi kutuweka. Hiyo ni kweli. Tumefungwa vema, nasi tayari kwa uwezekano, tumefufuka. Kwa sababu tumefufuka katika wafu kutokuliamini neno lake, kutoka katika kanuni za imani za madhehebu hadi kwenye neno la milele la Mungu wa milele ambalo ni yeye mwenyewe akitenda kazi kupitia sisi, akijidhihirisha mwenyewe ya kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele. Ndipo basi neno linashuka chini kuingia kwenye mwili kutoka kichwani. Ni nini neno lili hili? Hakuna kinachoweza kuongezwa au kuondolewa kwake. Kwa hiyo neno lilo hilo linatoka kichwani kadiri ile siku inavyokaribia kuingia mwilini chini kuingia kwenye mwili ikithibitisha e, ya kwamba wao ni mmoja, wao ni mume na mke, wao ni nyama ya nyama yake, neno la neno lake, uwai wa uwai wake, roho wa roho wake. Mnaona? Amina. Unajuaje? uza taarifa ile ile, tunda lile lile, neno lile lile. Mnaona? humdhihirisha Kristo, uwayi ule ule, Mungu yule yule, roho yule roho yule yule, neno lile lile, kitabu kile kile. Amina, ishara zile zile, kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Lo, haleluya! Jamani, angalieni neno lililothibitishwa katika mwili wake ndilo ushindi wake hasa na sababu ya kifo chake. Naona mauti si katika roho, alipokufa alikufa tu katika mwili Roho yake ilikwenda kuzimuni na kuwahubiria nafsi zilizokuwa kifungoni. Hiyo ni kweli. Mwili wake pekee ndio uliokufa, kisha kaufufua tena na kuuisha. Kuuisha linamaanisha kufanywa hai mwili wake ambao ulikuwa ni mwili wake. Na hilo ni neno, limekuwa katika hali ya kufa kwa miaka mingi, lakini polepole lilikaanza pole kuja katika yale matengenezo na sasa limesimama kwa miguu yake. Loolaiti, ningekuwa na wakati wa kurudi katika Ezekieli na kuitoa nje mifupa mikavu na kuwaonyesha. Alisema, Je, mifupa hii inaweza kuishi tena? Akasema, tabiri. Unabii unawezaje kuja kwa njia ya nabii pekee? Ni neno la Bwana. Sikieni enyi hey, mifupa mikavu, neno la Bwana na mishipa, ngozi ikawajia, nao wakasimama jeshi kuu na kuanza kutembea kuelekea Sayuni kutukufu kwa Mungu. Huyo ni yeye, huyo ni yeye, ushindi. Waliokombolewa wa Bwana watakuja Sayuni basi kwa furaha, milima yake yote mitakatifu, hakuna kitu kitakachodhuru wala kuharibu. He. He yeye huthibitisha uzima wake wa ufufuo, basi kadri anavyojithibitisha mwenyewe. Yeye bibi harusi yuko huru na wengine wote, yeye ni mwanamke huru, ndege mkubwa mwenye madoadoa ambaye ni tofauti na wengine wote. <laughs> Nakumbuka Biblia juu ya hilo ndege mkubwa mwenye madoadoa, lakini alikuwa na jina lake, mke alikuwa na uzima wake kwa ajili ya Walimtiaje madoadoa huyo ndege? Wote wawili walikuwa weupe. Ndipo wakaking'oa wa kichwa cha ndege mmoja na kuimimina hiyo damu juu ya huyo ndege mwingine, ndipo basi huyo ndege mwingine akawa na madoadoa ya damu nyekundu, naye akapigapiga mabawa yake namna hii ndipo hiyo damu ikalia mtakatifu mtakatifu mtakatifu, mtakatifu huku ikilowesha ardhi. Kwa hiyo Kristo mwenzi aliyekufa aliweka damu yake damu yake kutoka kwa uhai wake ndani yetu nyonyiza, akibeba damu yake akilia mtakatifu mtakatifu mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana. Ni ndege mwenye sura iliyo ya kipekee. Hakika ndivyo, lakini yeye bibi harusi ametambulishwa naye, naye ni huru na wengine wote umlinde yeye pekee maadamu nyote wawili mgali hai katu. Naye yule neno, hakuna hakuna uzinzi, hakuna ishara moja ya madhehebu, hakuna dalili moja ya kanuni za imani, hakuna uzinzi hata kidogo. Neno na yeye pekee juu ya Kristo mwamba wenye imara na simama. Sakafu zingine zote, ni mchanga udidimi yao, alisema Edi Peronet. Ndivyo ivyo Kristo neno word, yeye alikuwa, uh, neno uh, him yeye him ni neno Lord. nalo kanisa linakuwa neno and kwa yeye kumfanya kuwa sehemu yake, na hilo ni neno tena, uh, limetambulishwa binafsi naye mali yake peke yake mali yake mali peke yake limekombolewa naye, kupitia kwake, kwa ajili yake na kwa ajili yake pekee. Hiyo ni kweli. Alafu kile ibilisi anacholilia kwamba kinafunuliwa. <laughs> Tuko katika wakati wa hatari. Kumbukeni maandiko yanasema, mambo haya yatakapoanza kutukia, wakati haupo tena anafifia tu. Takapoona yale madhihirisho, matetemeko ya ardhi. Mliwaona elfu waliouawa hivi majuzi, matetemeko ya ardhi mahali mahali. Kasema vitu vya kutisha angani, vitu kama nguzo za moto vikielea kama visahani virukavyo, hawajui ni nini. Mnaona, hawana fununu yoyote. Je, mliwaona wale malaika walioshuka chini, waliochunguza Sodoma kabla ya Sodoma kuangamizwa? Mnakumbuka hilo? Kulikuwa na kundi la hao lililoshuka watatu wao, mmoja wao alibaki na Ibrahimu, mnakumbuka hilo? Amina, wao walikuwa ni nuru kutoka mbinguni zilizoshuka katika hukumu ya kuchunguza. Mmoja ni angalia mahali wote wanapopatikana karibu na Pentagoni na kadhalika wanawapata. Hiyo ndiyo hukumu ya ulimwengu Sodoma. Na kuna mmoja anayewakilishwa, atakayewakilishwa miongoni mwa makanisa, atakuwa ni Kristo mwenyewe akijithibitisha mwenyewe. Mnaona, kuona mambo mbinguni juu na ishara katika nchi chini, hakika kutambulishwa. Lo, Ibilisi anapiga mayowe juu ya jambo hili, kweli iliyodhihirishwa ya ahadi ya neno ndani yake pekee. Hawa anajibu, Yesu alipokuja, kwa nini hao Mafarisayo? Hawa Mafarisayo hawakuja, alisema ikiwa natoa pepo kwa kidole cha Mungu, ninyi mnawatoa kwa kitu gani? Mnaona, alisimama peke yake nalo kanisa lake linasimama peke yake. Yeye hajafungwa na chochote bali yeye alitambulishwa na Mungu akiwa ni mwili ambao Mungu aliishi ndani yake, na kanisa linatambulishwa na mwili wake likifanya jambo lilelile lile. Yeye ni mwili wake, kweli iliyodhihirishwa ya neno lake liloahidiwa kwa siku za mwisho, naye na yeye pekee anasimama. Nalo hiyo ndiyo sababu Ibilisi anapiga mayowe, madhehebu haya makuu kuanzisha kitu fulani apate kumfungia Hawatafanya hivyo kamwe. Atatwaliwa juu, siyo kufungiwa. Sasa amefufuka na kwa nguvu za neno lililothibitishwa lililoahidiwa. Amina. Jinsi bibi harusi anavyoshikilia ahadi hiyo, aliniambia atarudi kunichukua, nitaamini hilo. <laughs> Unaona, naam. Bwana kukutana na uongozi wake, mkombozi wake, mumewe, mfalme wake, bwana wake, mpenzi wake, mwokozi wake, katika mahali palipoandaliwa pa kukutania. Ana mahali pa kukutana nao, mwajua yeye, yeye bwana harusi ye. haachi chochote, anayopete ule utambulisho analojoa, ambalo mkewe anavaa mavazi yake. Unaona, naye ana mahali palipoandaliwa kukutana naye, huko ni hewani. Kila kitu kimeandaliwa kabisa. Ameshaanda karamu ya harusi tayari, wageni wamealikwa tayari, wamechaguliwa. Malaika wote wamesimama karibu, watumishi wake miguu sawa. Lololoo lo, kutakuwa lo, lo, lo, na mkutano hewani, katika utamu huo, utamu hivi. Karibuni nitakutana nawe, nitakutana nawe huko katika makazi hayo, ng'ambo ya anga, wimbaji mzuri sana uliopata kusikika, kusikika na masikio ya mwanadamu, itakuwa adhimu. Ninatangaza naye mwana wa Mungu mwenyewe atakuwa ndiye ongoza dhihirisho kamili la Mungu katika mkutano huo hewani. Lo jamani, tazama uthibitisho wake sasa. Umesikia, umesikia hadithi ikisimuliwa kuhusu Musa kichakani. Umesikia juu ya shujaa Daudi na kombeo lake. Umesikia hadisi ikisimuliwa ya Yusufu mwota ndoto ya Danieli na simba, tunaimba mara kwa mara. Lo, kuna wengi wengine wengi waliothibitishwa katika Bibilia, jinsi ninavyotamani kukutana nao wote. Natangaza polepole, Bwana atatujalia kukutana nao katika mkutano huo ewani, kwa maana kutakuwa na mkutano angani katika utamu huo, utamu baadaye eh, nami nitakutana na nawe eh, ni kusalimu huko katika makazi hayo ng'ambo ya anga uimbaji mzuri sana uliowahi kusikika umesikika na masikio ya mwanadamu. Itakuwa adhimu ya tangaza, na mwana wa Mungu mwenyewe atakuwa ndiye anayeongoza katika mkutano huo hewani. Lo, jamani! Je, hapo upendi huo? Sasa kusudi lenye sehemu tatu la siri yake kuu ya ufunuo limefunuliwa. Yeye ndiye mkuu huyo ndiye lo! Jamani, hebu tuimbe. Kamwe siwezi kuhubiri tena, najisikia vizuri sana. Mnaona lo, kutakuwa na mkutano angani katika utamu huo utamu. Hivi karibuni, nami nitakutana nawe ni na na kusalimu uko katika makazi ayo ng'ambo ya anga. Uimbaji mzuri sana uliowahi kusikika umesikiwa na sikio la mwanadamu itakuwa adhimu, ninatangaza naye mwana wa Mungu mwenyewe, yeye atakuwa ndiye anayeongoza katika mkutano woewani. Je, unaenda? Amina, kwa neema ya Mungu, kwa neema ya Mungu. Unaona, lo jamani. Mesikia habari za maskini Musa kichakani, mesikia habari za Daudi asiyeogopa na kombeo lake. Wao ni vivuli. Mesikia hadithi ikisimuliwa ya Yusufu mota ndoto na ya Danieli na Simba, tunaimba mara kwa mara. Lo, kuna wengine wengi sana katika Biblia ambao ni yeye na ninatamani kukutana nao wote, na ntangaza karibuni, Bwana atatujalia kukutana nao katika mkutano huo, katika lakini kuna mmoja mkuu. Lo, kutakuwa na mkutano hewani katika utamu huo, utamu hivi karibuni nitakutana nawe ni kusalimu huko katika makazi hayo ng'ambo ya anga. Uimbaji mzuri sana uliowahi kusikika umesikika na masikio ya mwanadamu, itakuwa adhimu. Ninatangaza naye mwana wa Mungu mwenyewe atakuwa ndiye anayeongoza katika mkutano huo hewani. Sasa tutakutana sisi kwa sisi kule, hebu sote wa Methodisti wa Baptisti na chochote ulicho ambao wamezaliwa mara ya pili kwa Roho wa Mungu, tupeane mikono sisi kwa sisi tunapouimba, lo, kutakuwa na mkutano angani katika utamu wa utamu hivi karibuni nitakutana nawe na, na kukusalimia huko katika makazi hayo ng'ambo ya anga. Uimbaji mzuri sana uliopata kusikika, umesikika kwa masikio ya mwanadamu, itakuwa adhimu, ninatangaza, kwa maana Mwana wa Mungu mwenyewe ndiye atakuwa anaongoza katika mkutano huo hewani. Hilo lo lo hilo ni ajabu! Angalieni, angalieni atakavyokuwa! Sasa tazameni, ila ni bidi tufunge marafiki, ni karibu sana, ni mnaona tuna tutakuwa tuta hapa kwenye chakula cha jioni. Bado nina ukurasa baada ya ukurasa wa jambo hili, mnaona. Kwa hiyo itatubidi tu kufungia kwenye hili, hakuna mwisho wake. Ni ufunuo ni wa milele, kama vile neno la Mungu lilivyo la milele. Tazama, lakini kusudi lenye sehemu tatu la siri kuu ya Mungu limefunuliwa. Mungu akidhihirishwa katika Kristo, Kristo akidhihirika katika kanisa, ili kumkomboa hawa aliyepotea arudi kwenye hali ya awali katika bustani ya Edeni. Lo jamani, lo, kutakuwa na nyakati nzuri sana kwenye siku hiyo. Naam, ni sasa hivi, tunaamini. Je, hamwamini hilo? Ninauwazia tu wimbo huo kila ninapoliwazia. Alijithibitisha mwenyewe katika Danieli na katika Musa na katika Yeremia walikuwa nini? Manabii ambao neno liliwajia, mnaona hao watu mashuhuri. Mnaona, mmesikia hadisi ikisimuliwa ya Yusufu aliyeota ndoto, mnaona, na Danieli katika tundu la simba na hawa wengine wote, mwajua hao ambao walikuwa nini? Manabii, mnaona. Lakini aliye mkuu, Mungu alikuwa tu kwa muda akiainisha ndani yao. Alijifananisha mwenyewe katika Adamu, akijua lililo sahihi, bali akatoka kwenda kumkomboa mke wake, kwa maana alikuwa amekosea lazimu Kristo kuwa dhambi, bali alitoka nje na kuitoa dhambi ili kumkomboa mtoto wake aliyepotea. Mnaona, mnaona, alijifananisha mwenyewe na Musa kichakani, na mmesikia habari za shujaa Daudi na kombeo lake. Mmesikia hadithi kisimuliwe ya Yusufu mwota ndoto nabii, na ya Danieli na simba, tunaimba mara kwa mara. Lo, kuna wengi wengi sana katika Biblia, na mimi wao, wao ni Biblia na mimi, wote walidhihirishwa ndani yake hata hivyo, mnaona bila yeye wote wamepotea. Mnaona, nami sina budi kuwa sehemu ya hilo, niwe yeye. Amina. Mnaona, na ninatamani kukutana nao wote. Natangaza hiyo ni kweli, lakini mwana wa Mungu mwenyewe, yeye atakuwa ndiye anayeongoza katika mkutano hewani. Waebrania 11 ilisema hawangeweza kuwa wakamilifu bila sisi. Mikono na miguu haiwezi kuwa mikamilifu bila akili, maarifa kichwani na kadhalika. Mnaona, na sisi sote tunakamilishwa ndani yake. Kwa hiyo, kwa roho mmoja sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja, huru na hukumu, tumepita kutoka dhambini kuingia mautini. Amina. Mwana wa Mungu mwenyewe atakuwa ndiye anayeongoza kwenye mkutano huo hewani. Nampenda na mpenda, na mpenda. Nampenda kwani a. Bwana Yesu, upako wa Roho Mtakatifu uje juu ya leso hizi, Bwana, na uwaponye wagonjwa na iwe hivyo kama walivyoiweka juu yake. Ninaomba ya kwamba utafanya hivyo katika jina la Yesu. Amina. tini Kalvari. Hebu waziyeni Kristo akifunuliwa moja kwa moja ndani yetu sasa, sasa hivi ndani yetu. Jinsi gani? Alifunuliwaje? Kwani alinipenda kwanza, alifanya do? nini na kununua wokovu wangu. Mm. Utukufu. Yule malaika mkuu wa agano, yule aliyekuwa pamoja na Musa nyikani, yule aliyemjia Paulo akienda zake Dameski, yeye yule aliyeruhusu picha yake ipigwe pamoja nasi, yule yule aliyekuwa kwenye ile picha kwenye gazeti la Life hivi bajuzi. Neno lile lile kwa Mungu yule yule, kupitia njia zile zilezile, kwa mapito yale yale, kwa ahadi ile ile: walipo wawili watatu wamekusanyika kwa jina langu, nipo hapo miongoni mwao. Basi yeye yuko hapa. Malaika wa Mungu wamefanya kituo kuwazunguka wamchao, wanaotegemea neno lake tu. Hakuna mtu anayeweza kuheshimu neno lake bila kumcha Mungu, unaona? Basi yeye yuko hapa ndani ya asubuhi ya leo pamoja nasi tunapomwabudu katika roho. Lord, tukiwa na ujumbe mgumu kama huu, nafikiri inatupasa tu kumwabudu kidogo katika roho. Unaona? Funga tu macho yako na tumwambie yeye tena, nampenda, nampenda. Huku mkinua mkinu tu mikono yenu hivyo kwake na imani jinsi tunavyompenda. Imani katika Baba, imani katika Mwana, imani katika Roho Mtakatifu, hawa watatu ni mmoja. Pepo watatemeka na wenye dhambi watamka, imani katika Yehova ufanya chochote kitikisike. Amina, utukufu kwa Mungu jinsi tunavyompenda. Mwabuduni tu moyoni mwenu. Sasa mwabudu yetu wa wazia tu, jinsi alivyofanya vizuri. Angalia kile yeye ametufanyia miaka yote hii ya maono, hakuna hata moja lililowahi kushindwa. Kila kitu alichosema kingetimia kilitimia tu, kama vile yeye alivyosema. Nawapenda, msisahau amri za Mungu kwenu. Watoto wadogo, pendaneni. Mpende kila mtu awe sahihi ama makosani, mwenye dhambi ama mtakatifu, wapende kwa vyovyote vile. Kama uwapendi basi muombe Mungu akusaidie, maana Mungu Alipenda mwenye dhambi, na asili ya Mungu iko ndani yako. Kuna mtu yuko makosani, mpende hata hivyo, usishiriki dhambi zake. Unaona, usishiriki dhambi zake, lakini kwa utamu, si kwa uchungu na kukemea. Kwa utamu, mwambie juu ya tumaini la uzima lililo ndani yako kwa njia ya Yesu Kristo, akifunuliwa kwako na Roho Mtakatifu. Peleka jina la Yesu toto wa uzuni na wa majonzi, leta kupa furaha na faraja lolipeleke, usisahau sasa, kokote wendako, lothamani jina hilo o oh, tunalo jina lake tunaitwa kwa jina lake tumaini la duniani na furaha ya mbinguni jina la thamani, lo oh, jinsi lilivyo tamu. tumaini la dunia ni na furaya mbi. Sasa nitawapa siri ndogo, mpaka nitakapo the... kutana nanyi tena, kukumbukeni hili, tunaposimama kumbukeni hili. Tukilinamia jina la Yesu, tukisujudu miguuni pake, mfalme wa wafalme mbinguni tutamvika taji, tutamvika taji safari yetu itakapokamilika. Jina la thamani, jina la thamani lojinsrilivotam Duni, ati nini tumaini la dunia na furaha ya mbinguni? Kila kitu kinadhihirika katika Kristo, Mungu, kanisa, kila kitu kingine chochote kimedhihirishwa katika Kristo. Biblia ni Kristo, Biblia ni neno lililoandikwa, ambapo yeye ni neno kudhihirishwa. Kwake ni thibitisho la uwai kukija katika mwili wa neno kulidhihirisha losi no, ni ajabu <laughs> Peleka jina la Yesu pamoja. Sasa sikilizeni kwa makini. Sasa kama ngao, usisahau hilo. Sasa kila mtego, wakati majaribu yakikuzunguka, unapaswa kufanya nini? Lita mketu jina hilo takatifu katika maombi. Jina la thamani, Jina la thamani, lo, jinsi lilivyo tam, lo, jinsi lilivyo tam. Tumaini la dunia ni na furaya mbinguni. Jina la thamani, Jina la thamani, lo, jinsi lilivyo tam. Tumaini la dunia ni na furaya Mbinguni. Bila kujua, bila shaka ukiwa wa kiroho unatazama mambo ya kiroho bila kujua hili. Mungu anajua, lakini kama utageuka na kuangalia saa ya ukutani iko kwenye nukta, saa nane kamili, mwisho wa mvuto wa pili, mvuto wa tatu umekaribia. Unaona, tukilina mia jina la Yesu, tukisujuru miguni pake tutamvika taji mbinguni kama mfalme wa wafalme, safari yetu itakapokamilika. Jina la thamani. Mvuto wa pili umedhirika. Tumaini la duniani na furaha ya mbinguni, jina la thamani, lo jinsi lilivyo tamu tumaini la dunia ni na furaha ya mbinguni. Je, mmeona Roho akichukua wimbo uleule na kuinua juu oktava moja zaidi? Namna hiyo mvuto unaofuata umekaribia. Amina. Peleka jina la Yesu jnahama lo jinsi lilijotam tumaini la dunia ni na furaha sasa. Majaribu ya kija, unafanya nini? Peleka jina la Yesu kama ngao dhidi ya kila mtego Wakati majaribu ya kitu cha kukufanya usiamini sasa yakikusanyika, kumbuka tu, tamka hilo jina takatifu katika maombi. Jina la thamani lu no, jinsi lilivyota tumainile duniani na furaha ya mbinguni, jina la thamani. Oh, jinsi insi ilivyotamu tumaila duniani na furaha mbinguni. Hebu <coughs> <coughs> natuinamisha vichwa vyetu sasa, kila mtu kwa kichwa, tazama sasa <coughs> <coughs> tukili sujudi ya jina la Yesu lugha <coughs> <Lube> na tafsiri <coughs> zinatolewa <coughs> Sasa kama mnaelewa, roho wa Bwana alishuka katika mkutano, juu ya lugha zisizojulikana, akizungumza na mtu asiyejua kutafsiri kwa mtu mwingine, bila kujua neno la Bwana. Nakumbuka wakati adui alipokuwa anakuja na hawakujua wangefanya nini. Roho wa Bwana alishuka juu ya mtu na kuufunua kile ambacho kilikuwa kinaenda kufanyika. O jamani, tunaaminishe tu vichwa vyetu sasa kwa unyenyekevu. Mungu awabariki. Atatuonani, atatuonani, mpaka tukutane miguni pa ni Yesu. atatuonani, Hema mchungaji Mungu awe